• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các bạn ghé thăm khu vườn của Lucky...

Bạn có nhu cầu dùng loại sữa tắm nào?

• Total voters
    26

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cuộc sống ngày càng chán nản và vô nghĩa, chỉ có ăn, ngủ và chơi những trò rỗng tuếch... Ta chán lắm rồi, nào cuộc đời ơi, có ai hiểu ta không nhỉ????

Có chứ Lucky ngoan của Mummy, Mummy rất hiểu con mà..

Một buổi chiều nọ, Mummy đã mua tặng Lucky những chậu cây hoa tím...

Và những chậu cây hoa vàng nữa..

(còn tiếp)

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Lucky's Garden (part 2)

Chà, kể ra thì cũng đẹp đấy nhỉ...

Chưa hết đâu, bé yêu của Mammy ạ, đây là bạn Đậu biếc, bé yêu xem những nụ hoa đậu biếc nở xinh không nào?

Bạn Đậu biếc uốn mình thật chặt vào hàng rào dây leo bằng tre mà Daddy đã hì hục cả buổi chiều làm cho Lucky đấy, hoa đậu biếc thật là dịu dàng phải không Lucky...

(còn tiếp)

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Nhưng không thể thiếu chậu cá vàng xinh đẹp, và một chậu Ngọc Lan thật xanh, thật mát, dưới chân mẹ trồng thêm cỏ để cho Lucky gặm gặm nữa..

Những chú cá luôn bơi lội tung tăng, chắc các chú ấy rất vui vì được làm bạn của Lucky- chú mèo hiền lành không bao giờ bắt nạt các bạn cá bé nhỏ..

Mummy đã dặn rồi, Lucky sẽ nghe lời Mummy: Chỉ đứng nhìn các bạn cá thôi, không được vồ, không được thò chân vào khuấy... Như vậy quả là mất lịch sự... Lucky là chú mèo rất lịch sự cơ mà..

Hình như, Lucky luôn cảm thấy mình hạnh phúc, có đúng thế không các bạn yêu mèo???

Hết

tina90

Member
Úi vườn gì mà đẹp thế :love struck::love struck::love struck:eo ơi sao mà mummy với daddy chiều lucky thế ngưỡng mộ quá^:)^^:)^^:)^.Thể nào cũng có một ngày lucky thò tay vào vớt những bạn cá để rủ các bạn cá leo cây ,ăn cỏ cùng:-":-":-"

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cảm ơn Tina nhé, đó chỉ là cái sân thượng nhà chị, chị sửa sang lại, trồng cây trồng cỏ cho Lucky có chỗ chơi đùa thôi mà..

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Lucky nhà mình nhìn mặt sao nó ngu ngu thế nhỉ bác ơi=)), được mấy cái ảnh sau chắc ku cậu tớn lên với đám cỏ và chậu cá nên mặt rõ là hớn hở:)).Sân thượng nhà em cũng giống ý nhà bác, lát gạch đỏ mát mẻ, trơn tru vui lắm... Nhà em cũng đang có cái bể thủy sinh nên hay mua mấy cái cây y hệt như trong chậu cá nhà bác, hay hôm nào em mua một cây kỷ niệm cho Lucky - tình yêu của em cái nhỉ:D? Cây thì em đủ $ mua, bác để 1 chỗ trong chậu cho em mua tặng thằng Lucky cái cây nhá bác Phượng. Bây giờ em thấy có mấy cái chậu cậy nhỏ nhỏ, có cả kiểu là vỏ ốc ý, treo lên zời, đẹp lắm mà nhà em không treo được, em rất thích bác ạ.

Con Mi Ú nhà em đặc biệt thích Cây Trúc Nhật các bác ạ, ngày nào không được lên vườn cọ cọ người vào cái cây Trúc yêu quý là em nó lại điên lên ý:)). Các bé cũng thích gặm gặm cỏ nhưng nhà em không có nên toàn đi "ăn tạm" nhà hàng xóm, nhà người ta buôn cây cảnh mà=)). Trước nhà em nuôi cá ăn thịt - cá Rồng với Thái Hổ ý, mỗi lần thay nước bể cá là con Mes Siêu Nhân hâm nó lại thò tay xuống nghịch nước, xong cá thấy đệm chân bé hồng hồng thơm tho, tưởng miếng mồi liền đợp luôn làm bé tởn luôn:)), đến giờ mỗi lần Ông Táo Ông Công mua cá về thả chậu, bé nhìn thấy là lại rúm người vào mới ngu chứ=)).

