• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong Anh Em cho ý kiến

i'm akira

Member
cám ơn bạn scoobydoo về lời khuyên vậy thì mình sẽ giảm lại để em nó có sự phát triển tốt nhất,cám ơn tất cả các bác đã cho mình 1 vài nhận xét,nhưng hiện giờ dù totti là rott cũng được dor cũng được vì hiện giờ mình rất quý em nó hihi,quan trọng là tình cảm của mình giành cho pet thôi đúng không bà con ,đây cũng có thể coi là 1 kinh nghiệm về việc lựa chọn rott về sau (Tuy cũng hơi có tý buồn)hihi.Thân
Một con rôt đẹp có thể mua nhưng một con rôt khôn và sống có nghĩa với chủ thì may mắn mới có được..!niềm hạnh phúc thực sự không chỉ là sở hữu được một con cún đep..mà phải là một chú cún thực sự biết lắng nghe chủ của mình nữa....chúc cún hay ăn chóng lớn...:-h:-h:-h

Rott

Member
To i'm akira: Về chuyện ăn uống thì em nó ăn 1 cách phát sợ đến cái quần để làm đồ lau nhà em nó còn không tha :D :D.Thân

i'm akira

Member
To i'm akira: Về chuyện ăn uống thì em nó ăn 1 cách phát sợ đến cái quần để làm đồ lau nhà em nó còn không tha :D :D.Thân
Em cũng đang nuôi một rôt con 5 tháng tuổi cũng thuộc vào loại "tinh ăn mù làm"=))=))nhưng cũng không thể bằng chó nhà bác...chứ mà được như chó nhà bác không khéo e phải ra đê mất thui =))=)).THÂN!

trantantai

Active Member
Có người có chút tiền chơi được con chó đẹp thì cứ nghĩ chỉ có chó mình mới là Rot, nếu cứ phán bậy con này là Dob con kia là Dob thì hóa ra ông Dobermahn đã phí công lai ra con Dob rồi, chỉ cần con rot không đẹp là thành Dob hết rồi hi hi. Tội nghiệp cho những người thiển cận:)):)):)):))

To Rot, ai mới chơi cũng giống bác thôi. Em của bạn cũng được cố chăm lên sẽ trở thành 1 chàng Rot dũng mãnh :-h

thuan_hp

Member
Có người có chút tiền chơi được con chó đẹp thì cứ nghĩ chỉ có chó mình mới là Rot, nếu cứ phán bậy con này là Dob con kia là Dob thì hóa ra ông Dobermahn đã phí công lai ra con Dob rồi, chỉ cần con rot không đẹp là thành Dob hết rồi hi hi. Tội nghiệp cho những người thiển cận:)):)):)):))

To Rot, ai mới chơi cũng giống bác thôi. Em của bạn cũng được cố chăm lên sẽ trở thành 1 chàng Rot dũng mãnh :-h
em cũng nghĩ giống bác. nói như thế không biết rott nhà em gọi là j nữa

Đẹp lắm bác oi .e nó còn lớn nửa mà ,mình thương nó là được rùi ,mình mong con của mình = 1 nửa e nó là tốt rồi ,nhưng với mình ,chó của mình là đẹp hà .hihihihhi .chúc e nó mau lớn ,nhớ cập nhật thuong xuyên nha bác !

hoangtkv

Active Member
Mình mới chơi rott lần đầu,totti là bé rott đầu tiên mà em nuôi nên không có kinh nghiệm về lựa chọn,nhưng nghe người bán kêu đây là rott,vì gần nhà nên mình tin tưởng nó đúng là rott nhưng chắc tại giá tiền rẻ nên bạn nghĩ nó là doberman
Mình nghĩ người bán này rất có uy tín trong khu vực này,lúc bán thì người ta có kêu nó là rott,nhưng thiết nghĩ với giá tiền 6m thì mình không thể có được 1 bé rott đẹp xuất xắc :(,nhưng chỉ cần mình thấy thương nó là đúng không anh em,mong mọi người chỉ mình về cách lựa rott đẹp để sau này mình có kinh nghiệm,có thể mình sẽ đem 1 bé gái về nữa để làm vợ cho totti nhà mình hihi,thân
Gọi đây là Rot thì đúng là rot nhưng nó xấu không phải vì giá của nó là 6M đâu bạn ạ. Nhiều con rot rẻ hơn của bạn mà nhìn người ta biết ngay nó là rot kia. Dù sao bạn yêu quý nó là được, nhưng một khi đã mong muốn anh em góp ý để cầu tiến thì mình mạnh dạn nói nó là chất lượng của nó đắt so với giá tiền bạn mua.

