• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới mua em Phú quốc... nhờ mọi người đánh giá dùm em..^^..

dolce_tony

chả là em có ông anh mới mua con phú quốc.. em lại chả chơi cái giống này lên ko biết... em thỳ đang nuôi 1 em Alasska... và tình yêu dành cho nó là quá lớn...^^..

Mọi người xem ảnh rùi đánh giá hộ em nhé... ông anh mua 8 triệu... giá cả vậy có ổn ko các cụ...thật sự là em cũng chả hiểu gì về loài này... người nói thế này người nói thế kia.. chả bit thế nào các cụ ạ

hoangtkv

Active Member
Bầy này là Phú Thái hay Phú Quốc vậy chủ topic? Con nào là con mới mua vậy?

dolce_tony

Mọi người đánh giá hộ em với... vì là ông anh mua của 1 người trong SG... giá là 8 triệu... nói thực em cũng chả hiểu gì về loài lắm... ông anh cũng vậy... nghe người ta khen nhiều thỳ mua thui...chơi chó vì thấy người ta có mình cũng phải có thôi...=))giá đấy có bị đắt ko hả các cụ....

Bầy này là Phú Thái hay Phú Quốc vậy chủ topic? Con nào là con mới mua vậy?
He he, bầy này là bầy chó có xoáy và dải lông mọc ngược trên lưng, anh cũng chẳng biết là giống gì, thấy ngộ ngộ nuôi cho vui, và trông vườn Hoàng ạ

tu_balo

Member
kon xoáy kiếm của bác hà là giờ em nuôi đó bác Hoan.ông em dolce_tomy kia ko tin là em đã mua chó PQ với giá đó và kon nói em gà bị,bị lừa.lại còn nói là quen 1 ông lái chó PQ ở SG rồi gọi điện cho ông ý hỏi là mua chó PQ 8 tr.ông ý nói bọn miền bắc toàn nói điêu.cuối cùng kết luận bảo là em bị lừa :D rồi còn nói là chó PQ kon nào đẹp lắm chỉ khoảng 2>3 triệu.=)).nhờ bắc nào sành về chó PQ đánh giá dùm em và nói giá trị của chó Pq thế nào nhé.thanks

kon xoáy kiếm của bác hà là giờ em nuôi đó bác Hoan.ông em dolce_tomy kia ko tin là em đã mua chó PQ với giá đó và kon nói em gà bị,bị lừa.lại còn nói là quen 1 ông lái chó PQ ở SG rồi gọi điện cho ông ý hỏi là mua chó PQ 8 tr.ông ý nói bọn miền bắc toàn nói điêu.cuối cùng kết luận bảo là em bị lừa :D rồi còn nói là chó PQ kon nào đẹp lắm chỉ khoảng 2>3 triệu.=)).nhờ bắc nào sành về chó PQ đánh giá dùm em và nói giá trị của chó Pq thế nào nhé.thanks

kon xoáy kiếm em nuôi rồi bác hoan ạh.ông em solce_tomy kia nói là em mua với giá đó là bị lừa.và kon nói chó PQ kon nào đẹp lắm cũng chỉ khoảng 2 đến 3 triệu mà thôi.vì vậy em nhờ ai sành về chó PQ đánh giá dùm em và nói cho ông em kia hiểu vê giá trị cũng như giá cả của chó PQ dùm em nhé.thank

nhìn bầy này có vẻ quen quen . hình như CHỦ của nó không bán thì phải .
kon xoáy kiếm em hãm về nuôi dc 10 ngày rồi bác hoan ạh.ông em dolce_tomy kia nói là em mua giá đấy là em bị lừa,rồi kon nói chó Pq kon nào đẹp lắm thì cung khoảng 2 đến 3 triệu thôi.lại còn nói chó PQ thì lai hay ko thì vẫn giống nhau vì nó là chó ta mà.hic.em nhỏ bác nào sành về chó PQ nói dùm em xem em có bị lừa ko và nói giá trị của chó PQ thế nào các bắc nhé.thank

