• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh GSD KHiêm Tây Ninh

Status
Không mở trả lời sau này.

KHIEMTN

Member
Hi bác Vucongbang !!! Mình nghĩ bác mở topic mới trong box " Nhóm chó chăn gia súc " sẽ chính xác hơn , bên đó sẽ có "đất " riêng cho bác , anh em sẽ vào đó đánh giá hộ bác . Bác gởi ảnh bên đây tình hình hơi bị hạn chế !!! Thân !!!

KHIEMTN

Member
mot ngay da troi wa ma sao khong thay hoi am tu dien dan nhi???...
Chào bác !! Bác cần mua chó con thì có thể liên lạc trực tiếp bằng điện thoại với anh Long Đà Lạt . Có lẽ anh ấy sẽ giúp bác thoả mãn . Số điện thoại luôn có trong các bài viết của anh ấy .
Mạo muội đại diện cho fan của GSD hân hoan chào đón bác . Mong rằng phong trào GSD ngày càng lớn mạnh ở Việt Nam .
P/S : Bác vui lòng viết bài có dấu bác nhé ! Bài viết không dấu là vô tình ... vi phạm nội quy diễn đàn !!! Thân chào bác !!!

KHIEMTN

Member
Bác có thể click chuột phải vào hình -> chọn save picture rồi chọn đường dẫn vào máy , ok , xong !!!

Tây Ninh Ký Sự

Từ mấy hôm nay xem hình gsd trên box của anh Khiêm chưa đã, em thử đi một chuyến tới trại của anh Khiêm để xem tận mắt.

Lên trúng cái xe dù nó quay vòng vòng từ 7h30 sáng đến 11h mới đến TN. Cái nắng nóng gắt của Tây Ninh không thể làm ta nản chí. Vừa đến nơi vài phút anh Khiêm lấy cái xe hơi tới chở mình đi (hic ngại vì đi có 1 mình, mà lại tham quan thôi chứ), Đến trại của anh Khiêm vừa sợ vừa vui, vừa zô trại mình được chào đón bằng một bài hợp ca của mấy con Gsd, muốn rớt tim luôn tại em quen nhìn con gsd nhà nên bây giờ nhìn ở đây thấy mấy con này bự khủng luôn. Zô một hồi là bọn nó hết sủa, công nhận khi chúng không sủa thì rất dễ thương.

Phải nói là người nhà anh Khiêm rất hiếu khách và nhiệt tình, tham gia bữa ăn gia đình của anh Khiêm mình cảm thấy như mình cũng là một thành viên trong đó. A Khiêm có 1 thứ rượu đặt biệt để tiếp khách, mình tưởng nó nhẹ lắm muốn đấu với ổng để dụ mang 1 em gsd về :-", Sau một hồi tranh đấu quyết liệt mình đã gục ngã trên chiến trường tây nam bộ :beer. Bây giờ đầu e còn quay mòng mòng luôn.

Cám ơn anh Khiêm cùng gia đình đã tiếp đón nồng hậu và cho em biết thêm về gsd. Vài tấm hình e chụp lén post lên cho anh coi, do chụp bằng di động nên không rõ lắm

KHIEMTN

Member
Bó tay chú em này !!! Hehe ! Chú lại chộp được cái hình anh đang say nhỉ ??? Rất vui được đón tiếp chú em . Khi nào có hứng thú cứ phi một phát lên anh chơi nhé !
Sau khi chú em về , rất bất ngờ , anh lại được đón tiếp " hai anh chị " từ Sài Gòn lên thăm , chinh chiến bằng xe hai bánh . Không đăng ký là thành viên Việt Pet nhưng lại là ...khách cựu trào !!! Hai người khách bất ngờ này luôn làm mình ...bất ngờ với tính cách , đam mê , sự hiểu biết , đánh giá về GSD... !!! Rất ấn tượng !!!
Một ngày vui hơn mong đợi !!! Cảm ơn tất cả !!!

Trời ơi! Trời ơi!

Chưa thấy bức ảnh nào chụp GSD mà nhiều và đã mắt như vậy anh Khiêm ơi
Kiểu này thì tây cũng phải "ngất ngây" chứ đừng nói ta

Anh Khiêm xấu nha có hoa khôi của Tây Ninh lúc em xuống sao không thấy gì vậy ^ ^. Lúc em xuống mà anh thả chó ra vầy chắc em bám sát anh lun quá. Chúc mấy em gsd của anh ăn mau chóng lớn và ngày càng đẹp.

Anh kiêm thân mến anh cho em hỏi thăm hiện tại em ở cần thơ, em có nuôi 03 con GSD vừa rồi có một con GSD cái đẻ được 06 con trong thời gian nuôi con đến 02 tháng thì chuẩn bị xuất chó con em không hiểu tại sao con mẹ nó dụng lông gần hết nhất là lông đuôi nó dụng chỉ còn vài cọng. (em lên mạng coi qua các hình ảnh những con GSD của anh đẹp quá) em mong anh cho em biết một số thông tin về trường hợp đó.

KHIEMTN

Member
Anh kiêm thân mến anh cho em hỏi thăm hiện tại em ở cần thơ, em có nuôi 03 con GSD vừa rồi có một con GSD cái đẻ được 06 con trong thời gian nuôi con đến 02 tháng thì chuẩn bị xuất chó con em không hiểu tại sao con mẹ nó dụng lông gần hết nhất là lông đuôi nó dụng chỉ còn vài cọng. (em lên mạng coi qua các hình ảnh những con GSD của anh đẹp quá) em mong anh cho em biết một số thông tin về trường hợp đó.
Rụng như thế mà có mùi hôi không bạn ? Nếu có mùi thì do nó bị ghẻ . Giai đoạn đó cũng là giai đoạn chó thay lông nhưng rụng nhiều như thế thì chắc có vấn đề .Bạn nghiên cứu kỹ xem sao ? Bạn cung cấp nhiêu đó thông tin cũng hơi khó phán đoán !!! Nếu có hình thì dể hơn !!! Thân !!!

Status
Không mở trả lời sau này.