• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các anh chị góp ý em này giúp mình nhé!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Sau khi lấy lời khuyên từ 1 số đàn anh đi trước tại Việt Nam cũng như bạn bè ở nước ngoài về những con cái giống họ có cho mình một lời khuyên như thế này:
"YOUR MALES SALE YOUR PUPS BUT YOUR BITCHES MAKE YOUR YARD" - Tạm dịch: Các con đực có thể giúp bạn bán được chó con nhưng con cái sẽ tạo tên tuổi cho bạn. Mình thấy họ nói rất có lí nên mình đang suy tính lại và thương lượng để lấy em cái này, 18 tháng tuổi.

Mời các anh chị góp ý chân thành, cám ơn những ý kiến của các anh chị dù xấu hay đẹp!

Chào thân ái và đoàn kết

LION_2009

Active Member
BẠN

Em này trông rất khủng không thể hình không kém gì đực . Chắc giá cũng khủng lắm phải không bạn ?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Sau khi lấy lời khuyên từ 1 số đàn anh đi trước tại Việt Nam cũng như bạn bè ở nước ngoài về những con cái giống họ có cho mình một lời khuyên như thế này:
"YOUR MALES SALE YOUR PUPS BUT YOUR BITCHES MAKE YOUR YARD" - Tạm dịch: Các con đực có thể giúp bạn bán được chó con nhưng con cái sẽ tạo tên tuổi cho bạn. Mình thấy họ nói rất có lí nên mình đang suy tính lại và thương lượng để lấy em cái này, 18 tháng tuổi.

Mời các anh chị góp ý chân thành, cám ơn những ý kiến của các anh chị dù xấu hay đẹp!

Chào thân ái và đoàn kết
Một sự chọn lựa con giống tốt, hãy gởi lên gia phả luôn nhé. Con cái rất đẹp, nếu Chinh mua được con naỳ và cho giao phối luôn Nemesis hoặc Thing thì sẽ có bầy con rất chất lượng đấy.

Thân,

my_lucky

Active Member
Nhìn em này thật tuyệt vời.Với một người ngoại đạo như em nếu bác không giới thiệu giới tính của em này trước thì em cũng đoán em này là em đực.Tuyệt đó bác...........Thân!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@LION 2009: Cám ơn lời nhận xét của anh, con này giá cũng hơi chát anh ạ! Đang cân đo đong đếm xem phải nhịn và bỏ bao nhiêu tháng những thú vui khác để dành cho em nó hehhe!

@Anh Sơn: Sau khi anh em mình hàn huyên em suy nghĩ rất nhiều và hoạch định 1 hướng đi mới anh ạ, cho em nó phối được với Nemesis và Thing thì còn gì bằng nữa anh...nhưng em sợ chi phí đội lên cao quá em kham không nổi! Với lại 1 quãng đường từ Mỹ gần 20giờ bay nữa....rủi ro em nghĩ cũng cao quá! Em sẽ suy nghĩ thêm về vấn đề này. Cám ơn anh.

@my_lucky: Cám ơn bạn!

Chào thân ái và đoàn kết.

thành viên mới mê bully xin nghiêng mình ngưỡng mộ anh daddy c,với những con giống chất lượng như em này và biz clone, betty và heart breaker của chú sơn :day dreaming:xuất hiện tại việt nam ngày càng nhiều sẽ là những bước đi vững chắc cho phong trào phổ biến chơi bully ở việt nam với những thế hệ bully f1,f2...tại việt nam có chất lượng ko hề kém cạnh với nước bạn thái lan bao nhiêu!
riêng bản thân em vẫn mong ước và phấn đấu để sỡ hữu 1 chú chó chất lượng như thế này(my dream)hihi.thân chào anh:day dreaming:

LION_2009

Active Member
Bạn

Bạn ơi ! Nếu đủ sức khoẻ để rước em này về đi còn nghĩ làm gì nữa . Thật sự mình hiện nay sức khoẻ kém chứ có ý định mà nhìn thấy em này chắc không thể ngủ được . Thật sự mình nhìn thấy em này phê quá không biết làm sao được thôi đành mơ vậy .

Bully

Member
Con này là Mama Zang của Squires Say Bull Camp, nó đang on heat đấy. Nếu có lựa chọn em sẽ chọn Biz Makie hoặc là Bronco để phối vì mấy con này đang hot ở bên Us với lại mấy con này ở cùng 1 trại thì có thể thương lượng về giá cả phối giống vì tiền phối mấy con này không rẻ chút nào ,phải trên $3000 trở lên. Nếu anh Chinh mua được em này thì quá tốt nhưng nếu không cho phối bên kia thì hơi phí vì nguồn gen chó đẹp bên kia rất phong phú. Nói thì nói vậy thôi chứ rủi ro khi mang về rất cao, nên em nghĩ là không nên để cho phối trước. Nhưng không phải là hết cách, em thấy bây giờ ở bên kia cũng bán frozen semen( tinh trung đông lạnh) để tạo cơ hội cho những người chơi ở xa, nhưng về vấn đề này thì em mù tịt chắc phải để chuyên gia như anh Sơn thôi

Bronco and Biz Makie

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Em này giá rất chát và đã được cho phối nên tình hình là phải đợi. Thứ nhất là xem vấn đề sinh sản và kết quả lứa con như thế nào, chứ cái giá mình dự định mua mà đem về không làm được trò trống gì chắc bệnh với nó quá! Hy vọng mọi chuyện tiến triển tốt đẹp.

Chào thân ái và đoàn kết

cachepvang

cho dep qua nhung em ko mo dc so huu nhung con cho dang cap nhu vay hien em dang muon phan dau so huu 1 con bull dog vua phai thoi hê` vi kinh te cung eo hep danh chap nhan

King of bulls

Vietpet sponsor
Đẹp và hấp dẫn lắm anh Chinh ơi. Thích là mua, khó khăn ban đầu anh đã vượt qua rồi, thì đợt này em tin chắc anh sẽ thành công.
Mạnh dạng lên anh ơi. Đang đi đúng hướng đấy anh Chinh, thẳng bước mà tiến.

Thân chào,

NGHIADIA123 DĐ 0907207441

xem em này xong, tối ngủ trằn trọc hoài. vé máy bay lúc này đang sale đó, đi cali 6-7 trăm thôi. sắp xếp từ A-Z cho chắc, vì tiền đầu tư hơi cao! hoặc kêu cổ phần đi, kinh tế thị trường mà, " 1 cây làm chẳng nên non...."
Chúc Chinh sớm thành công.