nguyenducminh63

Active Member
Bác đi Off với Hội PQ bọn em nên nắm rõ nhỉ? Cố gắng lọc con giống để bảo vệ Quốc Khuyển của VN thôi.
Bây giờ anh chưa nuôi PQ nhưng biết đâu sau này...?:-o

Hì, cứ Rott xấu là các bác bảo Doberman. Hội Dob bọn em kết nạp hết=)). Không giống hội PQ, xoáy Thái xấu nói PQ là các bác ấy đuổi ngay=))

tuanphuthai

Active Member
Đó chỉ là câu đùa của anh thôi, chú Minh soi kỹ nhỉ:))
Phú Quốc cũng là 1 trong những giống chó anh yêu thích, nói chung mấy giống chó khỏe mạnh, dễ nuôi, có thể trông giữ nhà là thích, có điều kiện sẽ cố gắng nuôi để trải nghiệm vài giống. Sắp tới anh sẽ đón 1-2 cháu PQ từ Kiên Giang ra do người quen tặng (không được phép chối), nhưng nhà nuôi nhiều quá rồi chắc phải để bạn bè hay người thân nuôi. Anh suy nghĩ với dân nuôi chó làm pet (đang ở vietpet mà) thì cũng không câu lệ lắm giống gì, chuẩn không miễn là cùng sở thích chơi chó là gặp nhau là chuyện chó là vui, càng đông càng vui mà=)) (nên giống khác ra nhập cũng chơi:))). Còn đối với anh em nhân giống (breeder) thì việc bảo vệ tính thuần chủng của giống chó mình nuôi là đương nhiên rồi.

nguyenducminh63

Active Member
Em nói mạnh mồm cho oai thế thôi chứ em nhìn bé tí, sức yếu lực mỏng thì cố làm được cái gì thì làm thôi.:))
Thế hôm nào hàng tặng của bác ra bác hú em hoặc post ảnh lên cho ace ngắm nghía bác nhé.
Chúc bác mạnh khỏe và đam mê!

Đó chỉ là câu đùa của anh thôi, chú Minh soi kỹ nhỉ:))
Phú Quốc cũng là 1 trong những giống chó anh yêu thích, nói chung mấy giống chó khỏe mạnh, dễ nuôi, có thể trông giữ nhà là thích, có điều kiện sẽ cố gắng nuôi để trải nghiệm vài giống. Sắp tới anh sẽ đón 1-2 cháu PQ từ Kiên Giang ra do người quen tặng (không được phép chối), nhưng nhà nuôi nhiều quá rồi chắc phải để bạn bè hay người thân nuôi. Anh suy nghĩ với dân nuôi chó làm pet (đang ở vietpet mà) thì cũng không câu lệ lắm giống gì, chuẩn không miễn là cùng sở thích chơi chó là gặp nhau là chuyện chó là vui, càng đông càng vui mà=)) (nên giống khác ra nhập cũng chơi:))). Còn đối với anh em nhân giống (breeder) thì việc bảo vệ tính thuần chủng của giống chó mình nuôi là đương nhiên rồi.

Rott

Member
Ok,em sẽ cố gắng update em nó thường xuyên để mọi người có thể nhận xét hộ em về sự phát triển của em nó.
To All: cám ơn mọi người đã có sự nhận xét thật lòng về bé totti,điều quan trọng bây giờ là phải cố hết sức chăm em nó tốt còn về chuyện đẹp xấu thì ..........Thân

Con Lợn Lòi

Active Member
Ok,em sẽ cố gắng update em nó thường xuyên để mọi người có thể nhận xét hộ em về sự phát triển của em nó.
To All: cám ơn mọi người đã có sự nhận xét thật lòng về bé totti,điều quan trọng bây giờ là phải cố hết sức chăm em nó tốt còn về chuyện đẹp xấu thì ..........Thân
Nói câu này rất đúng, bạn có con chó rất đẹp đấy, chuyện kia không bàn, miễn bạn yêu nó thật lòng là tuyệt vời rồi. Còn về chém gió tham khảo ý kiến chuyên gia, bạn cứ nhờ bác google tìm dùm :D

trantantai

Active Member
Bạn đã được nghe nhựng lời chân tình rồi đó, bây giờ việc còn lại là chắt lọc lại lời nào có lợi cho em nó thì áp dụng thôi, chúc em nó mau lớn. Nếu thích kiếm 1 em cái thì alo cho mình. Thân:-h