• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình về chuồng lớn & Mini của Trung Quốc

Chấn PG

Member
Điều kiện mỗi nơi mỗi khác :)

Chuồng mini thì bên mình có nhưng làm bằng sắt, còn chuồng lớn thì chưa ai có vì điều kiện kinh tế, mặt bằng người nuôi bồ câu của bên xứ mình còn hạn chế và tổ chức hiệp hội bồ câu không có, đầu tư phát triển ra tại thị trường trong nước & nước ngoài về ngành nghề này chưa ai dám làm.

Thường thì những chuồng lớn như những cái nhà là đặt ở miền quê hoặc ngoại ô của Trung Quốc hay Đài Loan. :)

mấy cái chuồng bồ câu bên Khựa đẹp thật. hình như ở ta chưa có ai xây dựng căn cứ lớn và quy củ như vậy thì phải

duc_NA

Member
thấy các bác chơi bồ câu mà mê quá nhưng chỗ mình không ai chơi nên đành chịu, không biết mua giống hay chăm sóc thế nào, phải xin ít kinh ngiệm rồi bắt đầu mới đươc :D

seal203

Member
Chuồng quá đẹp nếu không có gì thay đổi thì khoảng tháng 12 trên anh sẽ làm lại cái chuồng. Chấn cho anh xin cái link cụ thể để anh học hỏi thêm, trang này tiếng hoa nên anh không biết đường mò vào

thấy các bác chơi bồ câu mà mê quá nhưng chỗ mình không ai chơi nên đành chịu, không biết mua giống hay chăm sóc thế nào, phải xin ít kinh ngiệm rồi bắt đầu mới đươc :D
Nghệ an đoạn nào thế bạn? Mình quê nghệ an nè, ngày xưa mình cũng nuôi bồ câu ngoài quê nghệ an, giờ thì sống ở TP HCM rồi.

duc_NA

Member
mình ở Vinh, thấy người ta nuôi toàn bồ câu thịt, chưa khi nào tháy họ nuôi bồ câu cảnh và bồ câu đua hết

Chấn PG

Member
Bạn chịu khó vào Nam và tuyển vài cặp thả (đã đẻ) về chơi là tốt thôi, nếu thích thêm chim kiểng cũng có thể tuyển nữa :D, hãy là người tiên phong của NA chơi bồ câu đua nha bạn. :D

mình ở Vinh, thấy người ta nuôi toàn bồ câu thịt, chưa khi nào tháy họ nuôi bồ câu cảnh và bồ câu đua hết
Muốn có giống không? khi nào mình về hay có người về mình đem về cho. Chi sợ ngoài đó ít người nuôi quá nên không vui thôi à.