• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người cho em hỏi chút nhé

Chẳng là em muốn đi mua một bé phốc sóc,nhưng mà nghe chủ bảo thì bé này đã nuôi đc 2 tháng rồi,mua ở cửa hàng dưới trương định hay sao ý.Nghe kể thì hồi mới mua về bị viêm phổi nhưng may mắn chữa được.Em muốn hỏi ace xem kinh nghiệm cần thiết trong trường hợp này ntn? sợ mua về vẫn còn mầm bệnh không....và em hỏi test bệnh care với pravo như thế nào nhỉ ?.mua que test ở đâu.Rất mong nhận được những lời khuyên tận tình của ace xa gần :X

bineva17

Bi nhà mình mua về hơn 1 tuần cũng viêm phổi. Phần lớn chó con mang về đều dính viêm phổi trong thời gian rất ngắn, cho nên chủ chó mua về đều xác định là thấy khò khè là tiêm ngay.

Mình chỉ cho tiêm đúng 3 mũi trong vòng 3 ngày, không hơn không kém. May chó nhà mình lại rất thích liếm bổ phế nên khỏi nhanh. Ngoài ra cũng cho em nó uống nước đường gluco nữa.

Bi nhà mình không bị tái phát bệnh viêm phổi nữa. 3 năm nay không vấn đề gì. Khỏe mạnh. Bướng bỉnh.