• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miniature Pinscher nhà Khuyên_Mơ đã sinh đẻ thành công 3 cún:2 cái,1 đực!

chúc mừng bạn nhé, bé nhà mình cũng vừa sinh e bé, nên mình rất hiểu cảm giác hạnh phúc của bạn.hihi

khuyen_mo

Active Member
chúc mừng bạn nhé, bé nhà mình cũng vừa sinh e bé, nên mình rất hiểu cảm giác hạnh phúc của bạn.hihi
Cám ơn bạn nhé!Hạnh phúc nhất là Cún ''mẹ tròn con vuông''.sinh ra 3 bé ngộ nghĩnh ,đáng yêu,bé xíu!:D:love struck:

ninh1502

Hi, con minpin nhà bạn lấy giống ở đâu vậy? Mình cũng có 1 em female. Mình muốn cho nó đi lấy giống nhưng ko biết lúc nào là thích hợp? Có thể chỉ chỗ để mình đọc thêm được không? Cám ơn nhiều.

Hi, con minpin nhà bạn lấy giống ở đâu vậy? Mình cũng có 1 em female. Mình muốn cho nó đi lấy giống nhưng ko biết lúc nào là thích hợp? Có thể chỉ chỗ để mình đọc thêm được không? Cám ơn nhiều.

khuyen_mo

Active Member
Lâu lắm ko vào topic này mốc meo quá!hix
Up hình 1 cún trong đàn đột biến gen,2 tháng 10 ngày rồi mà bé tí xíu bằng 1 nửa so với 2 em trong đàn,mãi mà giờ mới được 300g.:love struck::D
Ảnh cún nè,ưu tiên cho em này lên trước ,2 em còn lại sẽ lên chào các Bác sau!

c4u_chu.tm

Anh oi... Thông báo cả anh là em đặt tên bé gái là bin nhé,tuy là tên hơi men tí nhưng ý nghĩa cả em. Em nó vẫn khỏe mạnh bình thường mỗi tội vẫn chưa huấn luyện được em đi wc theo quy định thôi,ngày nào cũng lau chùi nhà mệt nhoài anh ạ. Hôm nào anh được nghỉ làm thế ?

khuyen_mo

Active Member
Anh oi... Thông báo cả anh là em đặt tên bé gái là bin nhé,tuy là tên hơi men tí nhưng ý nghĩa cả em. Em nó vẫn khỏe mạnh bình thường mỗi tội vẫn chưa huấn luyện được em đi wc theo quy định thôi,ngày nào cũng lau chùi nhà mệt nhoài anh ạ. Hôm nào anh được nghỉ làm thế ?
Em cún còn nhỏ ,em cứ dạy nó dần dần là lớn lên đâu vào đấy ngay thôi.Chúc em thành công!:love struck:.Thỉnh thoảng up ảnh lên cho mọi người xem nhé!

Tu.ChYp

:worried: Nhìn thích quá Hix. Đang muốn có 1 cún như này để chăm sóc:worried: Chúc mấy cún của anh hay ăn chóng lớn

hoadothai

:worried: Nhìn thích quá Hix. Đang muốn có 1 cún như này để chăm sóc:worried: Chúc mấy cún của anh hay ăn chóng lớn
bé trai đã về nhà mới được 4 tháng rồi. Mặc dù sắp thành người lớn nhưng bé vẫn rất ngịch ngợm và chưa biết vệ sinh đúng chỗ. Hoàng và các bạn có kinh nghiệm nào thì chia sẻ nhé.
Không biết cách bao lâu thì phải tiêm phòng cho bé một lần các bạn nhỉ?
Có ai biết cách nào để làm cho tai của bé không bị gập xuống thì tư vấn nhé. Tai không dựng được nhìn hợi bị xấu giai tí.

sennai

Member
bé trai đã về nhà mới được 4 tháng rồi. Mặc dù sắp thành người lớn nhưng bé vẫn rất ngịch ngợm và chưa biết vệ sinh đúng chỗ. Hoàng và các bạn có kinh nghiệm nào thì chia sẻ nhé.
Không biết cách bao lâu thì phải tiêm phòng cho bé một lần các bạn nhỉ?
Có ai biết cách nào để làm cho tai của bé không bị gập xuống thì tư vấn nhé. Tai không dựng được nhìn hợi bị xấu giai tí.
nếu bạn nhốt nó trong chuồng thì cứ canh đúng giờ dắt nó đi vệ sinh, khoảng 1 tuần là nó quen thôi, còn nếu thả cho bé chạy trong nhà thì khi nó đái bạn lấy cái khăn lau chỗ đó sạch và để cái khăn tại chỗ mà bạn muốn cún đi vệ sinh, và bạn phải canh, nếu bé đi lại chỗ cũ là la nó liền (cái này phải bắt tại trận thì nó mới hiểu, chứ nó tè rùi một lúc sau bạn thấy đánh nó thì nó không hiểu đâu).
Còn khi cún khoảng 2 tháng thì chích một mũi care, sau một tháng chích mũi thứ 2 và bệnh dại, và một năm sau đó đúng ngày chích mũi thứ hai thì chích lại. Cứ 3-4 tháng sổ giun cho nó một lần. Cái này là kinh nghiệm nuôi 4 em fox hươu nhà mình đó. Còn 4 tháng mà chưa dựng tai thì mình không rõ do vấn đề dinh dưỡng hay là yếu tố nào khác. Chứ fox mình nuôi khoảng 2 tháng là dựng tai rồi.