• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh GSD KHiêm Tây Ninh

Status
Không mở trả lời sau này.

hahabibi

Member
anh Khiêm dạo này mai danh ẩn tích rồi hã mà dạo này chã thấy đưa hình em gsd chiến nào lên cả buồn dễ sợ ah,và cũng cuối năm luôn ùi cũng chã thấy anh khiêm có tin HOT vì về baby gsd cã,>"<

Maddez

Giới thiệu Maddez nhà em

Hôm nay lần đầu tiên mama em cho em link này để vào đây làm quen với các bác, xem GSD. Maddez là tên em GSD 6 tháng nhà em đấy ạ. Đọc sơ qua thì có lẽ em ấy lai đời nào rồi, vì thông số như sau:

Giống cái
Cân nặng: 7kg, hix hix, còi quá các bác nhỉ?
Em có đầy đủ các tướng quý nhưng xem ra thì lại hớ hàng GSD mất: hoa mai, huyền đề, thạch thùng bám cổ,...

Em sẽ rình chụp ảnh của Maddez rồi up lên để các bác xem thử

Maddez

Hôm nay em mới vào đây đăng ký để theo dõi GSD vì em mới có một nàng 6 tháng rất yêu.

Nàng có lẽ là con lai nên tai cụp, có hoa mai, huyền đề, thạch thùng bám cổ, lại gầy nhẵng chỉ có 7kg thôi. Nàng rất nghịch, hay giỡn, hơi nhát nhưng rất giỏi trông nhà.

Mai em up ảnh lên nhé?

Maddez

Em không biết lai gì luôn, thôi để mai em đưa ảnh lên các bác xem thử hàng họ.

vo si dai

Member
gởi KHIEMTN

Chao KHIEMTN.
Năm mới chúc gia đình KHIEM vạn sự như ý sức khỏe dồi dào để ACE vp nhờ.
mình cũng khg quên chúc gia đình Đoàn nguyễn trọng Ân năm mới hạnh phúc vạn sự như ý.
Rất cám ơn KHIEM và Ân mặc dù ngày tết đã đến mọi người ai ai cũng rất bận rộn thế nhưng KHIEM và Ân đã khg quên ACE nói là làm đã gởi đĩa đến tận ACE việc này khg dễ dàng trong thời gian này.
mình đã nhận được một lần nữa thật sự cám ơn. Mình chưa biết phải gởi bao nhiêu tiền và gởi theo địa chỉ nào mong các bạn chỉ giúp.
Tiện đây mình xin hỏi KHIEM sau tết sau 5/3 KHIEM khg còn bận nữa mình sẽ đến thăm gia đình KHIEM và định mua một em khoảng 2.5 đến 3t cha mẹ nhập con sinh tại vn đẹp nhờ KHIEM giúp.
Mình hi vọng được toại nguyện. nhưng em đó của Bác KHIEM nhé.
Chào KHIEM

Chao KHIEMTN.
Năm mới chúc gia đình KHIEM vạn sự như ý sức khỏe dồi dào để ACE vp nhờ.
mình cũng khg quên chúc gia đình Đoàn nguyễn trọng Ân năm mới hạnh phúc vạn sự như ý.
Rất cám ơn KHIEM và Ân mặc dù ngày tết đã đến mọi người ai ai cũng rất bận rộn thế nhưng KHIEM và Ân đã khg quên ACE nói là làm đã gởi đĩa đến tận ACE việc này khg dễ dàng trong thời gian này.
mình đã nhận được một lần nữa thật sự cám ơn. Mình chưa biết phải gởi bao nhiêu tiền và gởi theo địa chỉ nào mong các bạn chỉ giúp.
Tiện đây mình xin hỏi KHIEM sau tết sau 5/3 KHIEM khg còn bận nữa mình sẽ đến thăm gia đình KHIEM và định mua một em khoảng 2.5 đến 3t cha mẹ nhập con sinh tại vn đẹp nhờ KHIEM giúp.
Mình hi vọng được toại nguyện. nhưng em đó của Bác KHIEM nhé.
Chào KHIEM
Hihi, vô tình vô địa bàn của ông anh lại thấy được lời chúc Tết dành cho mình.E xin phép a Khiêm lấn sân chút:D
Trước tiên là mình cám ơn lời chúc Tết của "vo si dai", mặc dù chưa từng gặp mặt nhưng cùng chung đam mê và cống hiến thì ko ngại khó, đúng ko?:). Chúc gia đình và bản thân bạn năm mới dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý, đặc biệt là kiếm được 1 con GSD như ý

Phần còn lại chờ chủ nhà giải quyết chuyện nội bộ gia đình xong sẽ đàm đạo với bạn:D

Năm mới chúc chú Khiêm và gia đình an khang thịnh vượng vạn sự như ý và giúp GSD club miền Nam ngày càng phát triển :D

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Chúc Xuân !

