• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

MESSI handsome !

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào cả nhà !
Đã lâu Messi đẹp giai của mình không xuất hiện sau 1 thời gian thích nghi với VN + thay lông hôm nay em nó handsome trở lại gởi cả nhà cùng xem !

Những tấm hình này chộp lúc 5 h sáng em nó chạy quanh hồ mình thì bơi dưới hồ bà xã nháy dùm ... hiện nay cơ bắp Messi cải thiện rất nhiều hy vọng 1 thời gian dài (hê hê ngắn hổng nổi ) mình sẽ đô hơn Messi !
Mình xin sửa lại chân dung Messi !

khanhtungbk

Member
Messi của Bác tuyệt quá. Cái hồ này mà dạy Messi bơi cứ gọi là hết ý! ^^ Đẹp nhất là bức ảnh thứ 2 Bác ạ

Messi của Bác tuyệt quá. Cái hồ này mà dạy Messi bơi cứ gọi là hết ý! ^^ Đẹp nhất là bức ảnh thứ 2 Bác ạ
Cám ơn bạn đã ghé qua . thật sự Messi rất mộc mạc không hoa mỹ ( lông demi ) Giống như gã nông dân vậy hiền lành dễ thận thiện !( chủ nó cũng vậy đó hê hê ! )

ngoc_anh

Member
Em nghĩ bàn chân nó có vấn đề thì phải anh ạ. Anh nhốt và cho chạy trên mặt đường cứng nhiều thì phải? Em thấy bàn chân hơi tòe và dẹp xuống. Nhìn thấy dễ nhất ở bức ảnh nó đứng (thứ 2 và 3 từ trên xuống).
Có gì không đúng bác bỏ quá cho em nhé!

em nó dù thay lông nhưng vẫn đẹp trai thật :)) chú thế này thì làm hẳn cho em nó cái máy tập luôn, vừa tập luyện dễ mà lại ko chóng mặt :)) chú cũng vẫn phải dẫn em nó đi dạo chứ đứng nhốt em nó hoài trong nhà:D Hi vọng sẽ thấy được nhiều hình và thông tin của em nó thường xuyên :)

KimCuong

Active Member
Giống như gã nông dân vậy hiền lành dễ thận thiện !( chủ nó cũng vậy đó hê hê ! )
Anh Dũng xem lại mấy từ in đậm nhé, thân thiện thì đúng là thân thiện thật nhưng hiền lành thì chưa biết đâu. :D

Lâu rồi em mới nhìn lại Messi nhưng thấy ku cậu trổ mã thật, thần thái vượt trội hơn rất nhiều rồi anh nhỉ? Chúc mừng anh nhé. :-bd

Messi nhà bác đẹp thật đấy, đúng là hàng tuyển có khác. Nhưng bác để móng chân hơi dài bác ạ. Theo cảm nhận của em ( của riêng em thôi nhé) em không thích mảng đen trên mặt lắm, nó làm lúc mình nhìn trực diện, khuôn mặt bị nhọn ra. EM nói thế bác đừng giận em nhé :D

Đúng là quá đẹp luôn, không có gì phải bàn cãi, có cái hồ bơi như nhà anh nuôi GSD thì còn gì bằng.

thuongvu

Member
Chào anh

Chào cả nhà !
Đã lâu Messi đẹp giai của mình không xuất hiện sau 1 thời gian thích nghi với VN + thay lông hôm nay em nó handsome trở lại gởi cả nhà cùng xem

Quả thật chú GSD nhà anh đẹp quá, anh nuôi được mấy em vậy, anh cho biết địa chỉ và số điện thoại đi để có dịp anh em mình cùng trao đổi kinh nghiệm. Thân

Em nghĩ bàn chân nó có vấn đề thì phải anh ạ. Anh nhốt và cho chạy trên mặt đường cứng nhiều thì phải? Em thấy bàn chân hơi tòe và dẹp xuống. Nhìn thấy dễ nhất ở bức ảnh nó đứng (thứ 2 và 3 từ trên xuống).
Có gì không đúng bác bỏ quá cho em nhé!
Ngọc Anh nhận xét chính xác quá ,đúng là pro nha ! mình không có nhốt nhưng ở nhà phố không có sân cỏ biêt làm sao hơn ....nhìn em nó hư chân từ từ lúc đầu buồn và lo lắm bây giờ không quan tâm nữa nên cũng ok .Thân chào !

em nó dù thay lông nhưng vẫn đẹp trai thật :)) chú thế này thì làm hẳn cho em nó cái máy tập luôn, vừa tập luyện dễ mà lại ko chóng mặt :)) chú cũng vẫn phải dẫn em nó đi dạo chứ đứng nhốt em nó hoài trong nhà:D Hi vọng sẽ thấy được nhiều hình và thông tin của em nó thường xuyên :)
Chào Việt Châu cái khoản chạy thì mình không lo vì ngày nào em nó cũng chạy quanh hồ lè lưởi luôn ngoài ra còn có khoản leo cầu thang nữa .... tiếc là không có sân cỏ còn vấn đề đi dạo ....đường phố không hà lúc đầu Messi mới về VN vào thời điểm nhà mình đang sửa chửa không thả được nên mỗi ngày đều chạy bộ với em nó vào sáng sớm hoặc tối mịt ( không ai phát hiện )khi chạy đem theo bao nylon và cái bay hê hê em nó làm bậy là xử lý liền (có khi quên đem ...qua bữa sau không dám đi ngõ đó nửa cuối cùng hết ngõ đi hê hê )...mình cảm thấy không có văn hoá tí nào khi đem chó ra đường phố...về máy tập thật sự theo kinh nghiệm của ông HLV Edgar người Đức khi về VN có nói về máy tập không tốt cho tinh thần của chú chó .Nói chung là mình có đủ lý do cho cái lười của mình hê hê.
Thân chào !

