• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một lần nữa e tìm mèo :( Tất Rách đâu mất rồi :( 34 đen nâu lẫn lộn ạ :(

Sáng nay e đi nó vẫn luổn quẩn gầm xe, đạp cái vào nhà, ngúng nga ngúng ngẩy. Chiều về ko thấy đâu, tìm khắp nhà, hỏi khắp ngõ cũng ko ai thấy :(
Cả nhà ai có thông tin hay bắt gặp xin cho e biết với ạ :( Chán, nản và buồn quá rồi, lại nhớ đến ngày e mất Nếp :(
Ảnh TR nhà e đây ạ, màu dễ nhận, khó lẫn :(
E ở ngõ THịnh Hào 2, đường Tôn Đức Thắng, điện thoại e 0987.089.262 ạ :( E ngàn lần cám ơn :(

Chị thử tìm lại trong nhà xem, có khi TR lại chui ở ngóc nghách, gầm giường gầm tủ nào đấy cũng nên. Mong là TR không bị lạc hoặc bị bắt trộm:(. Về đi TR ơi, cô còn chưa kịp đến chơi vs con cơ mà:((.

txh1403

Senior Member
thằng này bị điên à,topic người ta mất mèo lại up bán đắt hàng với quảng cáo trang web.Thành thật chia buồn cả em,mong là nó quanh quẩn đâu gần nhà.Nếu 1 2 hôm nữa thì em ra 316 thụy khê nhé,ở đấy hay có mèo ba tư mất trộm lắm,tội nghiệp vừa vài hôm trước còn vui vẻ khoe em mèo mà giờ như thế này :(

pe_sushi

Member
TR nhà bạn hình như đang gào đực phải ko? Nếu thế mà ko trông chừng cẩn thận j cả.

Mèo gào đực mà đc thả hay chạy lug tug, bị bắt là chuyện rất dễ xảy ra

Chị thử tìm lại trong nhà xem, có khi TR lại chui ở ngóc nghách, gầm giường gầm tủ nào đấy cũng nên. Mong là TR không bị lạc hoặc bị bắt trộm:(. Về đi TR ơi, cô còn chưa kịp đến chơi vs con cơ mà:((.
Ko có e ạ, bình thường tí tởn lắm, về cái là ra lườm nguýt 1 cái rồi vểnh đuôi đi vào :(

thằng này bị điên à,topic người ta mất mèo lại up bán đắt hàng với quảng cáo trang web.Thành thật chia buồn cả em,mong là nó quanh quẩn đâu gần nhà.Nếu 1 2 hôm nữa thì em ra 316 thụy khê nhé,ở đấy hay có mèo ba tư mất trộm lắm,tội nghiệp vừa vài hôm trước còn vui vẻ khoe em mèo mà giờ như thế này :(
Vâng ạ. Năm kia e mất bạn Nếp, rút kinh nghiệm lần này lấy bạn Tất Rách màu lông dễ nhận, khó lẫn, chỉ hi vọng có đi hay mất thì còn cơ hội tìm lại đc :-s E cứ ngắm sẵn chỗ đi vay tài chính vậy ạ :-s

TR nhà bạn hình như đang gào đực phải ko? Nếu thế mà ko trông chừng cẩn thận j cả.

Mèo gào đực mà đc thả hay chạy lug tug, bị bắt là chuyện rất dễ xảy ra
Nhà e kín cổng cao tường, sáng nay e mới nhìn trên rào tường thấy lông TR dính lại trên đấy mới biết nó có thể nhảy đc lên, lấy xốp bịt cao lên rồi tối về tìm ván buộc vào, ko ngờ TR vẫn trèo đc, mà bình thường tường cao 1,3m cũng có dám nhảy lên xuống đâu :( E cũng chán e quá :( ngu si bất cẩn :((

pe_sushi

Member
Nhà e kín cổng cao tường, sáng nay e mới nhìn trên rào tường thấy lông TR dính lại trên đấy mới biết nó có thể nhảy đc lên, lấy xốp bịt cao lên rồi tối về tìm ván buộc vào, ko ngờ TR vẫn trèo đc, mà bình thường tường cao 1,3m cũng có dám nhảy lên xuống đâu :( E cũng chán e quá :( ngu si bất cẩn :((
hi mèo nhà mình thì ở trong phòng 24/24 và thông báo vs tất cả các thành phần trong gia đình rằng đây là tính mạng của mình, yêu cầu mọi người để ý giùm nên mỗi khi nhỡ chẳng may có ai vô tình ra vào phòng mình ko đóng cửa khiến mèo của mình chạy lug tug là cả nhà tán loạn gọi điện cho mình và ôm nó nhốt vào phòng :))

nhiều khi nhốt thì thương nhưng cũng chỉ là cái phòng 15m2 thì ko có j quá đáng. Đừng thương nó quá mà thả chạy vô tội vạ như vậy. Mèo nhà mình tường 1,5m chứ 2m nó nhảy đc tuốt :D bây giờ chúng nó chỉ có 1 thú vui duy nhất là nằm trên cửa sổ và ngắm nhìn phố phường =)) (cửa sổ tầng 4 nên ko dám nhảy xuống =)) )

lululubu

Active Member
Bạn đứng lên tầng mái nhìn bao quát xung quanh xem hỏi cả mấy ngõ bán kính quanh nhà bạn xem thế nào, mèo nhà mình hùng hục trèo mái như điên bỏ đi chơi mấy ngày thấy mưa tự về =)). Nó trèo tuốt luốt sang cái ngõ đằng sau nhà mình rồi ở ỳ đấy.

