• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người nghĩ gì về pit "tàu"

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Nhìn em này đúng là nổi da gà thật , chinh chiến nhiều quá thành ra thương tật đầy mình, nhìn cái nanh em nó thế kia cơ mà, nhỡ có phập ai 1 cái thì không biết có ăn vào đến xương không nhỉ ???? :D:D:D:D

kubikubi

Member
nhìn em này nổi cả da gà
bạn cho mình hỏi chút, thế mấy con bị như thế này chúng nó có cho cắn nhau nữa không??? trông tội quá, em rohan móm hết cả rồi, chắc về nghỉ hưu thôi... Đúng là thâm như Tàu

mewmeo

Member
bạn cho mình hỏi chút, thế mấy con bị như thế này chúng nó có cho cắn nhau nữa không??? trông tội quá, em rohan móm hết cả rồi, chắc về nghỉ hưu thôi... Đúng là thâm như Tàu
cái đấy mình cũng không biết được bạn à :D:D:D

mewmeo

Member
đây là thuốc kích thích mà bọn TQ sử dụng cho pit, em cũng không biết công dụng thế nào, chỉ thấy kêu là giúp cân bằng trọng lượng, phát triển cơ thể hoàn mỹ, nhưng mà bán với giá rất đắt là 500NDT 1 lọ 2kg

GA_DONG_TAO

Active Member
Anh nghĩ đây là một loại thuốc kích thích phát triển cơ bắp cùng một số loại chất giúp chó đầy đủ chất, các loại vitamin khác nhau... Dương ah. Cũng chả tốt đâu, vì có khi trong loại thuốc này có cả chất khiến con chó trở nên dữ tơn hơn... giúp cho việc đánh nhau ấy. Chứ thực ra mình nuôi có thể bổ sung dinh dưỡng cho chó qua các loại thức ăn cũng như thuốc bình thường mà.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
ông nhà báo qui ẩn bấy lâu giờ lại lộ diện rồi đây :D:D Cập nhật hình ảnh 2 nhóc nhà anh đi anh ơi???? đang định lên HN chơi tiện muốn đc thưởng thức GÀ ĐÔNG TẢO mà chả thấy ông anh mời gì cả.... buồn.....hix

GA_DONG_TAO

Active Member
Hai con chó anh nuôi còi lắm... Đợt này đang bận, cứ từ từ đi chú... Nuôi chó đâu để khoe và chém gió đâu, khi nào thành quả đạt như ý nguyện thì khoe cũng ko muộn mà. Gà thì giờ anh ko có rồi... chú lên báo cho anh trước 1 tuần nhé.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Whey Protein là một loại đạm phát triển cơ bắp. Cho chó thì mình không biết nó tác dụng như thế nào chứ những người tập tạ thì rất tốt.

Chào thân ái và đoàn kết

chó sau khi tập luyện hoặc treeses thì cơ bắp sẽ như một miếng bông gòn khô rất cần các loại dinh dưỡng bổ sung, whey protein thực ra là một loại đạm được hấp thu rất nhanh, được sử dung trước lúc chó tập luyện khoảng 1 tiếng trong và sau khi tập luyện với mục đích là giúp cơ bắp tăng các sợi cơ một cách nhanh nhất giảm lượng mỡ thừa do tính chất hấp thụ nhanh của cơ bắp lúc hoạt động với tính chất dễ hấp thu của Whey có nhiều loại whey chú chick cần xem chỉ số bv nhé, cao nhất hiện h khoảng trên 150 một chút thì phải ( lòng trắng trưng là thước đo chuẩn với bv là 100) khuyến cáo thêm đồng chí BV càng cao nghĩa là giá càng đắt, BV càng cao đồng nghĩa với hấp thu càng nhanh nhưng cũng đồng nghĩa với đào thải càng nhanh nên cần có các loại whey, loại để đột phá và duy trì, việc sử dụng whey cũng giống như việc sử dụng đường glucose với tinh bột thôi, đây không phải là thuốc kích thích nên các bác có thể yên tâm vì sẽ không làm chó chiến hăng hơn

thêm nữa những con chó ở VN rất khó để có cơ bắp như ở nước ngoài một phần vì mấy loại này nữa, vì đây là những protit tổng hợp , trong tự nhiên chỉ có trứng và cá là được hấp thụ nhanh nhất rồi, nhưng Whey thì được hấp thụ nhanh hơn, bác nào nuôi Boxer lúc tới nhà chú Bình Trường Chinh sẽ thấy con Lu cơ bắp như thế nào, cái này tận mắt tôi đã thấy chú Bình dùng cho con Lu, nhưng nói chung whey chỉ đóng góp một phần nào thôi vì vẫn còn rất nhiều yếu tố khác, vả lại whey đào thải cũng rất nhanh, một chút múa rìu qua mắt thợ, có gì không phải mong các cao thủ bỏ qua