Gởi bạn 1 tấm nữa đây

Chào Anh Dũng!

Bữa nay messi đẹp quá!tiếc là hậu duệ của nó không còn chứ còn thì đẹp hơn cha đó anh ah:D.Chúc mừng anh nhé!:-bd:-bd:-bd:-bd

GSD-ROCKY

Member
lâu quá !!lâu quá!!! anh DUng dấu Messi đi đâu mà giờ mới xuất hiện, thay lông xong nhìn Messi đẹp quá, vẫn khuôn mặt cánh dơi nhiều xúc cảm. anh Dũng làm thêm vài kiểu Messi nhảy cầu mới hấp dẫn, hehehehe.

@ Chào a VInh!! nghe nói mới có tin gì vui lắm , sao chưa chịu giới thiệu cho ace biết vậy??? chúc Ulano luôn đẹp

Chào Quang!

@ Chào a VInh!! nghe nói mới có tin gì vui lắm , sao chưa chịu giới thiệu cho ace biết vậy??? chúc Ulano luôn đẹp[/QUOTE]
hihihi.chờ ulano thay lông xong Vinh sẽ trình làng với anh em!:D.Cảm ơn Quang và mong 1 ngày được giao lưu nhé!
lạc đề trong topic của anh tí anh Dũng nhé!:D

DUNG-ND

Member
Chào Anh Dũng
Chúc mừng MESSi , hôm này nhìn đẹp trai hơn mới về nhiều . MESSI hiền và thân thiện , nhưng đừng có cử chỉ hành động tấn công với chủ là MESSI rượt chạy mất dép đó nhe . GSD đáng quí là bảo vệ , trung thành với chủ tuyệt đối
Thân Chào

@ Chào a VInh!! nghe nói mới có tin gì vui lắm , sao chưa chịu giới thiệu cho ace biết vậy??? chúc Ulano luôn đẹp
hihihi.chờ ulano thay lông xong Vinh sẽ trình làng với anh em!:D.Cảm ơn Quang và mong 1 ngày được giao lưu nhé!
lạc đề trong topic của anh tí anh Dũng nhé!:D[/QUOTE]
Lạc đề là sao ?
Nhân tiện gởi ACE tấm hình vui !
Hình ghép hay thật ?
1 con hay 2 con ?
Xin các bạn cùng đoán !

2 con phải ko anh hình nhìn ngộ quá ko biết em trong góc là ai ạ :D ?

Ha ha ! con nào và con nào ?
Ulano sg1 hgh 2007 , Messi sg3 Thuy điển 2007 cả 2 con đều là hậu duệ của Zamp huyền thoại !
Mình cũng không ngờ chộp được tấm này bằng đtdd Nokia n 95 !

viet anh

Chú GSD Messi của bạn trông rất oách, màu lông và cơ bắp, đuôi... đều hoàn chỉnh. Chắc bạn chăm sóc kỹ lắm. Khẩu phần của Messi hằng ngày thế nào? Bạn mua Messi từ lúc mấy tháng, có nguồn gốc không, trong hơn một năm nuôi dạy có gặp những sự cố đáng kể gì ? Bạn thông tin trên Diễn đàn cho ACE tham khảo, có thêm kinh nghiệm phát triển GSD.

Chú GSD Messi của bạn trông rất oách, màu lông và cơ bắp, đuôi... đều hoàn chỉnh. Chắc bạn chăm sóc kỹ lắm. Khẩu phần của Messi hằng ngày thế nào? Bạn mua Messi từ lúc mấy tháng, có nguồn gốc không, trong hơn một năm nuôi dạy có gặp những sự cố đáng kể gì ? Bạn thông tin trên Diễn đàn cho ACE tham khảo, có thêm kinh nghiệm phát triển GSD.
Mình chẳng có bí quyết gì cả Messi chỉ ăn 500 gr A3 mỗi ngày + 1/2 củ cà rốt + 1 viên dầu cá omega 3 vài ngày cho em nó 1 bich vina milk chia ra 2 ,3 lần tránh tiêu chảy . quan trọng là thả cho Messi tự do cả ngày ( nhà mình rộng và dài ),Ăn thế này không biết có tốn tiền bằng nấu không và có chất lượng bằng nấu không ? nhưng theo cách này mình thấy không vất vả cho thú chơi, ngoài ra em nó đi ngoài rất gọn .
Messi về VN lúc 18 tháng hiện nay 26 tháng .
Messi là cháu ngoại của chú Zamp huyền thoại (bạn có thể tham khảo bên Việtdog.com có bài viết về chú Zamp )bản thân Messi đoạt nhiều giải ở Thụy Diển trong đó danh hiệu cao nhất là SG3 2007 .
Vài dòng chia sẻ . Cám ơn các bạn đã quan tâm !
Quên nói về sự cố của Messi các bạn nên lưu ý : Bản thân những chú cún cưng rất mến và quyến luyến chủ có 1 lần em nó phóng từ lầu 1 xuống đất với mình vì chờ mình chỉ vài 3 phút thôi ( nhà đang sửa chửa chưa có bancông ) rất may là bình an vô sự !

Status
Không mở trả lời sau này.