:( ngu si Rách chạy nhảy leo trèo kém lắm, e cũng hi vọng thế, sáng nay e đi hỏi khắp ngõ rồi :-s Giờ ra Thụy Khê tìm xem nữa, mái nhà e ko leo lên đc mới chán chứ :-s

Susu109

Member
bạn ơi.... bạn đi tìm ở Hồng Mai, Hoàng Hoa Thám nữa đi bạn.....
nhà mình gần khu chợ Mơ, để mai lượn qua hộ bạn xem có bé ở đấy không nhé

Bạn đứng lên tầng mái nhìn bao quát xung quanh xem hỏi cả mấy ngõ bán kính quanh nhà bạn xem thế nào, mèo nhà mình hùng hục trèo mái như điên bỏ đi chơi mấy ngày thấy mưa tự về =)). Nó trèo tuốt luốt sang cái ngõ đằng sau nhà mình rồi ở ỳ đấy.
Huhu. Nay e sang nhờ nhà hàng xóm trèo lên mái, lùng tìm cả bãi dẫn nước đằng sau mà ko thấy, e ko đc may mắn lắm rồi :(

bạn ơi.... bạn đi tìm ở Hồng Mai, Hoàng Hoa Thám nữa đi bạn.....
nhà mình gần khu chợ Mơ, để mai lượn qua hộ bạn xem có bé ở đấy không nhé
Huhu. Cám ơn bạn nhiều lắm, nay tớ nôn nóng quá, lên 314 Thụy Khê với 575 Hoàng Hoa Thám tìm mà ko thấy, có thể có bị bắt thì người ta cũng chưa đem đến bán :( nhỡ chạy vào nhà nào, người ta nhốt vào xong đem cho người quen thì cũng ko còn cơ hội :( Nhờ bạn hộ mình với. Cám ơn bạn nhé :D

LaiLai

Member
Hic. Đến mùa nhiêu bé bỏ bố mẹ đi chơi quá. Mong các xon mau về :(

Kún¥êu

Member
Em ơi, chị đã từng bị lạc mất 2 con mèo, chị post lại cho em hành trình tìm lại được 2 con quỷ nhà chị để em vận dụng nhé :
Mình xin truyền lại 1 số kinh nhiệm tìm mèo lạc của bản thân mình cho bạn thử áp dụng. Chuyện là mấy hôm trước con Ki & con Pắp pơ(2 con mèo) nhà mình bỏ nhà đi. Con Ki đi trước, con Pắp pơ đi tìm con Ki rồi cũng lạc mất tiêu.
Đầu tiên mình huy động đội ngũ anh em đi tìm chuộc lại mèo ở các cửa hàng kinh doanh chó mèo tại HN. Sau 2 hôm đi ko thu lại kết quả mình chuyển hướng tìm kiếm ở quanh khu vực mình sống.
Mình in tờ rơi tìm mèo lạc, có in ảnh và miêu tả đầy đủ con mèo nhà mình. Không quên kèm theo câu ai tìm được hậu tạ 5 triệu& ai biết thông tin hậu ta 500k. Vừa đi dán tờ rơi quanh khu vực mình sống( bán kính 1 km), gặp ai đi chợ cũng hỏi thăm có thấy mèo lạc không thì báo tin nhận thưởng. Bạn nên làm quen vs các bà các cô đi chợ vì đối tượng này biết rất nhiều chuyện. Sau 1 ngày phát tờ rơi đã có người gọi cho mình đến chuộc con pắp pơ nhà mình. Hóa ra nó đi tìm con Ki xong bị lạc đường rơi vào khu nhà hoang, có mấy bạn sinh viên đi qua nhìn thấy nó đẹp nên bắt về nhà nuôi luôn. Mình đến chuộc nhưng mấy bạn sv nhất quyết ko lấy tiền mà chỉ xin thi thoảng qua nhà mình chơi vs bé mèo.
- Còn lại con Ki vẫn chưa tìm được mặc dù đã sang ngày thứ 4, mình như ngồi trên đống lửa, ngày đêm cầm lọ thức ăn đi quanh khu vực nhà mình gọi tên nó. Cũng may trời thương mình, tầm 1 giờ sáng đang đi ra đầu ngõ tìm nó thì bất chợt nghe thấy tiếng chuông cực kỳ nhỏ trên cổ nó. Mình đoán Ki đang ở trên tum 1 nhà nào đó gần đấy nên chạy ngay về nhà lên tầng thường gọi tên nó. Ki nghe thấy tiếng gọi của mình cũng mò mẫm theo tiếng mà về đến nhà. Hiz, chắc cô Ki bị đi lạc nhưng sợ quá quên mất đường về.
Bạn cố gắng tìm lại mèo của bạn đi, ông trời không phụ công sức của chúng ta đâu.
- Bài này chị đã từng post 1 lần rồi, cũng đã thấy hiệu quả với nhà chị và với một số bạn bè bị lạc mèo của chị.
- Chúc cho Tất rách sớm về với mẹ Nguyễn Diệu để mẹ ở nhà không buồn vì con gái nữa.

Vâng ạ, e cám ơn chị nhiều lắm, e làm tờ rơi luôn đây ạ :D Chiều nay e ra chợ Mơ tìm mà ko thấy :-s

kunluvv1994

Member
hix , cứ lượn ra lượn vào cái topic này ngày mấy lần , mong sao nhận đc tin Tất Rách đã về nhà , chỉ chờ có câu đấy , không biết nói gì hơn ... Tất Rách ơi , sớm về nhà nha con :(