• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miss Mít mới nhập hộ khẩu nhà mình ;;)

VuVuCz

Member
Tuy nhà đã có 2 cháu rất đáng yêu là Mun và Muối,nhưng lòng tham vô đáy khiến VuVu lại không thể kiềm chế khi nhìn thấy cháu Mít .... vậy là tay không bắt Mít mang về cho thỏa mãn cơn thèm mèo =))

Em ý là mèo .... mướp :love struck:

Vũ công bale tương lai

Múa bài "Đang chơi lăn ra ngủ" :))

Nhà bạn trồng mướp trên tầng thượng cơ à................Con mèo mướp trông khoẻ mạnh ghê...chúc mừng

Twelve

Member
ui bé Mít xinh thế nhìn yêu ghê ý.nhà mình có 7 nhóc mỗi đưa 1 vẻ đến lúc nghịc thì cũng đừng hỏi lun.hi.quả mướp đấy mà gặp mấy nhóc nhà mình chắc tắt điện tan nát hết hì hì

meomum

Member
hay ghê, mướp mèo tạo dáng bên mướp quả. nhớ cu mướp nhà tớ hồi bé cũng cute thế, nhớn lên nó thành cuto :))

milkygirl6390

Active Member
Bé Mít lai phải không bạn ơi, xù xù ú ú... xinh thế... xinh nhất là tấm ôm quả mướp...=))... như kiểu đố mọi người ai " mướp " hơn...;))

VuVuCz

Member
Nhà bạn trồng mướp trên tầng thượng cơ à................Con mèo mướp trông khoẻ mạnh ghê...chúc mừng
hihi,bố mẹ mình về hưu rồi nên rảnh rỗi.các cụ thích trồng trọt mà cũng mát tay lắm,năm nào mướp cũng được mùa ko phải ra chợ mua bao giờ =))

ui bé Mít xinh thế nhìn yêu ghê ý.nhà mình có 7 nhóc mỗi đưa 1 vẻ đến lúc nghịc thì cũng đừng hỏi lun.hi.quả mướp đấy mà gặp mấy nhóc nhà mình chắc tắt điện tan nát hết hì hì
nhà bạn 7 nhóc thì chắc thành đại gia đình ấy nhỉ,chăm có vất vả lắm không?Em Mít vẫn đang bị chị cả phì khè nhiều lắm,chả biết bao giờ chúng nó quen nhau được :(
tại cái giàn cũng cao,chúng nó ko nhảy lên được chứ ở dưới đất thì ..... :worried:

Hú hú cái kiểu ngủ :)) Mèo hình như con nào cũng vậy ha các bạn
thường mèo tây hay ngủ như thế :D còn mèo ta thì chưa thấy ai ngủ kiểu này cả.hihi

nhìn giống Bống nhà mình
lông em ấy xù xù, mắt xanh lá, nhìn yêu ghê
Từ việc hâm mộ Bống nhà bạn mà mình không thể không mang em ý về đấy ^^ 2 chị em có màu lông đẹp đặc biệt mà :x

hay ghê, mướp mèo tạo dáng bên mướp quả. nhớ cu mướp nhà tớ hồi bé cũng cute thế, nhớn lên nó thành cuto :))
meomum =))

Bé Mít lai phải không bạn ơi, xù xù ú ú... xinh thế... xinh nhất là tấm ôm quả mướp...=))... như kiểu đố mọi người ai " mướp " hơn...;))
đấy đấy,mục đích chụp tấm này là thê.toàn cây nhà lá vườn cả ... Mướp nào cũng "ngon" :))

ngudaymuon

Active Member
Sao Mít xinh quá là xinh thế? cái mặt Mít yêu thật, đừng nói bạn bị lòng tham thúc giục mà sẽ có rất nhiều người bị như bạn nếu nhìn thấy em Mít này. yêu quá.

VuVuCz

Member
Tình hình là rất tình hình chị NDM ạ ... Nhiều bé mèo rất xinh đang xuất hiện ở Hà Nội, chắc em không dám đi xem mèo nữa quá vì lòng tham của em vẫn còn rất nhiều :((
Người yêu em thấy em thích mèo thế là đi lùng mèo xong rủ đến xem, thế có khổ em không :((

lollipop™

Member
Em mèo đáng yêu quá, ghen tị quá, muốn...bắt cóc quá đi hehe :D Mít dễ thương ghê :D

bichdiep

Member
Sao lại để con gái con đứa tơ hơ ra như thế này ? Xinh như thế bắt cóc mất bây giờ, có mình đang nổi máu tham đây nè. Mun nhà bạn thế nào rồi, lâu không thấy up hình nha :-x

VuVuCz

Member
Em mèo đáng yêu quá, ghen tị quá, muốn...bắt cóc quá đi hehe :D Mít dễ thương ghê :D
:worried: ghen tị thì được chứ đừng bắt cóc em nó nhé..... cục lông màu mướp quý hơn vàng của mình đấy :worried:

Sao lại để con gái con đứa tơ hơ ra như thế này ? Xinh như thế bắt cóc mất bây giờ, có mình đang nổi máu tham đây nè. Mun nhà bạn thế nào rồi, lâu không thấy up hình nha :love struck::love struck::love struck:

