• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới bắt em này.

doingheo

Member
bác cứ liên lạc với bác AQ nhé bác ấy có nhiều kinh nghiệm lắm đó, bác nhắn tin hỏi bác ấy mình đảm bảo bác AQ sẽ chỉ dạy hết mình luôn đó, xắp tới sẽ có offline của hội chó PQ hà nội, vui lắm đó. bác cứ liên lạc rồi sẽ có lịch cụ thể nhé. Thân

doingheo

Member
hic hic ai chỉ e chỗ mua chó PQ e kết rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
cách đây hai ngày mình có người bạn trong sài gòn nói có đàn Dog Eye PQ xắp xuất chuồng nếu bạn thich mình sẽ hỏi cho bạn. người ta sẽ gửi ra hà nôi bằng tầu cho mình đó. Thân:blusshing:

Nuôi chó Phú Quốc vất vả đấy các bạn ạ vì nó giống chó thích họat động ,khi bé rất ngịch ,lớn thì đỡ hơn.

Thêm một số ảnh của cún nhà mình
Em nó biết làm dáng để chụp hình, điệu ra phết...:)

matadorvn

Member
mình có nghi vấn em này là chó PQ lai Thái: (trao đổi thêm thôi anh em cứ tranh luận nhé)
1. em này lông ngắn hơn mức bình thường
2. Tai thì chắc chắn dựng rồi nhưng tai em này cũng hơi to
3. Bàn chân - có lẽ bàn chân này giống bàn chân chó Thái hơn là PQ (chó PQ xịn chân nhỏ và chụm hơn rất nhiều) ngòai ra chân em này tương đối to
4.Mặt: không diễn tả ra sao nhưng theo cảm nhận thì chó PQ kg có ánh mắt thế này

đánh giá chung:
Tuy nhiên mình rất thích em này ở đôi chân sau, tương đôi trùng và cong đảm bảo sau này sức bật rất tốt - đuổi thì 50/50 đúng là đuôi chuột tuy nhiên hình như bị tả hữu thì phải
Ngực xa dạ thắt: chắc chắn em này sẽ rất khỏe mạnh

dự đoán: em này lớn lên chắc 28kg
Nếu nuôi chơi thì em này lá một em tuyệt đấy vì ít em nào có quả ngực xa đến tận khửu như em này

Xin cảm ơn Matadorvn đã phân tích...nhưng về PQ hay lai Thái thì mình cũng chịu thôi, xin nhờ các cao thủ vậy...????

biyeudau

Dịch giả Vietpet
Không định làm chủ nhà mất hứng, nhưng em cũng đồng ý với bác Matadorvn, bé này chắc có lai. Thực ra khi mới mở ảnh xem, em nghĩ đây là xoáy Thái, vì PQ sẽ có cái mõm thon hơn, chân dài thon hơn, và mặt PQ "dễ xương" hơn. Mạo muội ạ.

Trông sao bẩn vậy, mới lấy về bạn làm tổng vệ sinh cho nó đi nha , tẩy giun và tắm rửa ...
Mà bạn cẩn thận nha , mình thấy lông nó có nhiều đốm trắng , bạn thử hỏi mọi người xem có phải là bệnh Lường không ( thấy các cụ gọi thế) 1 dạng của bệnh ghẻ , làm lông chó rất xấu thường có các nốt trắng và lông không mọc được ở chỗ đó.
Mình không biết bệnh này có ảnh hưởng đến sức khoẻ của chó không , nhưng nếu mua không phải của nhà nuôi hoặc chăm sóc không cẩn thận chó hay mắc nhiều bệnh lắm . Bạn cho nó đi khám sức khoẻ tổng thể , rồi tiêm thuốc phòng bệnh, tẩy giun ( liều lượng thuốc phụ thuộc vào tuổi và cân nặng của nó nhé )....Mình nuôi mới yên tâm được !
Với lại bạn cho nó 1 chỗ nằm ổn định, chó con đang quen tự do lê la liếm láp gặm linh tinh cũng dễ bị bệnh , chó non dưới 2 tuổi bạn phải cẩn thận nha! Con pQ nhà mình được hơn 2 năm nên mình yên tâm rồi!
Chúc bạn có được 1 em PQ xinh đẹp và khoẻ mạnh!
Àh nếu bạn cho đi khám bệnh cũng cẩn thận vì bệnh Care là lây qua nước bọt , tốt nhất bạn rọ mõm chó của bạn lại sợ ra đó nó liếm láp lây bệnh của chó bệnh khác!Dog Eye
em nhà mình đây

Trông sao bẩn vậy, mới lấy về bạn làm tổng vệ sinh cho nó đi nha , tẩy giun và tắm rửa ...
Mà bạn cẩn thận nha , mình thấy lông nó có nhiều đốm trắng , bạn thử hỏi mọi người xem có phải là bệnh Lường không ( thấy các cụ gọi thế) 1 dạng của bệnh ghẻ , làm lông chó rất xấu thường có các nốt trắng và lông không mọc được ở chỗ đó.
Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, đúng là chó nhà mình có những nốt trắng như vậy...từ khi ở nhà chủ cũ đã như vậy rồi,mình sẽ theo dõi và tìm hiểu thử.

2chandep

Member
chú bé này đẹp đấy chứ,mình lại chưa có bé nào mới đau chứ ;đang tìm 1 bé đẹp lông đen đực, ai thương tình mách giúp với xin cám ơn trước

hoan_nc

Member
E này hình như bị lai ý nhỉ sao tai lại to thế, cả chân cũng to nhìn cứ như lai ý.

xin chúc mừng bạn đã mua được 1 em "Phú Quốc" "đẹp"

Xin cám ơn tất cả đã giúp em được biết thêm về 1 giống chó "Phú Quốc" mới với những đặc tính"

Lông nhung
Nếp nhăn dọc đến tai
xoáy "bèn bẹt" (có bác gọi là xoáy đao)
Chân toè - màng nửa ngón

và nhất là xương đầu phẳng, to vuông!

Xin lỗi nhé vì sự kém hiểu biết nhưng ham nói của em

xin chúc mừng bạn đã mua được 1 em "Phú Quốc" "đẹp"

Xin cám ơn tất cả đã giúp em được biết thêm về 1 giống chó "Phú Quốc" mới với những đặc tính"

Lông nhung
Nếp nhăn dọc đến tai
xoáy "bèn bẹt" (có bác gọi là xoáy đao)
Chân toè - màng nửa ngón

và nhất là xương đầu phẳng, to vuông!

Xin lỗi nhé vì sự kém hiểu biết nhưng ham nói của em
Ko biết Bác này đang khen hay chê chó nhà mình đây??????????????:party: