• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mới bắt em này.

Mình mới bắt em này:
Đực, 3 tháng tuổi.
(Hình như đuôi không dựng được thì phải)
Các bác xem có được không

PhongLuu

Chào anh Pico Plaza ,
Chú cún rất có tương lai đấy. Lông nhung, xoáy đao và rất to con.
Chúc mừng anh

Cảm ơn bạn Phong Luu
Mình cũng hy vọng em nó được như vậy. Mình cũng ko biết nhiều về CPQ nên mong được ACE chỉ giáo thêm.

Tẩy giun cho chó đi ông bạn ơi... Cho nó ăn ít đi và làm nhiều bữa thì hay hơn... Đừng thấy nó ăn nhiều mà cho ăn đẫy ra như thế... Nhìn nó nằm ngửa bụng vì nó trông đến tội.
Chú này có cái xóay đẹp quá... Hình như cái đuôi ko vót lên mà quăn lại thì phải.

em này xoáy đẹp quá , lại khá to con , trong tương lai chắc sẽ thành 1 em PQ cường tráng , mỗi tội không biết tai có dựng không

chú này mình mua lại của một bác bên GL, bác ý mang nó từ TP.HCM ra. Mình mua 1tr3

em xin hỏi câu đừng cười em là cái lưng em chó có cái sọc nhìn như sẹo ý, em không có ý chê hay j` đâu ạ

nqd123

Member
em xin hỏi câu đừng cười em là cái lưng em chó có cái sọc nhìn như sẹo ý, em không có ý chê hay j` đâu ạ
Chắc chắn là phải thông cảm với bạn rồi!
Nhưng nếu cứ như cách nhìn nhận từ xoáy lông ra cái sẹo như bạn thì chắc nhiều vấn đề lắm đó...............................................................................!?
Mà tiện đây tôi cũng xin nói với bạn là tôi cũng không rành về Chó Phú Quốc lắm, nhưng nếu không có cái dúm lông mọc ngược như vậy thì cũng là khó có thể thuyết phục đó là chó Phú Quốc đấy bạn ạ!
Còn về sâu, xa hơn nữa xin nhờ các bác chỉ giáo!

Chúc mừng Pico Plaza có được 1 em Phú quốc đáng yêu nhé. Chuẩn bị cất giày dép cẩn thận nha:)
Cảm ơn Kynhong, chưa kịp cất thì nó đã tha rồi, mà không chỉ có giày dép đâu, nó còn tha nhiều thứ khác nữa...:):D. Mà tai cho PQ thính thật đấy, mình đã thử làm tiếng động rất nhỏ nhưng nó vẫn nghe thấy..:)

em đọc các bài báo thấy bảo là không có xoáy là tuyệt đối không phải là chó PQ đâu , kể cả anh em của nó là chó PQ(có xoáy) hoặc rất khôn nhưng nó không xoáy là không phải PQ

:doh:Bác này ở hội nuôi mèo sang à?Hix.Chó PQ mà không có cái sẹo như bác nói thì đem đi Trần Mục luôn.
Con chó PQ này đẹp ghê!

cảm ơn các Bác đã khen, mình gửi thêm một số hình ảnh em nó nhé (ảnh chụp bằng đt nên ko nét lắm)

Em này mình mua 1tr3 ko biết là có hợp lý ko vậy??????
Em nó tên là MỰC

nhà bác có cái sân tuyệt vời nhỉ :D bác phải cẩn thận với cái đám cỏ Nhật của bác đấy, lôi thôi qua 1 đêm là tan tành với nó đấy :)) em này của bác lông ngắn nhỉ? đẹp...đẹp...đẹp :-bd

:dancing:
nhà bác có cái sân tuyệt vời nhỉ :D bác phải cẩn thận với cái đám cỏ Nhật của bác đấy, lôi thôi qua 1 đêm là tan tành với nó đấy :)) em này của bác lông ngắn nhỉ? đẹp...đẹp...đẹp :-bd
Cám bác, vẫn chưa thấy nó động chạm j đến thảm cỏ cả...

doingheo

Member
hihih chúc mưng pico nhà bạn ở hà nội rông ghê giá như nhà mình như vậy thì đâu có để em milu xuống hà nam đâu ehehhêhh, cún bạn cũng đẹp đó giá 1,3 cũng ok rồi tính trượt giá mà, lạm phát tăng cao ehhehhêh, khoảng 1 >> 2 tháng nữa thôi cỏ cây của bác có nguy cơ đi về thế giới bên kia đó , cẩn thận nghe bác, xe máy giầy dép cung chung số phận đó ehhêhhh ráng luyện no cho ngoan nhé, chúc thành công

hihih chúc mưng pico nhà bạn ở hà nội rông ghê giá như nhà mình như vậy thì đâu có để em milu xuống hà nam đâu ehehhêhh, cún bạn cũng đẹp đó giá 1,3 cũng ok rồi tính trượt giá mà, lạm phát tăng cao ehhehhêh, khoảng 1 >> 2 tháng nữa thôi cỏ cây của bác có nguy cơ đi về thế giới bên kia đó , cẩn thận nghe bác, xe máy giầy dép cung chung số phận đó ehhêhhh ráng luyện no cho ngoan nhé, chúc thành công
nghe doingheo nói có vẻ loài PQDog Eye này phá phách ghe nhỉ...:sigh:
Thế này thì phải luyện thôi..kể cả phải dùng đến biện pháp mạnh:-@. Ai có bí kinh nghiệm i luyện cho nó ngoan thì mách giúp mình với..:)]