• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miu ơi! Em ở đâu về đi ????????

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)worried:
mọi người ơi
hic hic.Đau khổ qía.Miu nhà em bị mất rồi.Đi mấy hôm không thấy về.Bình thường miu chỉ đi chơi nhiều nhất là 4 ngày.Thế rồi em vẫn chờ đợi...chờ đợi... chờ đợi.Đã 1 tuần...2tuần..vậy là đến ngày 20-10 là đúng 1 tháng miu đi mà không từ biệt. Trong những ngày tháng ấy, em chờ đợi trong nỗi mong mỏi vì nghĩ miu sẽ về. Ngày qua ngày em tượng hình ảnh miu chạy về kêu meo meo bụn thì hóp cả vào, rồi em ôm miu trong vòng tay cho miu ăn cá...

Nhưng đã hơn 1 tháng rồi. Niềm hi vọng này đã gần như bị dập tắt. Em hân trách ông trời, em đã viết thư gửi ông trời trong đấy có cả lời hứa để miu trở về (em hơi mê tín), rồi đốt tờ giấy đi nhảy qua lửa lấy may. Đên bây giờ em vẫn thục hiện lời hứa ấy nhưng miu vẫn chưa về. Hình ảnh của miu như xuất hiện ở mọi nơi trong căn nhà,trong phòng,ngoài sân,mái nhà bên cạnh(miu hay phơi năng bên ý)...Miu ơi! em ở đâu. Chị nhớ em quá.V ạy là sau 2 năm chị em ta quấn quít nay em nỡ bỏ chị mà đi vậy. Chị nhớ như in cái buổi tối hôm ấy, chi học em năm bên chị, lúc ấy em đột nhiên đứng dậy nhảy sang mái nhà bên cạnh, chị để 1 nửa hộp sữa chua (thứ mà em thich ăn nhất) bên của sổ để khi về em có cái ăn.Thế nhưng đó cũng có thể là hình ảnh cuối cùng chị nhìn thấy em.

Miu ơi. Chị nhớ em, Yêu em. em sẽ mãi là đữa em trai của chị. dù không sống chung cùng mái nhà nhưng chị mong em được sống hạnh phúc bên người nào đó cũng yêu em như chị.(dù thế nào chị cũng mong em không bị vào quán tiểu hổ)

Ak quên,mong mọi người giúp đỡ nếu tháy bé miu nhà em hãy chăm sóc nó hộ em hoạc lien hệ với em số điên thoại 01697383647:-c
đặc điểm của miu là:
-mèo ta.nhị thể
_trên người miu có khá nhìu vết xước do hay đi dánh nhau(có thể chỗ đấy bị mất 1 it lông)
_gần dưới mũi bên phải có 1 vết chấm đen(hình như là nốt ruồi)
_xung quanh phần mép có những vết chấm đen đen
_phần cuối đuôi bị gãy
biệt tài:biết mở tủ lạnh:D

MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM!^:)^^:)^^:)^

ttmy2407

Member
ôi, chia buồn với bạn! Nhưng mình có góp ý một chút, nếu có gì không phải mong bạn bỏ qua giúp mình.. Khi đọc bài này của bạn, mình thấy ngộ nghĩnh hơn là buồn. Cách bạn viết ngộ nghĩnh quá, chắc do bạn đang buồn, muốn bớt buồn đi chăng?! Hơn nữa, khi viết gì, hay nói gì về những chuyện buồn, những sự việc mang tính chất cần chia sẻ thì đừng để mấy cái icons. Thực, mình thấy nó rất buồn cười với những chuyện buồn!

hoapt

Member
đồng cảnh ngộ :( Miu nhà tớ cũng đã mất tích đc 15 ngày :( Ngày nào mình cũng thắp hươg... sao ông trời ko nghe thấy lời cầu nguyện của mình... :(( Miu ơi là Miu

hoapt

Member
mình lên mạng suốt ngày đọc mới biết mèo nhà nào cũng bỏ đi như thế... cũng có thể là chúng nó chưa bị bắt đâu... mà lại thích đi chơi ấy, thôi nghĩ thế cho đỡ buồn... mong là trời nắng thêm mấy ngày nữa :(

bibiluoi

đồng cảnh ngộ,,,,,mèo bông béo nhà tớ....đi cũng được 10 ngày rồi.....................nhớ muốn chết, suốt ngày ngắm ảnh của nó, rồi xem clip của nó, càng xem càng nhớ...........

hoapt

Member
:( buồn quá đến hôm nay là Miu nhà tớ đã đi được 24 ngày rồi bạn ạ, chắc nó bị bắt chứ không thể nào đi lâu thế đc, con Miu nhà tớ chưa bao giờ đi quá 1 ngày chứ đừng nói là ... thương nó quá, ngày nào cũng ngồi xem ảnh nó, ngày nào cũng thắp hương đến nỗi bát hươg nhà tớ đầy ú lên rồi, chắc hết 1 tháng thì ngừng ko thắp nữa chứ ko mẹ tớ mắng chết :(

sao lắm người mất miu vầy. Khổ thân các em :(( Mọi người buồn đến nhà mình mà chơi. 5 em lận em nào cũng béo xinh mũm mĩm :D

mong miu các bạn sớm về.Hôm trước mẹ mình bảo thấy 1 con mèo giông miu nhà tớ,gọi nó nhưng nó không biet tìm cách xuông(lúc ấy dang ở trên mái nhà).biết được tin ấy,tớ chạy đi tim miu hơn 1 tuần nhưng không tìm được.buồn quá.mẹ tớ bảo nhìn miu gầy trơ xương,mặt dài ngoằng(tội cho miu quá).Huhuhuhu.không biết đó có phải là miu không nưa,nhớ miu quá.Mong miu được sông và sông hanh phúc.Mong tất cả laòi mèo đều được sống no đủ.