- Happy new year. (~: 2009 :~)
- Chúc xuân kỷ sửu chúc bình an.
- Chúc luôn may mắn chúc giàu sang.
- Chúc sang năm mới thật hạnh phúc.
- Công thành danh toại chúc Vinh Quang.

- Em rất thích dòng GSD nhà anh Khiêm.TN, trông thật đẹp & thật dũng mãnh.:-bd _______________________________________
Hạnh phúc luôn mỉm cười với những ai kiên trì, dũng cảm và hăng say lao động.

Khoa_Satria

Anh ơi,em ở TPHCM,mà muốn mua chó ở nơi anh,giá tầm 5-8 tr liệu có dc 1 con berger đực mà nhìn ra dáng ko anh (chó con thôi 2,5-4 tháng gì ấy)?Mong dc anh tư vấn,cám ơn anh.

Chúc anh năm mới vui vẻ,hạnh phúc,vạn sự như ý luôn ạ!

Khoa_Satria

Hic hic,nhà em ai cũng thích nuôi Berger,em đã bàn bạc ý kíên và mọi nguời ai cũng đồng ý.Nhưng có lẽ em đành phải đợi thêm vậy vì điều kiện nhà em ko thích hợp để nuôi,sau khi đọc các tài liệu ở diễn đàn.Chả là nhà em sản xuất bánh mì,nhà đồ đạc nhiều nên khá chật chội,ko có chỗ để em nó vẫy vùng,lại bụi bặm hic hic,có lẽ đành chờ nhà sửa sang lại rồi mới có thể ruớc về 1 em.
Cám ơn mấy anh nhé :(,muốn nuôi lắm mà rất tíêc :(.Hẹn mấy anh cơ hội khác vậy :X

tommy-vip

Chào anh Khiem TN.
Em là lính mới, em muốn tạo 1 em GSD cái, em rất mê những chú GSD này. Anh cho em hỏi những chú này có mắc ko anh giá khoảng bao nhiêu vậy.
Anh có bầy nào hiện giờ ko, anh co thể post hình chúng lên được ko.
Anh cho em xin địa chỉ và số phone để có dịp lên đó giao lưu.

KHIEMTN

Member
Chào anh Khiem TN.
Em là lính mới, em muốn tạo 1 em GSD cái, em rất mê những chú GSD này. Anh cho em hỏi những chú này có mắc ko anh giá khoảng bao nhiêu vậy.
Anh có bầy nào hiện giờ ko, anh co thể post hình chúng lên được ko.
Anh cho em xin địa chỉ và số phone để có dịp lên đó giao lưu.
Bạn có thể đến xã Bình Minh - Thị Xã Tây Ninh , nhà mình ở đó . Điện thoại của mình có trong chữ ký của mình : 0937 888 887 và 0936 8888 98 . Thanks ! :wel:

tuankietnt

Mình chỉ nói riêng đối với chó nhà mình thôi các bác nhé ! :p
Thế này các bác ạ . Thường thì những con chó cái nhập về , chó con sinh ra có xu hướng giá cao hơn là những con chó cái được sinh ở Việt Nam . Tất nhiên là toàn phối với những con đực nhập . Đối với trại của mình ,hiện nay chó con sinh ra thường là con của Maximum và Sunnyland's Apoll .
Nhưng như thế không có nghĩa là những con chó sinh ra ở VN cho ra chó con xấu hơn những con chó nhập . Vì thực ra , những con cái sinh trưởng ở VN , phải rất đẹp mình mới giử lại .
Thế nên , mình nói cái khung giá chỉ mang tính tham khảo . Giá cả sẽ tuỳ con , tuỳ bầy đẹp - xấu thế nào . Mình mới bán 1 cặp đực con , giá chẳn tròn 1 con 16 triệu . Một cặp chó đẹp , rất đẹp , Con của Max và 1 con cái sinh tại VN . Và tất nhiên , trong trại mình có khi 1 con cha mẹ nhập có giá thấp hơn nhiều .
Về chó con giá khoản 5 triệu , hiện nhà mình đang có 1 bầy , mình sẽ bán với khung giá đó . Mẹ là chó nhập , bố ...sinh ở VN !!! Con bố lông hơi dài , híc ! nó " cướp cô dâu " , chiều mình đi làm về nghe nói , cho em Max phối theo luôn nhưng ...trể !!!
Bầy này đây bác ạ : Lông sẽ hơi dài , ben kheo tốt , lưng ít gù , màu sắc OK , phát triển tốt .

