• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một giống chó mới chăng?

AQ1001

Member
Sáng nay tình cờ chạy qua chợ Bưởi thấy 2 con này hay hay post lên bà con xem.
Chả hiểu nó là cái giống gì, thấy cô bán hàng nói là chó hổ:)

Giá bán 200K/con
P/S: Ảnh cuối công nhận con chó có bộ lông cũng hợp với cô chủ voi còi!

huyengaxl

Member

Giá bán 200K/con

chó này người bán đã nhuộm màu cho nó đó,hahha,lừa đảo bây giờ tinh vi lắm^:)^^:)^^:)^

NBDuonga

Member
Chó này là chó cỏ, chó ta, người ta đem nhuộm lông để lừa những người hiếu kỳ và ít kinh nghiệm về chó thôi bạn ạ. chó con loại này chỉ 50 - 70 ngàn thôi. tốt nhất là bạn hỏi thăm ở ngoại thành ấy, rất nhiều, giá phải chăng mà lại được xem cả ổ, cả chó mẹ nữa bạn ạ. mình cũng từng mua rồi.

socos

Member
Nhuộm lông ? trời thật vậy sao nếu vậy thì tội cho mấy chú cún này lắm, vì chủ ko biết hiếu kỳ mua về, sao đó phát hiện ra mình bị lừa thì ... mình không dám tưởng tượng đến cảnh tiếp theo chú cún này sẽ ra sao ?

Kim Chi

Trông em cún này tội quá, cứ buồn buồn sợ sợ. Mấy cái người này lại còn nhuộm chó để lừa khách nữa, thử tưởng tượng cái cảnh chính mình bị nhuộm xem thế nào? ước gì một ngày nào đấy họ thức dậy buổi sáng thấy trên người mình cũng vằn vện như thế.

iuuuui

Member
Vạch chân lông ra là biết liền nhuộm hay thật. Tuy nhiên ý tưởng nhuộm lông chó cũng không tồi !

TaiVenh

Active Member
Hehe, tiền chó độ 50k, tiền thuốc nhuộm cứ cho là 50 k nữa, bán được 200k tính ra vẫn lãi 100k. Ngon chán.

Cô bán hàng quảng cáo tính năng của em nó ghê không bác A Cu?

Nhưng dù sao cũng phải công nhận là tay nào "làm" vụ này cũng là kẻ có hoa tay. Kẻ vẽ đẹp ra phết. Bác nào yếu tim nhìn thấy ắt phải giật mình.

Giá bán 200K/con
Mình thắc mắc quá đi vì ngay trên trang nhất của VietPet cũng có một em co bộ lông cũng đẹp hoành tráng như thế à, không lẽ nó cũng bị nhuộm ??? Có ai biết giải thích giùm mình với.
Em nó đây :

zaimz

Member
Chợ ý mà, tụi nó toàn vẽ lên như vậy. Lần trước mình cũng gặp 1 nhóc, tụi nó sơn chấm lên như tổ ong. Hỏi ông bác quen thân mới biết là tụi nó vẽ. Hôm đó em cún đó về nhà mới với giá chuyển nhượng lên đến 500k. Haizzz, bạn hỏi 200k là còn rẻ đấy.

Cách đây 2 hôm, ku scout của mình có chụp 1 nhóc này, không phải kẻ vẽ luôn. Nhà nó ở Cầu Giấy, mình đang nhờ tìm cho mình địa chỉ chính xác để mò đến hoặc nhờ nó dẫn đường đến. Không biết còn kịp mục sở thị mấy nhóc con của nó không nữa.

kevuitinh

Member
theo mình chắc là do người bán lấy sơn phết lên người chúng nó nên mới thành ra như vậy , mình chỉ nghĩ thế thôi :D:D

philippe

Dog Expert from France
Do you know why dogs are "painted" in Vietnam, Indonesia, China...? Is it a tradition?

It is not tradition...it's because someone who painted these dogs want to defraud ppl, so they do that to these poor things and gave them the name "Tiger Dog". there are many kinds of cheats like that to sell dog at a high price

truongga

Mình thắc mắc quá đi vì ngay trên trang nhất của VietPet cũng có một em co bộ lông cũng đẹp hoành tráng như thế à, không lẽ nó cũng bị nhuộm ??? Có ai biết giải thích giùm mình với.
Em nó đây :

theo mình thì cũng nhuộm nốt.nhưng nói thật là những con chó này nhìn rất hay.:-bd

Neapolitan

Active Member
theo mình thì cũng nhuộm nốt.nhưng nói thật là những con chó này nhìn rất hay.:-bd
hahaha ... 1 "khám phá" độc đáo .....

Tui cũng thấy nó nằm ngay trang đầu của VP, nhưng nghĩ họ biết và cố tình để lên trang đầu nên cũng không nghĩ tới đem vô đây hỏi .

Ảnh đó là người thanh niên khuyết tật và chú chó của mình. Người thanh niên đó bị liệt từ nhỏ, và cũng rất thích động vật, huấn luyện động vật. Đã mua về chú chó kia và tự vẽ lên người nó, cũng như tự huấn luyện chú chó có thể kéo xe lăn cho mình, phụ giúp các công việc khác mà 1 người khuyết tật khó làm được một mình...Rất đáng khâm phục, khác với những chú chó bị nhuộm linh tinh đem bán như bọn lái chó Hoàng Hoa Thám chợ Bưởi đã làm.

philippe

Dog Expert from France
It is not tradition...it's because someone who painted these dogs want to defraud ppl, so they do that to these poor things and gave them the name "Tiger Dog". there are many kinds of cheats like that to sell dog at a high price
Thank you very much for this sad but finally logical explanation.

philippe

Dog Expert from France
I remember that Philippe is expert of the asian dogs, why did you ask like above?
"Dog Expert from France" was added by Vietpet.com, not by me.
Cynology is a hobby for me, not a job.
I was taught all what I know about Asiatic dog breeds by Asian people.
Many persons in Asia and elsewhere consider my knowledge on their native dog breeds is sufficiently deep to call me an expert. I am proud and honoured by this sign of respect for my work but I am still learning.
As long as I live I will ask questions again and again because my curiosity will only end with my death.
Back to dyed dogs, I was given many reasons explaining this practice and each one was interesting. All were connected to the symbolism (mix of fear, respect, fascination….) associated to the tiger or the leopard all around Asia.

dubihp

Member
Sắp tới chắc có người vẽ tranh trừu tượng lên chó để bán ^^!
Nếu không ít ra cũng có cửa hàng chuyên vẽ lên chó như người ta vẫn vẽ lên mũ bảo hiểm.
Đề nghị bác nào có điều kiện mở cửa hàng vẽ sơn sửa móng chân cho chó nhé!