• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ma thuật! Mọi người giải thích giùm mình với?!

Zen189

Member
Mọi người hãy vào theo đường link và làm thử cái này:
http://www.diendantmdt.com/pic/mathuat.swf

Mình chọn random 4 lần 4 số khác nhau mà ko hiểu sao nó vẫn đoán đúng biểu tượng mình nhận được. Mọi người ai hiểu tại sao thì giải thích dùm mình nhé! 8-}:worried:

CookySaigon

Member
Lạ thật....

Hiếu kỳ Ky tui cũng mần vài kiểu ..... đúng là lạ thật.... :sick: .... cũng đúng luôn mới ghê :worried: ....thậm chí tui không nghỉ số nào hết nó cũng cho tui một biểu tượng luôn là sao ta... :praying: .... dòm kỷ trong những biểu tượng nó lập lại nhiều lắm .....Nói túm lại cũng không hiểu .....ACE nào biết giải thích dùm với....:-"

hikaruyh88

Member
Gọi số bạn nghĩ là 10a+b.a và b là 2 chữ số của số đó. Tổng 2 chữ số là a+b
Trừ số đó cho tổng 2 số là: 10a+b -(a+b)=9a. 9a là một số chia hết cho 9.
Vậy hình mà bạn nghĩ luôn luôn nằm bên cạnh một số chia hết cho 9 :D

Downcome

Phó nhòm
Cháu test chẳng thấy đúng gì cả, đúng mỗi cái số đầu vd của nó là 36 :D sau đó sai tiệt :D:D

MinhVL

Member
Cháu test chẳng thấy đúng gì cả, đúng mỗi cái số đầu vd của nó là 36 :D sau đó sai tiệt :D:D
Cậu này nói sai và không thành thật. Trò đó là đúng 100% chứ không sai được, cơ sở khoa học rất chính xác và không có gì gian dối, bởi nó là trò thông minh thôi, chỉ có một kết quả nên máy mới hiển thị đúng được. Nhìn qua là biết. Cậu thử 1000 lần đều đúng 1000 lần, bởi nó chỉ hiển thị một kết quả sai làm sao được mặc dù máy làm sao biết được mình nghĩ gì. Trò này lộ liễu quá, chưa thông minh lắm!

MinhVL

Member
Mọi người hãy vào theo đường link và làm thử cái này:
http://www.diendantmdt.com/pic/mathuat.swf

Mình chọn random 4 lần 4 số khác nhau mà ko hiểu sao nó vẫn đoán đúng biểu tượng mình nhận được. Mọi người ai hiểu tại sao thì giải thích dùm mình nhé! 8-}:worried:
Trò này dễ giải thích thôi.
Thế này nhé:
Nó lấy cơ sở là 43, 4+3=7, và 43-7=36 (đặt 36 là một biểu tượng, biểu tượng này thay đổi mỗi lần chơi).
Đề phòng trường hợp lần nào bạn cũng chọn con bạn nghĩ là 36 thì lần nào nó chẳng đúng.
VD:
Lần chơi 1: 36 biểu tượng là chữ M chẳng hạn
Thì các con số khác ngoài 36 đều có biểu tượng là M trùng với 36.
ví dụ bạn chọn số 10, thì 1+0=1, 10-1=9 (biểu tượng của 9 cũng là M để trùng với 36 lần chơi này)
Bạn chọn là cái gì đi nữa thì kết quả của lần chơi này đều là M và trùng với 36 lần này.
bao nhiêu số cũng thế, tóm lại thế này.
Lần chơi 1, biểu tượng của 36 là M
Số bạn chọn bất kỳ là AB vậy biểu tượng, kết quả là số bạn nghĩ là =AB-(A+B), cụm số này biểu tượng vẫn là M. Ktra lại trong kết quả của nó có đúng không đã rồi hãy kích xem kết quả cuối cùng.
Lần chơi 2, biểu tượng của 36 là G, tương tự số bạn chọn bất kỳ là AB, kết quả số bạn nhớ là AB-(A+B) cũng có mã là G. bởi vậy cho nên tại sao lại có nhiều hình đại diện giống nhau, nó lập trình sẵn thế, chứ còn từ 0 đến 95 có 95 biểu tượng thì cụ nó cũng không đoán được mình nghĩ gì.
Tóm lại:
1. Cơ sở của nó là con 36 và đặt cho con 36 mỗi lần một mã.
2. Từ 0 đến 95 có bao nhiêu kết quả của mỗi lần AB-(A+B) thì cho nó giống với mã của con 36 mỗi lần đó.
Chính vì thế nên kết quả lần nào cũng phải trùng với biểu tượng con 36 là thế, bởi nó sợ ae nào củ chuối , 10 lần chọn con 36 cả 10 thì sao?
Giải thích thế bạn hiểu chứ?