Em là thành viên mới xin chào anh Khiêm.Em đã theo dõi mục của anh và rất mê những chú GSD của anh.Có lẽ xu hướng hiện nay,dân chơi GSD lại thích loại lông ngắn và domi nên những con lông dài giá sẽ rẽ hơn phải không anh?Lúc gần đây em nói thật là em như phát cuồng vì ước ao có được một em GSD xù.Ngoài giờ làm việc là em lên VP tìm người bán GSD giá rẻ rẻ để thực hiện mơ ước,nhưng chưa con nào vừa ý và vừa túi tiền cả.Hôm nay,thấy anh có bầy giá 5t lông dài em thích quá(thực sự thì lâu lắm rồi mê chó của anh nhưng không dám mơ vì biết mình còn eo hẹp về tài chính,chỉ dám ngắm thôi chứ không dám hỏi)nhưng hôm nay máu nóng lắm rồi,cứ nghĩ đến là ngây ngất đến nhức cả đầu,bạo miệng hỏi anh bầy 5t này còn không,nếu còn thì cho em đặt một em cái,nhớ chọn dùm em,em nào lớn lên nhìn như sư tử nhé.Ah!sẳn anh cho em hỏi,nếu em thả bé từ nhỏ như chó ta thì bé có hiền như chó ta không,nhiều người nói em làm như vậy thì còn gì là GSD nhưng đối với em lại khác,em cần một người bạn thông minh chứ không cần một sát thủ giữ của,mà nói thiệt thì cũng đâu có đâu mà giữ.hihii,em mở CLB bida nên em định thả em nó đi vòng vòng chăm soc khách phụ em luôn,lỡ có anh nào quậy quạn thì sủa vài tiếng chăm sóc luôn.Đôi lời cùng anh.

Năm mới xin chúc riêng anh Khiêm vàgia đình:An Khang Hạnh Phúc.
Tấn Tài Tấn Lộc Tấn Bình An.

Rất mong tin anh!!!

KHIEMTN

Member
Bầy này nó ....xưa như trái đất rồi em !!! Hiện tại anh chẳng còn mống chó con nào cả , kể cả chó cái cũng hết nốt !!! Khi nào có mình sẽ thông báo nhé !!! :):):)

Anh Khiêm ơi, em là người gặp và hỏi anh về thời gian chó thay lông hôm dogshow ở công viên Lê Thị Riêng đó. Anh cho em hỏi lại chút, con chó nhà em thay lông cũng được khoảng 1,5t rồi giờ nó rụng quá trời luôn nhưng lúc em dẫn đi ngoài đường có ông kia nói là nó bị xà mầu mặc dù em kiểm tra da thì không thấy gì bất thường hết. Vậy có phài nó bị gì không, lông mới của nó vẫn mọc đều và láng mượt. Dấu hiệu nhận biết bệnh xà mâu là gì vậy anh

Anh Khiêm ơi, em là người gặp và hỏi anh về thời gian chó thay lông hôm dogshow ở công viên Lê Thị Riêng đó. Anh cho em hỏi lại chút, con chó nhà em thay lông cũng được khoảng 1,5t rồi giờ nó rụng quá trời luôn nhưng lúc em dẫn đi ngoài đường có ông kia nói là nó bị xà mầu mặc dù em kiểm tra da thì không thấy gì bất thường hết. Vậy có phài nó bị gì không, lông mới của nó vẫn mọc đều và láng mượt. Dấu hiệu nhận biết bệnh xà mâu là gì vậy anh
Bạn Chương thân mến !
Muốn biết con chó của bạn , bộ lông của nó có hay không có vấn đề , bạn chỉ cần chụp vài tấm hình về con chó của bạn gởi lên diễn đàn , sẽ có nhiều người tư vấn cho bạn về mọi vấn đề nuôi dưởng con chó của mình có thể đi biễu diễn chó khỏe , chó đẹp .:):):):blusshing::blusshing::blusshing::)):)):)):))

KHIEMTN

Member
Con chó bị " xà mâu " sẽ có mùi hôi- tanh , trên người có những chổ rụng lông rất nhiều , trống cả da . Kèm theo đó , mình sẽ nhìn thấy nhiều nốt đỏ trên da, chó ngứa và gãi thường xuyên .
Bạn có thể xem con chó của mình có hiện tượng đó không . Vì con chó thay lông bình thường sẽ không có mảng lông nào bị trống ! Thân !

Status
Không mở trả lời sau này.