Thu Lan

Member
Em có thấy hình như miu trên mái nhà sao? Mèo nhà chị có lần cũng đi chơi rồi lỡ lên mái nhà hàng xóm nhưng không thể xuống. Cũng may là còn thấy được nó trên mái nhà! Và sau đó thì phải tìm thang và xin hàng xóm cho vô nhà họ để "thực hiện" kế hoạch "giải cứu" miu. Nhộn nhịp cả góc xóm! Nhưng may là đã cứu được. Kể ra miu cũng khờ ghê, đi mà hổng biết tính đường về gì hết!

Mong sao cho em lại thấy được miu của em ở đâu đó và tìm cách cứu em nó nhé. Ở trên mái nhà cheo leo mà chính miu cũng không biết đường xuống thì thường là phải có nhiều người phối hợp mới cứu được đó em. Mog em và miu may mắn nhé.

hic hic.buồn quá.me bảo gọi miu có thấy miu kêu lại nhưng ko biết đường xuống rồi không thấy miu nữa.hôm nay.em lại nghe bố kể là có nghe thấy tiêng mèo giông tiêng miu không lẫn vào đâu nên chạy ra ngoài tìm.thất vọng là không thấy miu đâu cả.huhuhuhu.

Mju_y3u

Member
hix,xin chia buồn với bạn,bé Mun nhà tớ cũng đi được 10 ngày rồi vẫn chưa thấy về,càng ngắm ảnh Mun càng thấy nhớ,mong sẽ có 1 phép màu,1 ngày gần đây tất cả các bé mèo đi lạc đều quay về nhà,huhu,nhớ Mun quá.....

hoapt

Member
con Miu nhà mình thì bặt tăm... đã được 33 ngày rồi... mình buồn quá... vẫn nhớ nó, nhớ nó lắm... mình không nghe thấy tiếng nó ở đâu cả... chẳng nhẽ nó lại bỏ mình đi mãi mãi thế này :(

Bi ngố

Member
Huhu...Mèo nhà em cũng thế :(:)(( Cả 2 đứa đều đi, một đứa đi 6 ngày rồi mà vẫn chưa về :(:)(( Đứa nữa thì mới đi có 3 ngày thôi :(:)((
Ôi Hổ ơi là Hổ...Ôi Sịp ơi là Sịp...Các em đi đâu mà bây giờ vẫn chưa về thế :(:)(( Các em mà có mệnh hệ gì thì chị đến lục tung nhà đứa nào bắt các em luôn :(:)(( Trời ơi các em của tôi :((

hic khô các miu ghê.huhuhu.Hôm qua mình mơ thấy miu về,giấc mơ đang đẹp thế mà bị thàng bạn gọi điên.thế là xong.tỉnh dậy mà nhớ miu quá.bạn bí ngô á,mình nghĩ nếu cả 2 đúa cùng đi thì chác chúng sẽ về,có thể chúng ru nhau đi chơi thôi.Mong các miu sớm về

Bi ngố

Member
hic khô các miu ghê.huhuhu.Hôm qua mình mơ thấy miu về,giấc mơ đang đẹp thế mà bị thàng bạn gọi điên.thế là xong.tỉnh dậy mà nhớ miu quá.bạn bí ngô á,mình nghĩ nếu cả 2 đúa cùng đi thì chác chúng sẽ về,có thể chúng ru nhau đi chơi thôi.Mong các miu sớm về
chúng nó đâu có rủ nhau đi hả bạn :( 2 con ở nhà khác nhau mà :(

hoapt

Member
:( con mèo nhà hàng xóm và Miu nhà mình bỏ đi cùng 1 ngày này, 3 hôm sau thì con mèo cái kia về... còn Miu nhà mình thì... không bao giờ về nữa :( TRời lạnh quá, thương Miu quá, Miu ơi... chẳng hiểu sao mình lại yêu con Miu đến thế, nó đi được gần 6 tuần rồi :( Miu ơi...

thương các miu ghê.Trời lanh thế này các miu chắc lạnh lắm.huhuhu.Bình thường khi trờpi lạnh miu hayđược mình đan áo,nằm trong chăn ấm.thế mà miu nỡ bỏ đi.không biêt giờ này miu đang ở đâu nữa.Nhớ miu quá

cuckeoxanh

Mong mèo nhà bạn mau chóng trở về. Lúc (trc') trước mèo nhà mình cũng vậy :( một con bị (ng`) người ta bắt. một con bỏ đi hic:((