..........................................=))

kon xoáy kiếm em hãm về nuôi dc 10 ngày rồi bác hoan ạ.ông em dolce_tony kia nói là em mua giá đó là bị lừa,rồi còn nói là chó PQ kon nào đẹp lắm cũng chỉ 2 đến 3 triệu mà thôi.vậy em nhờ bắc nào sành về chó PQ nói cho em biết là em co bị lừa ko và nói cho ông em kia hiểu về giá trị của chó PQ.àh ông em đó còn nói làm gì có chó PQ lai.vì PQ cũng là chó ta chứ có fai là chó tây đâu mà sợ lai.nghe mà buồn cười chết dc =))

kon xoáy kiếm em hãm về nuôi dc 10 ngày rồi bác hoan ạ.ông em dolce_tony kia nói là em mua giá đó là bị lừa,rồi còn nói là chó PQ kon nào đẹp lắm cũng chỉ 2 đến 3 triệu mà thôi.vậy em nhờ bắc nào sành về chó PQ nói cho em biết là em co bị lừa ko và nói cho ông em kia hiểu về giá trị của chó PQ.àh ông em đó còn nói làm gì có chó PQ lai.vì PQ cũng là chó ta chứ có fai là chó tây đâu mà sợ lai.nghe mà buồn cười chết dc =))

:)):)):)):)):)):))kon xoáy kiếm em hãm về nuôi dc 10 ngày rồi bác hoan ạ.ông em dolce_tony kia nói là em mua giá đó là bị lừa,rồi còn nói là chó PQ kon nào đẹp lắm cũng chỉ 2 đến 3 triệu mà thôi.vậy em nhờ bắc nào sành về chó PQ nói cho em biết là em co bị lừa ko và nói cho ông em kia hiểu về giá trị của chó PQ.àh ông em đó còn nói làm gì có chó PQ lai.vì PQ cũng là chó ta chứ có fai là chó tây đâu mà sợ lai.nghe mà buồn cười chết dc =))

..........................................=))

chả là em có ông anh mới mua con phú quốc.. em lại chả chơi cái giống này lên ko biết... em thỳ đang nuôi 1 em Alasska... và tình yêu dành cho nó là quá lớn...^^..

Mọi người xem ảnh rùi đánh giá hộ em nhé... ông anh mua 8 triệu... giá cả vậy có ổn ko các cụ...thật sự là em cũng chả hiểu gì về loài này... người nói thế này người nói thế kia.. chả bit thế nào các cụ ạ

the nay ma da 8tr thi khoang may thang nua se la hon chuc trieu
=))=))=))=))

the nay ma da 8tr mot em thi may thang nua se hon chuc trieu mot em=))=))=))

the nay ma da 8tr mot em thi may thang nua se hon chuc trieu mot em=))=))=))

chiennk

Member
Dạo này chó Phú quốc đắt mà chẳng thấy con nào đẹp cả. Không hiểu bao giờ chó Phú Quốc mới đi lên được...

lucky_pig1

ha ha
các bác cứ bàn ra tán vào có ngày bị chó cắn đó nhe.
chó mình thích thì mình mua,nếu có thắc mắc về giá cả th2 theo em các Bác cứ âm thầm mà hỏi nhau thôi chứ đừng như các Bác nhà kia lên diễn đàn hỏi lung tung.
làm vậy dễ đụng chạm anh em và mích lòng nhiều người lắm lắm.
còn riêng em thì em thấy mấy em vện đó 8tr là quá ok rồi.