Chết thật,cháu nó mới về nhà được mấy hôm mà đã có nguy cơ bị đe dọa rồi T_T chuẩn bị rào chắn nhà cẩn thận mới được :thingking:
hihi.cám ơn Bichdiep,Mun nhà mình đang căng thẳng với em Mít lắm,mặc dù đã yêu thương chiều chuộng nịnh nọt Mun đủ kiểu nhưng Mun vẫn không giảm.Hiện giờ may mà em vẫn ăn bình thường và không stress đến mức nằm lỳ 1 chỗ và bỏ ăn nên mình cũng đỡ lo hơn.Sau đây là hình em Mun mèo ta xinh xắn đáng yêu nhất mà mình từng biết :love struck:

Xa xăm ....

Cái mặt cau có khó chịu chưa :( đang phì khè em Mít đấy ạ :(

Kiểu nằm của tượng nhân sư Mun :))

không hiểu lúc này nó nghĩ j mà cứ nằm 1 thế như vậy không hề dịch chuyển trong 1 lúc lâu ^^

Cho Muối ké 1 tý này :-"

Muối dạo này có ẻm mới .... hay chạy đến tán tỉnh Mít và ngủ cùng Mít :))

3 ẻm mỗi ẻm 1 tính yêu chết đi được :love struck:

thuan81

Active Member
Em Mít xinh thế bạn không cằm lòng là phải!gặp mình cũng ôm về thôi !:love struck: còn hai bé nữa xinh quá !Mun có cái mặt tròn thật xinh,chắc lai chút ít đây!Muối nhiêu tháng rồi bạn?!trong em nó còn thơ ngây đấy hihi:love struck:
Chúc mừng gia đình bạn nha!

bigbibi

Member
.Cho Muối ké 1 tý này :-"

Muối dạo này có ẻm mới .... hay chạy đến tán tỉnh Mít và ngủ cùng Mít :))

Muối giống Kitty 1 thời của tớ chưa này

Nhưng một ngày đau khổ thì em bỏ đi trong đêm và không về nữa, hic, giờ nhớ lại vẫn muốn khóc :(

Bạn chăm các em cẩn thận nha!

VuVuCz

Member
Cám ơn anh thuan81 đã quan tâm mấy nhóc. Bạn trai em yêu Mun lắm, sang là lê la với nó, nhiều khi thị Mun nghe tiếng xe ngoài cửa là lủi mất vì bế nó nhiều quá :D , Mun miệng nhỏ mặt tròn đáng yêu kinh lên được. Mấy hôm nay em còn đang bắt nó uống dầu ôliu, thỉnh thoảng nó cứ khạc khạc như kiểu người ho khan nghe thương lắm. Nghi là ăn phải lông của bản thân và của Muối, suốt ngày liếm láp hjc hjc. Bạn em sang toàn giữ chân giữ tay nó để em bơm dầu, thành ra nó càng lủi tợn, chắc dỗi rồi. Còn Muối thì mới được hơn 2 tháng anh ạ. Thằng ku tồ lắm, gọi mà nó cứ nhìn ngơ ngáo không thèm chạy ra, ngáp 1 cái lại quay đi :( Nó có kiểu chạy như đua công thức 1 ấy ạ, cầm bát cơm đi ra ku cậu phóng theo, chạy quá đà nó phanh ngoặt lại ghê lắm =))=))=))

VuVuCz

Member
Muối giống Kitty 1 thời của tớ chưa này

Nhưng một ngày đau khổ thì em bỏ đi trong đêm và không về nữa, hic, giờ nhớ lại vẫn muốn khóc :(

Bạn chăm các em cẩn thận nha!
[/QUOTE]

Oh 2 thằng chân dài như nhau :love struck: ,giống nhau thật :love struck: Mong là Kitty nhà bạn hiện đang sống tốt, có chủ tốt yêu thương chăm sóc.
Mình canh chúng nó cẩn thận lắm, đi vắng thì nhắc người thân ở nhà để ý hihi. Mun và Muối bị nạt vài lần, giờ quen rồi ít dám ra cửa, giờ còn luyện cho em Mít thôi. Em Mít lũn cha lũn chũn, chưa biết cái gì cứ tha thẩn khắp nơi :D

ruồi bẹp

Active Member
màu lông của Mít nhà bạn đẹp hơn của Bống nhà tớ, giờ Bống nham nhở lắm, vàng khè ra nhìn vuồn cười :))

VuVuCz

Member
màu lông của Mít nhà bạn đẹp hơn của Bống nhà tớ, giờ Bống nham nhở lắm, vàng khè ra nhìn vuồn cười :))
Hihi lông có vàng đi tí thì em Bống vẫn xinh như thường, mình hnào cũng vào topic của bạn xem có ảnh mới của Bống không đấy :love struck:. Mít lớn chắc chân cũng ngắn như Bống, cứ lũn cha lũn chũn đi trong nhà, mới nhi đồng thối tai thôi nhưng dáng đi đã thấy có dấu hiệu õng ẹo rồi :worried: