• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong các ae bạn bè cứu giúp e husky nhà mình

bazen

Member
e husky nhà mình đc 2 tháng tuổi rồi .ăn uống tốt - nghịch ngợm bình thường và nhanh nhẹn .
nhưng 2 hôm nay mình bắt đầu để ý thấy cứ khi nằm ngủ hoặc nằm im thì ng nó run run kiểu bị rung nhẹ ý .trông rất khó hiểu -k biết có phải biểu hiện của bệnh j k .E nó đã đc tiêm phòng 7 bệnh làn 1 rồi.có nên chó nó nằm sàn đá hoa k ?để miếng thảm nhưng e nó k bao h nằm mà toàn nằm ra đất :((
Và vấn đề thứ 2 : Tai của nó vẫn chưa dựng hết đc. Nghe e mình bảo thiếu canxi nên mình mua hộp canxi dành cho ng lớn và cho e nó uống ngày 2 viên kèm theo ăn nhiều cổ gà nấu cùng cháo .
Nhưng sáng nay cho e nó đi tắm nắng gặp mấy ng nuôi chó husky khác đi cùng .họ khuyên mình nên cho e nó ăn thức ăn khô nhiều và k nên cho ăn nhiều cổ gà vì sợ bị táo và chưa tiêu hóa kịp đc, rồi nói tai sẽ lên mà k cần uống canxi...
Mình k biết nên như thế nào và nghe ai ???

HienBeoCp

Bạn nên cho chó uốg canxi của chó ấy nhé, và kết hợp tắm nắg thường xuyên. Hiện tượng chân giật khi ngủ là thiếu canxi xi, có tiền thì nên đầu tư 1 túi hạt khô 20kg tầm 700k nhiều thì 1m5 1 túi loại xịn. Ăn cổ gà thì thoải mái nhé ;) nhà mìh thì ság hạt, trưa chiều cơm cổ gà vs rau. Bạn chú ý bồi bổ canxi vitamin A D đầy đủ là đc

HienBeoCp

À MÀ TUYỆT ĐỐI K CHO CHÓ NẰM NỀN ĐÁ HOA, lâu ngày sẽ viêm phổi, tối lạh nên mặc áo cho nó, và cho n vàp chuồg nằm, bann ngày cho chạy nhảy thoải mái + tắm nắg

Eclap

Member
Tốt nhất là mang ra thú y bạn ơi. Những bệnh nào mình không chắc chắn thì đừng tự chữa, giống như người vậy.

bazen

Member
Bạn nên cho chó uốg canxi của chó ấy nhé, và kết hợp tắm nắg thường xuyên. Hiện tượng chân giật khi ngủ là thiếu canxi xi, có tiền thì nên đầu tư 1 túi hạt khô 20kg tầm 700k nhiều thì 1m5 1 túi loại xịn. Ăn cổ gà thì thoải mái nhé ;) nhà mìh thì ság hạt, trưa chiều cơm cổ gà vs rau. Bạn chú ý bồi bổ canxi vitamin A D đầy đủ là đc
cảm ơn bạn.Mình có mua ANF PUPPY ADVANTAGE và cho ăn kèm từ hôm qua ...nhưng từ hôm qua đến sáng nay cho đi tắm nắng thì thấy ị có phân có màu vàng chanh rồi chuyển sang nâu đen xì ,có bãi có cả máu...mình k biết e nó có sao k? hay do ăn xương to ảnh hưởng tới dạ dày .k biết phân đấy là táo bón hay kiết lỵ

bazen

Member
Tốt nhất là mang ra thú y bạn ơi. Những bệnh nào mình không chắc chắn thì đừng tự chữa, giống như người vậy.
bác hay ra chỗ nào khám thế bác...e ở hà nội và dường như chưa tìm đc nơi nào có niềm tin về BSTY ...hixhix

HienBeoCp

Husky bụng dạ nó rất nhạy cảm, bạn thay đổi khảu phần ăn đột ngột cũg sẽ tiieu chảy. Ra qán mua mấy gói men tiêu hóa đổ vào mồm nó, cho ăn ít, hoặc cho nhịn luôn. Xem hôm sau khỏi ko, nếu k cho đy bsty ngayy

bazen

Member
nhưng e nhà mình k tiêu chảy mà đi phân lung tung lắm .mà thi thoảng bị nôn nữa ..theo bạn thì có càn xay cổ gà không hay cứ để ninh nhừ

bazen

Member
phân thì máy hôm trứoc lúc thì kiểu như bị táo.lúc thì lại như bị tiêu chảy.hôm qua mình cho đi tiêm thì hôm nay thấy có vẻ bt rồi...có thể do đường ruột có vấn đề.mấy hôm nay mình chỉ dám cho ăn cháo vs thịt nạc băm thôi...và thức ăn khô ANF thôi...chưa dám cho ăn j khác...đau đầu quá