tran van hoan

Active Member
ha ha
các bác cứ bàn ra tán vào có ngày bị chó cắn đó nhe.
chó mình thích thì mình mua,nếu có thắc mắc về giá cả th2 theo em các Bác cứ âm thầm mà hỏi nhau thôi chứ đừng như các Bác nhà kia lên diễn đàn hỏi lung tung.
làm vậy dễ đụng chạm anh em và mích lòng nhiều người lắm lắm.
còn riêng em thì em thấy mấy em vện đó 8tr là quá ok rồi.
Đồng quan điểm với bạn . thuận mua vừa bán chứ có ai lừa ai đâu . Vện với giá đấy là quá OK rồi .bầy này mình đã biết rồi với giá 8 triệu thì không phải lăn tăn nữa . còn đã lăn tăn về giá thì không mua nữa có thế thôi . còn Vện mà bảo mua được 2-3triệu một em tương đối như mấy em này thì bó tay luôn ^:)^.đến như mình quen biết 1 số anh em lão thành ngoài đảo còn không dám mơ đến với cái giá này , còn nếu có mua được thì là chỗ thân quen ,còn không thì chỉ mua được PHÚ TA lai chó CỎ VIỆT NAM với giá 2-3 triệu thôi.đây là sự thật 100% luôn . còn đây là tranh luận thôi nhé chứ không phải quảng cáo chó PQ để bán vì mình có chó PQ đâu mà bán , vì chỉ nuôi chó trông nhà thôi chứ mình không có chó để bán các bạn nhé .

hoangtkv

Active Member
Chó là chó, tiền là tiền. Nhiều tiền chưa chắc mua được chó đẹp, chó đẹp chưa chắc đã phải mua nhiều tiền. Mà với những người nuôi chân chính thì cái nết đánh chết cái đẹp. Chẳng hiểu người nào lập ra cái nick ảo rồi đưa vấn đề này ra bàn với mục đích gì để đầu óc cứ loanh quanh con số 8 triệu cho mệt.

khuyen_mo

Active Member
Các Bác muốn nuôi Cún thì nghĩ xem mình nuôi với mục đích gì?Nếu là nuôi để thỏa mãn niềm đam mê,thì nuôi 1 em chó ta là đủ.không nên bàn tán nữa.Chơi cho mình ,chứ không phải chơi cho xã hội!Chủ topic đã xác định bỏ tiền ra mua chó về nuôi rồi thì miễn bàn đến giá cả(Có ưng ý thì mới mua chứ!),nên mọi người chỉ giúp bạn nhận xét chú chó thôi,giá cả thì vô kể....có con còn tính bằng nghìn $...8tr đã là gì đâu...!Không nên...không nên...đưa giá tiền lên đây để thể hiện đẳng cấp hay 1 lí do nào khác...!Thân!:love struck:

tu_balo

Member
Các Bác muốn nuôi Cún thì nghĩ xem mình nuôi với mục đích gì?Nếu là nuôi để thỏa mãn niềm đam mê,thì nuôi 1 em chó ta là đủ.không nên bàn tán nữa.Chơi cho mình ,chứ không phải chơi cho xã hội!Chủ topic đã xác định bỏ tiền ra mua chó về nuôi rồi thì miễn bàn đến giá cả(Có ưng ý thì mới mua chứ!),nên mọi người chỉ giúp bạn nhận xét chú chó thôi,giá cả thì vô kể....có con còn tính bằng nghìn $...8tr đã là gì đâu...!Không nên...không nên...đưa giá tiền lên đây để thể hiện đẳng cấp hay 1 lí do nào khác...!Thân!:love struck:[/QUOTE
ko phải là vì giá cả đâu bắc.chỉ vì ông em kia nói 1 câu là chó PQ kon nào đẹp lắm cũng chỉ 2 đến 3 triệu,và lai nói là chó PQ ko có chó lai vì là có ta chứ có phải chó tây đâu mà lai dc.ông em kia đánh giá chó PQ quá thấp bắc àh.kon đối với em,em chỉ thích chó PQ thôi.còn chó khắc cho cũng ko lấy:))

