• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo xinh

Đây là Meo nhà mình, mới nuôi được gần 2 tháng. Nghịch như quỉ sứ ý, suốt ngày cắn nhau với chó. Nhưng hôm trước vừa bị sập bẫy, may mà mang đến BSGV kịp ko thì chắc thành mèo 3 chân quá. Giờ chân cứ lết lết mà vẫn cứ cố nhảy khắp nơi.
Đây là Meo trước khi bị thương (chụp bằng máy rởm nên không được đẹp lắm)

Còn đây là khi đã băng kín

Sau 2ngày nằm nghiêng một bên quá mỏi, Meo đã phát minh ra kiểu ngủ đứng
http://www.youtube.com/watch?v=lAmt3Rcb18M

tina90

Member
Xinh quá bạn ạ nhìn đáng yêu lắm chúc em sớm khỏi đau chân để đi chơi với các bạn nhé

bechabong

Member
Meo nhà bạn là con trai hay con gái? Meo nhà bạn giống Pate nhà tớ lắm..từ vẻ bên ngoài đến cái tính cách nghịch ngợm như quỷ của nó ... nhưng được cái, rất chi là tình cảm ..trời lạnh là rúc vào chăn ngủ chung với tớ ..

Con gái bạn ah! Hôm nào nó cũng ngủ cùng mình, chui vào màn 1 cái là nó nhảy lên đỉnh màn đu như con khi con ý. Được 1 lúc thì ra nằm cạnh mình ngủ ngoan đến tận sáng. Mấy hnay đau thấy hiền khô.

tyona

Member
ủa sao mày nhà bạn lại bị sập bẫy thế ? Nhìn cái chân bị băng lại tội nghiệp quá

à méo

Member
trời! Nó bị sao vậy hả bạn? Cái chân bị biến chứng à? Bạn đưa nó đi khám lại chưa?
Cầu cho em nó không làm sao!! Mau mau khỏi để còn chạy nhảy em mèo nghịch ngợm nhé!!

Meo hiện đang tạm trú ở nhà BSGV. Tình hình đã khá hơn rồi. Nó đã bắt đầu nhảy được quanh nhà rồi. Mặt mũi cũng hồng hào hơn nhiều, không còn sốt nữa. Cảm ơn các bạn đã hỏi thăm Meo! Mong là thứ Bảy hay Chủ Nhật có thể đưa Meo về nhà được. Phải cái bố mẹ mình kêu quá! Mình phải thuyết phục mãi. Thôi, cố cho em nó khoẻ.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cầu cho bé mèo Tam thể xinh mau khỏi... Ôi cầu cho bé mèo xinh mau khỏi...

à méo

Member
Nghe kể vụ đi khám bệnh cũng thấy bé này nghịch ngợm thật! Chắc cứ luôn chân luôn tay nhỉ!? :)
Bạn gắng thuyết phục bé nằm ngoan cho mau khỏi chân nhé, khỏi rồi tha hồ đi chơi!

Cảm ơn các bạn đã quan tâm đến Meo trong mấy ngày qua. Mình đã đón Meo về nhà, giờ chỉ cần giữ sạch chân và chờ liền da nữa thôi. Meo cũng khỏe hơn, bắt đầu nghịch rồi, ăn cũng khỏe hơn. Chỉ buồn cười, nó vẫn chưa quen nên thỉnh thoảng lai định giơ chân lên gãi tai mà ko được.

bechabong

Member
chúc bé mèo nhà bạn mau khỏi bệnh nhé.. mèo nhà tớ rất thích nằm ngủ trên đỉnh màn lúc trời mát...