zboyrp

Member
Trò này chỉ cần lấy 2 số của 1 chữ số đã chọn sao cho 2 số này cộng lại = 7 thì nó đoán sai ngay ấy mà, chẳng hạn 43, 25, 16

smalbacba

Member
Gọi số bạn nghĩ là 10a+b.a và b là 2 chữ số của số đó. Tổng 2 chữ số là a+b
Trừ số đó cho tổng 2 số là: 10a+b -(a+b)=9a. 9a là một số chia hết cho 9.
Vậy hình mà bạn nghĩ luôn luôn nằm bên cạnh một số chia hết cho 9 :D
Trò này dễ giải thích thôi.
Thế này nhé:
Nó lấy cơ sở là 43, 4+3=7, và 43-7=36 (đặt 36 là một biểu tượng, biểu tượng này thay đổi mỗi lần chơi).
Đề phòng trường hợp lần nào bạn cũng chọn con bạn nghĩ là 36 thì lần nào nó chẳng đúng.
VD:
Lần chơi 1: 36 biểu tượng là chữ M chẳng hạn
Thì các con số khác ngoài 36 đều có biểu tượng là M trùng với 36.
ví dụ bạn chọn số 10, thì 1+0=1, 10-1=9 (biểu tượng của 9 cũng là M để trùng với 36 lần chơi này)
Bạn chọn là cái gì đi nữa thì kết quả của lần chơi này đều là M và trùng với 36 lần này.
bao nhiêu số cũng thế, tóm lại thế này.
Lần chơi 1, biểu tượng của 36 là M
Số bạn chọn bất kỳ là AB vậy biểu tượng, kết quả là số bạn nghĩ là =AB-(A+B), cụm số này biểu tượng vẫn là M. Ktra lại trong kết quả của nó có đúng không đã rồi hãy kích xem kết quả cuối cùng.
Lần chơi 2, biểu tượng của 36 là G, tương tự số bạn chọn bất kỳ là AB, kết quả số bạn nhớ là AB-(A+B) cũng có mã là G. bởi vậy cho nên tại sao lại có nhiều hình đại diện giống nhau, nó lập trình sẵn thế, chứ còn từ 0 đến 95 có 95 biểu tượng thì cụ nó cũng không đoán được mình nghĩ gì.
Tóm lại:
1. Cơ sở của nó là con 36 và đặt cho con 36 mỗi lần một mã.
2. Từ 0 đến 95 có bao nhiêu kết quả của mỗi lần AB-(A+B) thì cho nó giống với mã của con 36 mỗi lần đó.
Chính vì thế nên kết quả lần nào cũng phải trùng với biểu tượng con 36 là thế, bởi nó sợ ae nào củ chuối , 10 lần chọn con 36 cả 10 thì sao?
Giải thích thế bạn hiểu chứ?
Giải thích thế là chuẩn , mình chỉ nói lại theo kiểu nông dân cho dễ hiểu . là thế này.
- Nếu bạn làm toán đúng thì kết quả bao giờ cũng lọt vào các con số sau : 9-18-27-36-45-54-63-72-81 (bảng cửu chương 9 ấy mà)
- Cứ mổi lần lặp lại máy sẽ hiện 1 biểu tượng giống nhau sau tất cả các con số này : ví dụ hình củ khoai - để cho bạn nhớ ,sau đó nó đoán là củ khoai
- Lần khác nó để củ chuối sau mấy số đó thì nó đoán là củ chuối VV...
- Mấy số và biểu tượng khác chỉ là tung hỏa mù thôi...
- Tóm lại trò này hay đấy....

mike1803

Member
Các bác thử 2 lần với cùng 1 số xem sao. Em thử đến lần thứ 3 trở đi là nó đoán sai rùi :D:D:D

lkdh24

Member
kêt quả sau khi các bạn cộng và trừ con số mình nghĩ ra tất cả đều là bội của 9 ( 9, 18, 27,36....) tất cả các số là bội của 9 đều là 1 hình giống nhau, và sau mỗi lần Try again thì bảng kí tự sẽ thay đổi, nhưng các số bội của 9 vấn giống nhau.
mọi người để í xem
:D