Bác Phượng ơi, em mạn phép down cái ảnh thằng ku ngắm chậu cá về để làm wallpaper nhá:love struck:, nhìn Lucky mông to hửi hửi bể cá yêu quá cơ!!!!

matsat

Member
Khu vườn bé nhỏ của Lucky xinh quá . Cái sân thượng nhỏ mà bày đc bao nhiêu thứ , chắc Lucky vui lắm vì đc một khu vườn nhỏ xinh của riêng mình .

misha

Member
Tiếc thật nhỉ, mình vừa mới ra HN hôm 21/8 vừa rồi, nếu đọc bài viết này sớm thì sẽ xin địa chỉ để đến ngắm xem trực tiếp. Trông cách bày trí của chủ nhân, chúng tỏ đây là một người có óc thẩm mỹ tốt, biết tận dụng nhưng khỏang không trong đô thị. Hiii, cũng rất giống tính cách của mình ( có điều là mình thích nhưng không biết làm - con trai mà ). bể cá cũng là một cách sáng tạo hay. Hy vọng là sẽ có dịp học hỏi nhiều hơn từ bạn pumpkin. Tks

hana04nt

Member
Chị Pumpkin chiều Lucky ghê cơ.Em kết nhất là cái bể cá.Em cũng thích làm 1 cái nhưng chỉ sợ 2 đứa nhà em nó tiêu diệt hết mấy em cá thì khổ thân.Chị Pumpkin làm cách nào mà Lucky ngoan thế không nghịch cá gì cả, dạy em với

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ui, cảm ơn các bạn nhé..

@ Hana: Nói thật nhé, chị mà bảo được Lucky thì chắc thế giới này nổ tung rồi… Nó bản chất là sợ nước, nên không dám thò chân vào chậu cá đâu… Nó lúc nào chả no ễnh bụng, nên chả bao giờ có nhu cầu ăn thêm cá tươi cả… Hì hì, cứ cho nó ăn no, thì nó không thèm phá đâu em à…

Misha thân mến, thực ra khu vườn nhỏ này của tớ rất đơn giản thôi bạn ạ. Tớ cũng bận đi làm túi bụi cả tuần, chỉ có mỗi 2 ngày nghỉ cuối tuần là có tí thời gian, lại cố gắng sắp xếp để lên chợ Bưởi, chọn một số loại cây ưa thích (tớ đặc biệt thích cây nở hoa thơm như nhài, dạ lan hương, ngọc lan...), rồi về cho vào chậu trồng thôi mà...

Thực ra tớ muốn bài trí đẹp hơn nữa, như nhờ người ta đóng một cái chậu cây bằng gỗ cơ, để trồng những cây hoa tím... Và chăm sóc cắt tỉa những lá rụng, lá héo thường xuyên, dưng mà bận quá...

Khu vườn của Lucky là của một đồng công một nén đấy các bạn ạ, vì cỏ cây thì rất rẻ, chậu cá cũng rẻ rề, có gần 30k/ chậu thôi... Dưng mà đi bới đất, cuốc đất, trồng cây... úi chà là mệt đấy. Hai vợ chồng mình cứ hì hục cuốc đất, chăm bón, lại còn đe nẹt Lucky nữa (nó cứ tiện thể mấy chậu đất mà tương vào khi nó có nhu cầu).. Thế nên cũng mệt..

Nhưng mà vui lắm, tối đến, sau một ngày làm việc vất vả, lên chăm cây, thay nước cá... Hương hoa nồng nàn... Hị hị, cả nhà ai cũng thấy hạnh phúc... Lucky yêu khu vườn của nó lắm... Thiết nghĩ, ai cũng nên có một khu vườn nhỏ, chắc chắn cuộc sống sẽ đẹp hơn, thật đấy mà...

hana04nt

Member
@Chị Pumpkin:Meo thối nhà em nó thối lắm cơ.Bữa nào em với mẹ em cũng mẹ bên trái em bên phải dỗ dành nịnh nọt doạ dẫm đủ kiều nó mới ăn cho í.Mà ăn thì chao ôi sao mà khảnh thế không biết.Hôm thì cá hôm thì thịt hôm thì gan mà nó có chịu ăn cho đâu cơ chứ.Dạo này lại dở chứng chỉ ăn mỗi patê chả thèm thịt cá gì.Mà đặc biệt Thối nhà em nó không chịu ăn cơm.Cơm trộn cá đừng hòng nó ngửi chứ đừng nói gì đến ăn.Ấy thế mà mẹ em cứ đi chợ về là cắm đầu vào túi tìm thịt sống cá sống.Hư thế không biết được.Mà cơ khổ là cứ ăn thịt sống là em nó đi ỉa chảy nên em nào có dám cho ăn đâu.Nhà có cái bể cá thì lúc nào cũng rình rập mấy em cá vì nhà em tắm cho mèo thường xuyên nên cả Meo thối cả Quắt chả con nào sợ nước hết.
Trên trần nhà em cũng trồng đầy cây.Ban đầu thì ý định là làm vườn rau nhưng than ôi mèo vào nghịch cho tơi bời hoa lá.Mà nhà em chiều chúng nó quá nên chả bảo được.Hết mắng rồi lại ngọt nhạt chả ăn thua gì.Cứ cái cây nào rung rung rinh rinh là thôi rồi 2 đứa nó phá cho tan tành.
Nhìn cái chậu cá nhà chị Pumpkin em mê quá mà không biết làm thế nào với 2 đứa sát cá sống kia.Huhu

