• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh GSD KHiêm Tây Ninh

Status
Không mở trả lời sau này.

duongtrungduong

A Khiêm ơi! Thứ bảy hay chủ nhật tuần này định tới tham quan trại của anh. Anh có vui lòng đón tiếp không nhỉ?

hellboyko

chào anh Khiêm em là thành viên mới .Em định nuôi 1 con GDS con gia no khoang bao nhiu vây anh .

huythuy8687

huhu con cũng thích chó bec lắm mà tại còn đi học nên tiền bạc eo hẹp quá... Bác Khiêm có thể để rẻ con 1 bé béc cái khoảng <2tháng tuổi đc ko? giá khoảng =<2triệu là con sẵn sàng xuống đó rước bé về liền, huhu, tiền tiết kiệm 3 năm trời đó, bác ủng hộ con đi nha...

CookySaigon

Member
hi...các bác

luôn luôn lên vp để dược xem mấy chú gsd nhà anh,dỡ ghiền,,,nhìn thấy công sức anh đưa vào đàn chó nay quá nhiều...nên cũng ko dám hỏi mắc rẻ...mà mỗi ngày chỉ mong muốn bật lên xem chúng là mãn nguyện...:praying: chúc anh luôn có nhiều khách hàng tầm cỡ cá mập,cá voi....dể anh có nhiều hình cho những anh em cá kèo như tui coi cho sướng(khỏi mất công nuôi,dươc xem chó mới liền liền....cám ơn bác
dù thích hay ko thì ai cũng phải công nhận,gsd làgiống đẳng cấp,bởi vì phong cách,điẹu bộ,sắc lông,mắt ,đuôi ,v..vv...đặc biẹt nhất là tính cach rất tình cảm...thật sự là ko thể nói hết dươc vẻ oai phong của nó,chỉ trong vài dòng cam nhận này....nhữnh chú chó của anh làm tui ngẩn ngơ...
...sống ở vùng nào thì ko dám chắc...chứ mà ở SG mà đem dc con gsd của anh về nuôi là khỏi lo chuyện gì ráo.........vì môi trường nơi sinh ra và nơi lớn lên,ko thay đổi......:-bd...dây là một kinh nghiệm cực kì quí giá cho những ai phải dưa chó di chích thuốc 1 tháng hết 15 ngày như tui....mà rốt cục thì vẫn khăng khăng chia tay...:(:)at wits end::at wits end::at wits end:

suletata

Member
Anh Khiêm ơi! Em muốn xuống Tây Ninh cuối tuần này để thăm trại chó của anh (nhưng em chỉ muốn thăm thôi) không biết có được vào không anh? Nếu được thì địa chỉ của anh ở Tây Ninh là gì?

KHIEMTN

Member
Anh Khiêm ơi! Em muốn xuống Tây Ninh cuối tuần này để thăm trại chó của anh (nhưng em chỉ muốn thăm thôi) không biết có được vào không anh? Nếu được thì địa chỉ của anh ở Tây Ninh là gì?
Vấn đề thăm hay không bạn không phải ngại . Bạn cứ lên tới Thị Xã Tây Ninh rồi phone cho mình ra đón . Hoặc cũng có thể hỏi quán cafe Như ở Xã Bình Minh . Đó là nhà mình . Mình chờ bạn nhé !!! :wel:

vinh@

Member
Bác Khiêm ơi giúp em

chó của em được khoản 4 tháng tuổi,cho đi huấn luyện được 2 ngày thì trường nói là bị bông gân,em đã cho di chụp hình rồi nhưng xương không sao ( chân trái ) hôm nay được 4 ngày nhưng vẫn đi cà nhắc.......nhưng em lại phát hiện chân kia ( chân phải ) chân không đau lại có hiện tượng hạ bàn.......có cách gì cúư không bác Khiêm? và chó hạ bàn có chữa được không ? em buồn wá........

suletata

Member
Sáng sớm lên đường đến nhà bác Khiêm rồi mà giờ vẫn còn ngồi ở đây. Chắc thức đến sáng rồi đi luôn quá. Không ngủ được chắc do phấn khích quá đấy mà.

quocbao1992

Chao bác Khiêm . Bửa nào em có dịp đi Tây Ninh thì chắc chán em phải ghé bác để mua 1 em mới đc . em ở tp HCM lận nên đi mua bằng xe tải hehe .. 1 con GSD chừng 2.5 den 3 tháng là giá bao nhiêu vậy bác ?? để em chuẩn bị . Mong bác trả lời ...
Chúc Bác Mua May Bán Đắc , Vui Vẻ
Quốc Bảo

KHIEMTN

Member
Chao bác Khiêm . Bửa nào em có dịp đi Tây Ninh thì chắc chán em phải ghé bác để mua 1 em mới đc . em ở tp HCM lận nên đi mua bằng xe tải hehe .. 1 con GSD chừng 2.5 den 3 tháng là giá bao nhiêu vậy bác ?? để em chuẩn bị . Mong bác trả lời ...
Chúc Bác Mua May Bán Đắc , Vui Vẻ
Quốc Bảo
Chào Quốc Bảo !
Rất cảm ơn bạn . Mong sẽ được dịp đón bạn lên mình chơi . Đi bằng xe tải chắc tính mang cả trại của mình về luôn ??? Giá chó con nằm trong khoảng 6triệu - 1000 USD bạn ạ . Chó con nhập từ Đức về thì giá cao hơn tí ! Thân chào !

juscavali88

German shepherd dog - chó Berger đức

a khiêm ơi,cho em hỏi chút ạ em đang nuôi 1 em gsd hon 6 tháng rồi mà vẫn chưa lên tai,hiện bây giơ tai nó bè sang 2 bên,khi nó tập trung vào 1 vật j đó thì lại dựng cả 2 tai,em nghĩ là nó sắp lên vậy mà gần 2 tháng nay vẫn vậy.a có thể giúp em được ko ạ

KHIEMTN

Member
a khiêm ơi,cho em hỏi chút ạ em đang nuôi 1 em gsd hon 6 tháng rồi mà vẫn chưa lên tai,hiện bây giơ tai nó bè sang 2 bên,khi nó tập trung vào 1 vật j đó thì lại dựng cả 2 tai,em nghĩ là nó sắp lên vậy mà gần 2 tháng nay vẫn vậy.a có thể giúp em được ko ạ

Trường hợp này mình cũng chưa gặp lần nào , chỉ là ....kinh nghiệm tổng hợp mà thôi !

