• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh đẹp về GOLDEN

MinhVL

Member
Góp vui cùng topic này là Kem và Eva nhà em, chúng nó là bạn đã lâu và rằm tháng riêng vừa rồi đã nên duyên vợ chồng:
Kem (đẹp trai nhưng rất xã hội đen):

Eva (sư tử cái, nhưng không phải ở Hà Đông):

bạn ơi ảnh EVA đâu cho mình xem với mình nhớ nó quá đi mất thôi chả bít bây giờ em nó thế nào rồi

thank bạn nha nhìn nó sinh xẵn ngoan ngoãn khoẻ mạnh như thế là mình yên tâm rồi hôm nào off bạn cho nó đi nhé lâu lắm chưa gặp nó rồi :D :D :D

MinhVL

Member
thank bạn nha nhìn nó sinh xẵn ngoan ngoãn khoẻ mạnh như thế là mình yên tâm rồi hôm nào off bạn cho nó đi nhé lâu lắm chưa gặp nó rồi :D :D :D
Chắc không được rồi bạn ạ, e nó đang phối giống, lông Golden bạn biết rồi đó, rất dài, đặc biệt là vùng đùi sau vừa dài vừa bông nên rất bẩn, mang đi không tiện và không an toàn. Eva béo tốt lắm, người đang chuyển từ Hình chữ nhật sang Vuông đó! giờ nhìn ngộ lắm, ảnh này lúc còn là con gái, cách đây hơn 1 tháng. Cám ơn bạn đã quan tâm tới nó, chắc bạn nhầm Eva này với Eva nào của bạn cũ đúng không? đây là giống Golden.

chimri

CÁc bác bảo post ảnh lên mà em chẳng thấy gì nghĩa là sao nhỉ?

sorry mình xin lỗi nhưng chắc chắn là mình không nhầm đâu bạn ạ , bạn mua con này ở 79 phố Lý Nam Đế chứ

MinhVL

Member
OHHHH ,
Cám ơn em, chính xác tất cả như e nói. Eva ăn rất khoẻ và dễ ăn nhất trong những con a đang nuôi, trước ăn bắt về khoảng 24 -26kg, giờ nó khoảng 40kg, béo kinh khủng khiếp, nhìn to và dài bằng Kem nhưng nó nặng hơn nhiều, Kem trước cao điểm nhất là 37kg, giờ còn khoảng 27kg thôi, nó nhảy EVa xong là ốm liệt giường, liệt chuồng; hôm nay bác sỹ thú y phải đến tiêm, mai truyền nước tiếp, khổ thân cu cậu, máu quá chắc bị *thượng mã phong* nhưng thoát chết! kakaka... lúc nào rảnh qua chỗ anh chơi và thăm lại nó xem a có nói đúng không? e bất ngờ luôn, khoảng trên dưới 40kg, a không nói ngoa. A trên lúc nó khoảng 33kg thôi. Gần salơ tăng cân kinh khủng luôn, được cái hộp mõm và chân tay rất to nên cũng cân đối.
Chúc em vui vẻ trên Forum!

Lynk_TG

Member
@MinhVL: anh ơi thế là Eva đã được Kem cho hết con gái rồi ah? chăm sóc bọn nó kĩ nha anh. Hôm nào em qua anh tiếp nha. Khi nào rảnh thì báo cho em cái. Em chỉ sợ anh bận thôi.

MinhVL

Member
@MinhVL: anh ơi thế là Eva đã được Kem cho hết con gái rồi ah? chăm sóc bọn nó kĩ nha anh. Hôm nào em qua anh tiếp nha. Khi nào rảnh thì báo cho em cái. Em chỉ sợ anh bận thôi.
ok!
đúng thế Linh ạ, Kem quả là * sát gái*, suýt chút nữa là Eva trở thành * goá phụ* kakaka... hôm nay tiêm 3 mũi nữa đã bình phục và lại nghịch như trước rồi, có điều gầy đi nhiều, 4 hôm không ăn mà chỉ uống nước, thật tội nghiệp. Lúc rảnh chú cứ Alô cho anh là ok, hoặc ngoài 5h30 chiều hàng ngày. Chúc chú vui vẻ trên forum!