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Nhà em chiều Thối ghê thế... Chị cũng chiều thằng Lucky của chị, cũng đôi khi hơi quá em ạ... Tỉ như việc hắn ngủ dậy, và không muốn nhấc chân ra khỏi giường để đến bát thức ăn.. Vậy là chị nhanh chóng chạy ra vồ bát thức ăn, mang lại dâng lên tận miệng nó. Ấy thế là nó tanh tách ăn.. Chồng chị bảo chị hâm, mặc kệ, nhỉ???

vườn đẹp ghê, rộng rãi, có cỏ cho bé ăn này (để làm cái gì tốt cho ruột của nó ấy nhỉ, em chả nhớ :D), có cả chậu cá ...bạn em bảo mèo thích uống nước cá đấy vì tanh tanh, hơ, ko biết có đúng ko chị nhỉ, nếu thế thì tốt cho cái bọn ăn mặn mà lười uống nước đấy ^^
lại còn chú mèo lịch sự nữa, gentlemeo à ;)) cái ảnh trên đang mắt đờ đờ (chắc phê vì đc mẹ ôm), ảnh dưới đã trố lên rồi như kiểu á ố kỳ diệu quá í, ghét thế, gặp em thì đừng hòng thoát khỏi bị cắn tai ;))

tyona

Member
Em thấy chị cưng Lucky quá , hèn gì nó lại mập mạp đáng yêu như thế . Em mà bị biến thành mèo như Lucky , ăn cơm được dâng đến tận miệng thì em cũng chịu luôn :D

hana04nt

Member
@Chị Pumpkin: Mẹ em cũng toàn kêu chiều mèo quá.Em với Thối toàn ngủ với nhau.Mà cơ khổ là ngủ với em í ấm lắm.Nhất là mùa đông í.Mùa hè nóng quá thì cho em í nằm quạt cùng không lông em í dày thế nóng chết.Mùa đông em í như cái chăn í thích không chịu được.Thối ngủ toàn ôm đầu em thôi,thỉnh thoảng được gối tí tí vào cái bụng oặt èo mờ của em í chao ôi sao mà sướng thế không biết.Nhưng mục tiêu mà em đang vươn tới là vỗ cho Meo thối béo nhu Lucky thì thôi.Nhìn chỉ muốn cắn cho 1 nhát.Chắc được mẹ Pumpkin chiều quá nên mặt em nó mới vênh vênh thế kia đấy.Như kiểu bảo mẹ ta chiều ta đấy đố ai dám làm gì nào.hahaha

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
@Tyona: Lucky đang khò bên cạnh chị đây.. Trưa nó ngủ thì gối đầu lên ngực chồng chị, yêu lắm. Thế là thôi, không dám suy suyển gì cả, sợ đánh mất giấc ngủ ngon của nó... Chị cũng chỉ mong kiếp sau được hóa thành chú mèo được yêu chiều như Lucky. Nhiều khi đi làm về, thấy nó ngủ trên bàn, mình thì mệt ơi là mệt vẫn phải lao vào bếp nấu cơm rửa bát, mà phát ghen với nó.... Có những lúc mệt quá, chị chỉ muốn biến thành nó 2 ngày, để ngủ li bì cho sung sướng em ạ...

@Hana: ước gì ở Việt Nam có thật nhiều người yêu mèo như chị em mình, em nhỉ...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Haha bác ơi em thấy ở topic nào có bạn bảo Lucky nhà mình mặt tây tây, em cũng thấy giống vậy đó bác Phượng ới:D. Lucky có bộ lông mượt mà, bóng bẩy mà lại sáng láng nữa cơ, mắt Lucky lại tiệp 1 màu với màu lông, xinh vô cùng... Em thích nhất những em mèo có cái mép đầy mỡ, mép phồng phồng ra bông bông, có những chấm chấm để cắm râu vào, yêu ơi là yêu, nhìn ngố mà thương lắm cơ... Mẹ em khen chồng bác Phượng đẹp zai bác nhá, bác nhớ gửi lời khen của mẫu hậu em đến bác zai, mẹ còn bảo là bác nhìn xinh như búp bê ý, cái mặt dễ thương nhưng mà chắc là ... đanh đá lắm đây
.

à méo

Member
hehe! Chị Pumpkin ạ! Em cũng bảo "kiếp sau mà làm mèo như bọn mèo nhà mình thì sướng quá!" Được yêu thương chiều chuộng, chả phải làm gì! Chắc kiếp trước chúng nó tu thân tích đức ghê lắm! :D :D

Bé mèo này nhìn yêu thật đôi mắt sáng sủa mở rất to và thông minh nửa mình thích loại mèo này mà mèo nhà mình hiện giờ đang có thai mình mong đó sẽ là những thiên thần bé bỏng

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
@Neko: Mày ơi là mày, tao đến ngất mất thôi.. Gửi lời cảm ơn của tao đến Mummy của mày nhé, dưng mà tao chả dám đồng ý đâu ạ, vì chồng tao thì xấu thôi rồi là xấu, thôi chả buồn tả nữa.. Người ta khôn ngoan lấy được chồng đẹp đẽ, mình dở hơi dở hám vớ phải ông chồng xí ơi là xí.. Thôi thì được cái hiền lành, chất phác, quan tám cũng ừ quan tư cũng gật.. Khổ, thật là hãm tài.. Hu hu hu