Nếu được thấy qua hình thì sẽ dể tư vấn cho bạn hơn . Nhưng bây giờ mình có thể tư vấn chút chút thế này : Thường chó chậm lên tai , người nuôi cho nó ăn hột gà sẽ giúp nó mau lên tai bạn ạ . Nhưng cũng cho ăn vừa phải , ví dụ ngày 1 hột , cách ngày lại cho ăn tiếp . Cho ăn chừng 5-7 hột rồi ngưng và theo dõi tình hình .
Trường hợp hiện tượng khá trầm trọng , bạn có thể dùng " nội công ngoại kích " cho nó . Tức là vừa cho ăn hột gà , vừa kết hợp dán tai cho nó . Bạn có thể dùng 2 cây tăm bông , ốp vào bên trong tai chó , dán cố định tăm bông bằng băng keo dính . Sau đó lại dùng băng keo "nối " hai bên lổ tai lại với nhau , sẽ giữ cho tai chó đứng lên , thậm chí có khuynh hướng hơi ngã về bên trong . Mình thấy có khi có người dán như thế cả 15 ngày , tùy mức độ nhanh hay chậm lên . tất nhiên là thỉnh thoảng bạn phải mở ra kiểm tra lại xem dán băng keo có làm nó dị ứng không nhé ! Cách này theo mình là khá thành công đấy . Chúc bạn thành công

vinh@

Member
heeeeeeee.......em cũng có 1 ý kiến tầm bậy,vui vui nè........dùng keo dán sắt dán vào tai nó.......tai sẽ đứng vĩnh viễn..........sorry spam.....

KHIEMTN

Member
heeeeeeee.......em cũng có 1 ý kiến tầm bậy,vui vui nè........dùng keo dán sắt dán vào tai nó.......tai sẽ đứng vĩnh viễn..........sorry spam.....
Chú nhầm , nhầm to chú em ạ !!! Chú em có thể thử một lần xem sao , chú em sẽ thích ngay ấy !!! Anh bảo đảm với em chì vài hôm là keo ra keo mà tai ra tai ....mủ ra mủ !!! Kekkek !!! Anh chưa làm nhưng chắc chắn là thế !!!
Hehheh ! Đùa tí nhưng chắc cũng có ...ích ! Đừng bác nào nhẹ dạ tin theo ý tưởng mới này các bác nhé ! Em phòng ngừa trườcvi đã có trường hợp tin là chó nhà em cho ăn bnằg ...muối tôm tây Ninh mà đẹp đấy !

anh Khiêm ơi, dạo này vẫn lai rai đều chứ? hehe. GSD của anh có lứa nào mới không anh?, lâu rồi không thấy anh cho xem hình cún gì hết, hẹn anh chưa tới 1tháng nữa là gặp nhau nhé,hehe. chúc anh và đàn cún mạnh khoẻ.

DENSO

chào a KHIÊM
a về TN rồi hả?. sáng nay có gặp a ở CV gia định mà em ko nhận ra ( chưa găp a lần nào chỉ nghe nói ) , em mặc áo thun màu hồng quần short đen , lúc a về a còn "khều" em nữa đó . nhìn a hiền hiền dễ gần , dáng người nhỏ con mà nuôi toàn GDS phuc a ghê , khi nào em nuôi GDS thì em chạy xuống a , a giúp em chon chó được không?

KHIEMTN

Member
chào a KHIÊM
a về TN rồi hả?. sáng nay có gặp a ở CV gia định mà em ko nhận ra ( chưa găp a lần nào chỉ nghe nói ) , em mặc áo thun màu hồng quần short đen , lúc a về a còn "khều" em nữa đó . nhìn a hiền hiền dễ gần , dáng người nhỏ con mà nuôi toàn GDS phuc a ghê , khi nào em nuôi GDS thì em chạy xuống a , a giúp em chon chó được không?
UH , anh về tới nhà 5h. Rất vui em ạ ! Hôm nay đi off ...3 trong một luôn ! Heheheh , một ngày đi off được 3 điểm cho thỏa chí !!!
Có lẽ bọn GSD thấy anh nhỏ nhỏ ...xinh xinh nên cũng thương em ạ !!! May trời bọn nó chưa nổi giận với anh lần nào !!!
OK , khi nào có hứng thú thì cho anh hay , gì chứ GSD thì vô tư !!! Thân !!

DENSO

CN tuần sau cũng có off ở CV gia định nữa đó a ! nghe nói có nhiều người mời a lên off nữa hehe nếu a không ngai xa thì lên off với moi người cho vui sẵn tiện làm quen luôn !!

KHIEMTN

Member
CN tuần sau cũng có off ở CV gia định nữa đó a ! nghe nói có nhiều người mời a lên off nữa hehe nếu a không ngai xa thì lên off với moi người cho vui sẵn tiện làm quen luôn !!
Uh , anh sẽ cố gắng tối đa , Vì ...sự nghiệp ... dân giàu ...nước mạnh ...văn minh !!! Hheheheh !!!

Status
Không mở trả lời sau này.