• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con mèo Thối part 2

2 bé mèo có được không?

• thích cả 2 bé

Votes: 13 76.5%
  • thích 1 trong 2 bé

Votes: 3 17.6%
  • thích mèo bố

Votes: 0 0.0%
  • thích mèo mẹ

Votes: 1 5.9%

• Total voters
    17
  • Poll closed .

tra7124119

Member
Vào hồi 13h30' ngày 13/5/2008, mèo Thối bắt đầu trở dạ và tra đã cùng Thối vượt qua cơn đau.
KQ: 1.5 tiếng sau, tức là 13h, cuộc sinh nở đã kết thúc trong sự mệt mỏi rã rời của mèo Thối và sự vui mừng của của tớ :love struck:

Đứa 1: Khổ thân, bị đẻ ngược :( Tớ phải rất vất vả mới jup nó chui ra khỏi mông mẹ nó, phải cắt rốn trước rồi đợi nó đẻ tiếp sau. Khổ thân con bé :( Cắt rốn hơi ngắn 1 tí.

Đứa 2: Ngon lành và nhanh chóng vì đầu ra trước mông ra sau :D

Đứa 3: Thấy lòi tói 1 cái mẩu bé tí xíu đang ngoe nguẩy ở mông Thối, giật mình, tưởng jun sán gì mà to thế :p Nhìn kỹ ra thì, lại 1 đứa đẻ ngược :(( Tuy lần này cũng vẫn phải cắt rốn trước khi nhìn thấy mặt mũi em nó, nhg ko bị dấm dúi lâu la trong mông Thôi. Chắc là quen dần rồi, nên nhanh :p

Tổng kết: 3 đứa giống i xì nhau, trắng tinh như mẹ Thối :love struck: Trong bụng mẹ thì đạp rõ khỏe, ra ngoài rồi cũng giãy rõ lắm. Mới đẻ được 1h mà đã đạp nhau tung tóe để tranh ty rồi :eek:h go on: Thương mèo Thối, tưởng nó bị băng huyết, sợ quá :nailbitting: Thấy máu chứ chảy 1 hồi, toàn máu đỏ sẫm cả. May sao, 1 lúc sau là nó ngừng và khô. Thương quá cơ :liar:

Và đây là thành quả vất vả cực nhọc, mà mấy Cục Shit xinh xắn đáng yêu của mèo Thối và của tớ nữa :love struck::love struck::-bd

Sry, chụp bằng đt nên hơi mờ tí :p

minh2712

Member
Chúc mừng bạn có 1 đàn mèo đẹp nhé, mà mẹ trắng con cũng trắng hết, thế mèo bố cũng trắng ah hay là ko có em nào giống bố :D

tra7124119

Member
Tớ chả biết nữa. COn này đi lăng nhăng lang chạ rồi về ễnh bụng lên đấy chứ!! Nhg dù bố nó có màu gì đi nữa thì nó vẫn giống mẹ hết, mèo nhà tớ là mèo Nga thuần chủng mà, nên gien trội hơn mấy anh mèo ta gần nhà rồi :p

Còn đây là mấy pix chụp lúc 5h30' ngày 14/5/2008, sau khi THối ăn sáng :D

mai_meo

Member
Nhìn mèo Thối trông thích mắt ghê, béo quá ! Chắc bạn fải nuôi lâu rồi đúng ko ? Lũ mèo con bé tí hin giống mấy con hẻo nhỉ ^^

tra7124119

Member
@ mai_meo: Lúc nó chửa í bạn ạ, nom cái bụng nó ễnh lên rõ to, tớ cứ tưởng nó phải sản xuất ra 4,5 đứa cơ :p
Con Thối này tớ bắt đầu mang về nhà tớ từ 15/3/07, bi giờ tầm 1 tuổi rưỡi rồi
Bọn mèo con nom yêu lắm í bạn ạ :X Tớ thấy nó giống chuột hơn là giống heo bạn ạ ^^

Còn đây là các pix chụp hnay:

Ti Bui

Member
Mèo trắng tinh, nhìn thích qua bé tra ơi ! Mèo đẹp mà sao lại đặt tên là Thối, nghĩ là xấu lắm hehehe!

mai_meo

Member
Mèo Thối hơn 1 tuổi mà sao lớn thế nhỉ. Mình cứ tưởng fải hơn 3 tuổi :p Mèo con trông yêu ko chịu đc:D

tra7124119

Member
@ Tí Bụi: Sao lại xấu chứ!! Xấu hay ko là do người đặt thôi mà :D Mà nó còn có nhiều tên khác nữa cơ, nghe còn hay ho hơn nhiều. Nhg giờ nói ra, ko tiện :p CÓ gì pm tớ, rồi tớ kể cho :D

