• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một đêm - GIẾT 3 CON CHUỘT

thebigb0y

Member
Đêm vừa rồi, trên đường dậy đi WC, bật đèn bếp lên và mình đã nhìn thấy 1 cảnh tượng kinh khủng!!!
---> mèo nhà mình sát hại 3 con chuột <---
Trong đó có 2 con to và 1 con bé. 2 con to, mình cân lên được 0.9KG, là loại chuột to mà các bạn vẫn thấy nó phóng ngoài đường ấy!!!

Gửi các bạn hình ảnh để xem nha!!!

Còn đây là màn gay cấn nhất!!! 2 con chuột to:

Kún¥êu

Member
Con mèo nhà chú giống hệt con Tôm hồi bé cháu nuôi, con mèo nhà cháu cũng bắt chuột cực kỳ giỏi.Nhìn con chuột cống bị con mèo nó quần chết to phát khiếp luôn. Nhưng chú cẩn thận vì mèo bắt chuột xong người đầy rận, chưa kể còn có thể bắt nhầm phải chuột ăn bả hay bị lây mấy bệnh dịch từ chuột.

liberu

Active Member
chủ topic cho mình mượn bé mèo vài hôm để diệt 1 con chuột con trong nhà với. Cả 2 vc đều sợ chuột, nhà nuôi 1 đống mèo mà thấy chuột chạy qua con nào con nấy thờ ơ như ko hề có chuyện gì xảy ra :(

txh1403

Senior Member
chủ topic cho mình mượn bé mèo vài hôm để diệt 1 con chuột con trong nhà với. Cả 2 vc đều sợ chuột, nhà nuôi 1 đống mèo mà thấy chuột chạy qua con nào con nấy thờ ơ như ko hề có chuyện gì xảy ra :(
đàn ông con zai đi sợ chuột ,haha,bạn chủ topic cho cậu ý mượn kìa,vớ vẩn phá kỷ lục sang nhà liberu 1 đêm giết hẳn 30 con

milkygirl6390

Active Member
hãi hùng quá ... con chuột to đùng cũng bắt được mà lại 3 con nữa ... nhìn con chuột muốn bằng 1 nửa con mèo rồi ...:-SS... phong cho bé mèo danh hiệu dũng sĩ diệt chuột được rồi <):)

Hic, em mèo của chủ topic bắt chuột siêu đẳng thế. Hồi trước Khả Khả nhà mình cũng từng bặt được rất nhiều chuột, còn tha lên giường mình vờn vờn như kiểu đấy là đồ chơi của nó ý, làm mấy lần mình sợ phát khóc lên. Nhưng giờ e ấy đi bắt chuột nhiều quá mà không về nhà luôn rồi, nhớ quá đi mất :((

pe_sushi

Member
giỏi quá cơ, chả bù cho mèo nhà mình chỉ dám bắt gián, bắt côn trùng bay lạc vào phòng, chứ nhìn thấy chuột co giò lên chạy :))

yami8x

Member
Thích thế <:p<:p<:p, nếu mèo mà chỉ bắt thôi k ăn thì k lo ăn p2 chuột bị bả, chỉ lo mèo bị bọ chét thôi bạn ạ

thebigb0y

Member
giỏi quá cơ, chả bù cho mèo nhà mình chỉ dám bắt gián, bắt côn trùng bay lạc vào phòng, chứ nhìn thấy chuột co giò lên chạy :))
Mèo nhà em chắc cũng điệu giống em đúng ko :D

Thích thế <:p<:p<:p, nếu mèo mà chỉ bắt thôi k ăn thì k lo ăn p2 chuột bị bả, chỉ lo mèo bị bọ chét thôi bạn ạ
Bọ chét đã là gì. Mèo nhà mình còn bị thối tai, chảy nước, đóng thành mủ màu đen. Ngứa quá, chạy lung tung khắp nhà, gãi trụi cả lông đầu. Thế mà 1 tháng sau tự khỏi, chả cần chữa...
Thỉnh thoảng còn bơi ở cống lên, toàn bộ người đen xì cơ. Mỗi đầu là ko ướt. Xong phải tắm.
Mèo nhà mình là mèo hoang dã :D

meonho124

Member
Mèo nhà tớ cũng bắt được chuột đấy , mà chuột nhắt thôi , vì chỉ có chuột nhắt hãn hữu lắm mới rình chạy được vào nhà :D , nó bắt được 2 em rồi đấy , không siêu như em nhà đằng ấy . Nhưng em nó là mèo xù làm được vậy tớ cho là giỏi lắm rồi he he . Tự hào lắm cơ !

3,4 năm trước nhà tớ còn nuôi 1 em mèo đực ta mướp đen , em nó biết bắt chuột từ hồi 4 tháng tuổi cơ nhé , bé tí nhưng mà tóm được con chuột cũng chuột nhắt mà khá mập ú với to , cứ luyện tập và tạo môi trường chạy nhảy tốt cho nó ,tớ thấy mèo sẽ lanh lợi nhanh nhẹn hơn nhiều cứ để cho nó nằm chây lười ra , hihi . Nhưng lưu ý phải giữ môi trường sạch sẽ , tốt nhất đừng cho em nó bắt chuột gián gì toàn loài gây bệnh , chạy nhảy đùa vui cả ngày là cũng tự hào lắm rồi :D

phenmaleat

Active Member
Đúng là siêu cao thủ sat chuột, 2 con đen nhà em thi thoảng mới tốm được có 1 con mà em đã thấy vui rồi, 1 số con thấy chuột còn nhìn như sinh vật lạ ấy

bdlinh87

Member
quá siêu luôn. Chẳng bù cho 2 con giặc nhà mình, toàn bắt cá trong bể
Khi nào mua hẳn con cá trắm về thả vào bể cho nó bắt, xem nó có dám bắt ko ;)

_xicalo_

Member
xem tiêu đề ở phần bài mới lên tưởng chó cắn chết 3 con chuột hóa ra là mèo :) minpin nhà em một đêm sát hại 2 em chuột nè 8 năm r giết hơn trăm mạng chuột r đợt ở bên vietdog em có đăng ảnh :)