Chó là chó, tiền là tiền. Nhiều tiền chưa chắc mua được chó đẹp, chó đẹp chưa chắc đã phải mua nhiều tiền. Mà với những người nuôi chân chính thì cái nết đánh chết cái đẹp. Chẳng hiểu người nào lập ra cái nick ảo rồi đưa vấn đề này ra bàn với mục đích gì để đầu óc cứ loanh quanh con số 8 triệu cho mệt.
bắc nói câu đấy là nhầm rồi,đây là đang tranh luận vì ông dolce_tony đánh giá chó PQ quá thấp.bắc hiểu ko.chứ ko phải mang 8 hay 10tr ra để khoe là mình có chó đẹp.8 tr đâu đã phải to tác gì

hee.có gì anh em thông cảm nhé.ko phải là mình mang ra khoe khoang gì đâu.nói thật là trước khi mình mua kon này còn phải nài nỉ bác hà mởi ka mồm bác ý mới để cho minh đấy.chỉ vì 2 anh em tranh luận ko biết hỏi ai lên mới pots lên diễn dàn để anh em nhận xét dùm thôi.chỉ vì câu nói của ông em nói là chó PQ kon nào đẹp lắm cũng chỉ 2 đến 4 triệu va nói chó PQ làm gì có chó lai,vì là chó ta rồi chứ có fai chó tây đâu mà lai dc.ông dolce_tony chỉ đánh giá cao kon chó Alaska của ông ý thôi

bắc nói câu đấy là nhầm rồi,đây là đang tranh luận vì ông dolce_tony đánh giá chó PQ quá thấp.bắc hiểu ko.chứ ko phải mang 8 hay 10tr ra để khoe là mình có chó đẹp.8 tr đâu đã phải to tác gì

hoangtkv

Active Member
Đối với em 8 triệu mua được 1 tấn gạo thơm, hay cũng đủ tiền sữa nửa năm cho còn rồi, to lắm đấy chứ ạ.

nguyenducminh63

Active Member
Một đồng cũng là to vì đó là tiền mình phải bỏ mồ hôi công sức ra đổi lại chứ đừng nói đến tiền triệu hay chục triệu. Muốn mua chó trước tiên phải có tiền ( tùy vào con chó đó đẹp hay xấu, nguồn gốc cha mẹ tốt hay không, chó con đẻ ra có đồng đều hay không ) dù nhiều dù ít thì phải đầu tư kể cả chơi theo đam mê hay theo bảo tồn.
Tiếp theo là đến kinh nghiệm nhìn chó để chọn được một con chó trước tiên có thần kinh và sức khỏe tốt, sau đó đến màu mè và dáng vóc OK, nói chung ít lỗi hoặc không bị lội, bước chạy đẹp cũng rất quan trọng ( nếu con chó đó dành cho mục đích đi DogShow ). Vài lời chia sẻ!

tu_balo

Member
Đối với em 8 triệu mua được 1 tấn gạo thơm, hay cũng đủ tiền sữa nửa năm cho còn rồi, to lắm đấy chứ ạ.
to thì vẫn là to,nhưng đã thích rồi thì làm thế nào.bác cứ chém em

Một đồng cũng là to vì đó là tiền mình phải bỏ mồ hôi công sức ra đổi lại chứ đừng nói đến tiền triệu hay chục triệu. Muốn mua chó trước tiên phải có tiền ( tùy vào con chó đó đẹp hay xấu, nguồn gốc cha mẹ tốt hay không, chó con đẻ ra có đồng đều hay không ) dù nhiều dù ít thì phải đầu tư kể cả chơi theo đam mê hay theo bảo tồn.
Tiếp theo là đến kinh nghiệm nhìn chó để chọn được một con chó trước tiên có thần kinh và sức khỏe tốt, sau đó đến màu mè và dáng vóc OK, nói chung ít lỗi hoặc không bị lội, bước chạy đẹp cũng rất quan trọng ( nếu con chó đó dành cho mục đích đi DogShow ). Vài lời chia sẻ!
ý em nói là bỏ ra số tiền đó mua chó PQ thì chưa là cái gì,vì nhiều kon còn gấp mấy lần đấy chứ.đây là em vơi thăng em dolce_tony tranh luận lên post lên diễn đàn nhờ anh em nhận xét dùm chứ ko phải em mang chó ra khoe.ong các bác hiểu và thông cảm