@ mai_meo: Nó 1 tuổi rưỡi thật mà, cũng chẳng to lắm đâu bạn ạ. Nhìn lông xù lên thì tưởng bở thế thôi, chứ lúc tắm cho nó thì chỉ có 1 nhúm thịt :D Được cái là cơ bắp rắn chắc, chỉ thích ăn thịt cá chứ ko thèm ăn cơm. Muốn bắt nó ăn cơm thì phải nhá cơm với thịt cá thì nó mới ăn. Nhg nhá rồi, phải để trên tay tớ hoặc tay bố tớ thì nó ăn, để vào bát thì .... quảy mông quay đi luôn >"<

minh2712

Member
Mấy em này nhìn xinh gái giống mẹ hết :D Bao lâu nữa thì các em xuất giá đc nhỉ?

tra7124119

Member
Tớ cũng chưa tính tới chuyện đó :p Tớ luôn cố gắng giữ các em í bên tớ lâu nhất có thể, cho đến khi mẹ tớ bắt phải tống tán đi mới thôi :D
Nhg lần này có lẽ phải tầm giữa tháng 7, để bọn nó được ~ 2 tháng thì tớ mới an tâm cho đi ở riêng.
Cũng vất vả lắm bạn ạ, còn phải "chọn mặt gửi vàng" nữa cơ :-S

tra7124119

Member
Lâu rồi mới bon chen lên đây
Tớ update mấy pix của các em í.
Trộm vía là dạo này bọn nó khỏe lắm, nghịch như giặc, chạy nhảy tùm lum :D
Yêu lắm í :X

Tra7124119 nên chọn lọc những hình ảnh có chất lượng nhất để đưa lên diễn đàn, không nên đưa ảnh tràn lan vì như vậy sẽ làm loãng topic. Nên dùng Postimage để kích thước ảnh được thu nhỏ => Sẽ thuận tiện hơn cho việc các thành viên xem trang và tiết kiệm thời gian download. - Phù Dung

tra7124119

Member
@ PeMiuNgoan: Ùh, tất nhiên là iu rồi :D Chơi nhìu vs bọn này tớ mới phát hiện rằng, ko phải bọn nó mắt đen giống thằng bố nó mà là mắt xanh :D Tuy ko phải xanh biếc, xanh trong như mẹ nhưng cũng là xanh nhg sậm hơn xíu ^^
Bọn này đang mọc răng rùi nên là ngứa ngáy, cắn nhau và cắn cả mẹ tùm lum lên :-j

@ Love_cooker: Tks bạn :D Cũng ko hẳn là nhà tớ vui, chỉ có phòng tớ vui thôi :D Tớ di cư hết bọn nó lên phòng tớ rùi, cho ra ban công tắm nắng cho cứng cáp :p
Trộm vía các cháu nó tuy nghịch nhg cũng ..... ngoan lắm ^^

Tớ xin đc thông báo rằng: Bọn meo con này đã có tên chính thức sau gần 1 tháng nhìn thấy as mặt trời :D
1 đứa có chỏm lông màu nhạt nhạt trên đầu tên là Milo
1 đứa có chỏm lông màu nhạt nhạt trên đầu nhg ít hơn, đuôi hơi vàng tên là Trà Sữa
1 đứa ko có cái chỏm nào trên đầu, đuôi trắng tên là Trà Chanh
:D Thứ 6 ngày 13/6 này thì các cháu nó đc 1 tháng tuổi, chuẩn bị hepbi bớt đê các cháu nó bằng đĩa cơm cá nhá nhá đầu tiên trong đời ^^

love_cooker

uôiiiiiiiii, yêu quá đi mất, cái lưỡi hồng xinh thía, đáng iu quá!:love struck: Uhm Nhà bạn bây h chắc vui lắm ha, toàn một lũ đáng yêu--> sướng!:D

tra7124119

Member
@ all: Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi và dành những lời khen cho gđ nhà Mèo Thối.
Xin cảm ơn và xin cảm ơn.

P/s: Chán rồi!! :-<
Đời thủa gì mà sao đi đâu cũng bị bon chen!!
TÙy tâm, giờ muốn ra sao thì ra!!
CŨng chẳng cần thiết nữa
Cái gì cũng có cái lý của người làm ra nó, cớ sao chẳng hỏi mà cứ muốn bon chen vào??
Thuở sinh thời đến nay, ta rất ghét!!

nguyet_keng

Member
CHÚC MỪNG CÁC BÉ MÈO MẸ TRÒN CON VUÔNG VÀ BỤ BẪM KHỎE MẠNH .Hjx tó lo quá ..em mèo của tớ cũng sắp vượt cạn ,,mà tó không có kinh nghiêm ..không biết phải giúp đỡ mèo mẹ như nào đây ..bạn truyền cho tớ tí kinh ngiệmm ,,phải đỡ đẻ như nào cắt rốn như nào ..tó hoang mang quá ,,:-/

Linhmu_93

Active Member
CHÚC MỪNG CÁC BÉ MÈO MẸ TRÒN CON VUÔNG VÀ BỤ BẪM KHỎE MẠNH .Hjx tó lo quá ..em mèo của tớ cũng sắp vượt cạn ,,mà tó không có kinh nghiêm ..không biết phải giúp đỡ mèo mẹ như nào đây ..bạn truyền cho tớ tí kinh ngiệmm ,,phải đỡ đẻ như nào cắt rốn như nào ..tó hoang mang quá ,,:-/
=)) topic này từ 2008 rồi bạn ạ :))