• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người cho ý kiến về bé Pug tên Pin nhà em nhé!~~~

ztrungkienz

Member
Hot Boy trong làng chó cảnh. Tên anh là Pin Pug

Ku Pin nhà em được 4 tháng, ko biết có phải là dòng mini hay không nhưng cân nặng sau 4 tháng mới chỉ có tròn trịa 3kg. Tính Tình thì vô cùng xấu tính, ăn tham, vô lễ, đùa hay cắn tay bố, nhưng được cái quát KHÔNG là dù đang làm bất cứ gì cũng dừng lại hết. Mình mới đón cháu nó về được khoảng 2 tuần, đã dạy được ngồi, bắt tay, đứng hai chân, nằm yên, và nhảy qua chướng ngại vật. Từ hồi có ku Pin là em bỏ luôn tính ngủ nướng và đi chơi về muộn, cứ 7h sáng dậy là cho ku Pin ị đái, ị đái xong là cho ăn. Thường ngày Pin vẫn phải ăn đồ khô, nhưng đều đều tuần 4-5 lần được cải thiện = phổi lợn + đồ ăn tươi. Pin đặc biệt vô cùng thích ăn rau, cứ thấy **a rau là lao hùng hục vào...

Tuần Pin được tắm 1-2 lần, nhỏ thuốc nước muối sinh lý 2 ngày 1 lần. Rất hay được theo em lên cửa hàng, đi uống nước. Có nhiều hôm lên cửa hàng mệt ngủ quay quắt trên ghế, tính tình rất hay sục sạo tìm đồ ăn, sủa ăng ẳng nếu bị nhốt. Hôm đầu về sủa nguyên nửa ngày, dạo gần đây sủa 5-10 phút không động tĩnh gì là im re =))

Mời các bác chiêm ngưỡng ku Pin nhà em nhé~~~
P.s/ Vì bố cháu Pin chơi ảnh nên ku Pin được lợi thế về mặt hình ảnh lắm ạ =)) Ảnh dưới đây toàn ảnh thật của Pin, được bố với các cô chụp cho suốt ngày :))
Ngoài ra Pin còn một ít clip luyện tập nhảy vượt chướng ngại vật + ngồi + bắt tay nữa mà từ từ bố cháu sẽ cho lên ạ ^^

tee

Member
Nhà bạn ở đâu vậy, thằng em đẹp zai phết đấy, chúc mừng bạn nhé. Ghé qua topic con Bella nhà mình chơi nhé, biết đâu sau này lại đc làm thông gia :D

ztrungkienz

Member
Cháu nó còn bé lắm bạn ơi, mà không biết bao giờ chó Pug mới trưởng thành nhỉ, mình lần đầu nuôi chó, lại nuôi phải em Pin nghịch không khác gì một con quỷ nên cũng hơi mệt =))
Bù lại là tính cảm lắm, chủ đi một bước là Pin theo một bước. :X

ztrungkienz

Member
Nhà mình ở Hoàng Hoa Thám - Hà Nội :D
Có điều kiện mình rất mong muốn sẽ được giao lưu với các bạn nuôi Pug để trao đổi kinh nghiệm :p

Nhà bạn ở đâu vậy, thằng em đẹp zai phết đấy, chúc mừng bạn nhé. Ghé qua topic con Bella nhà mình chơi nhé, biết đâu sau này lại đc làm thông gia :D

tee

Member
Cháu nó còn bé lắm bạn ơi, mà không biết bao giờ chó Pug mới trưởng thành nhỉ, mình lần đầu nuôi chó, lại nuôi phải em Pin nghịch không khác gì một con quỷ nên cũng hơi mệt =))
Bù lại là tính cảm lắm, chủ đi một bước là Pin theo một bước. :X
keke, đã là Pug thì nhắng rồi, đứa nhà mình cũng khác gì con quỷ đâu, cũng còn bé lắm nên b cứ yên tâm, chưa hốt hàng em nhà b ngay đâu mà b đã phải lo :))

moonrose

Member
Nhìn Pin nhà bạn yêu quá đi mất, mình cũng mới nuôi 1 em chihuahua đc 2 tuần nhưng chưa dậy dỗ đc gì cả, bạn dậy em ý thế nào vậy? Bảo mình cách với nhé, thanks bạn :)

milan2310

bạn ơi cho mình hỏi bạn mua pug ở đâu vậy.mình cũng thích pug nhưng ko bít nơi nào uy tín với giá cả như thế nào cả

ztrungkienz

Member
bạn ơi cho mình hỏi bạn mua pug ở đâu vậy.mình cũng thích pug nhưng ko bít nơi nào uy tín với giá cả như thế nào cả
Mình mua Pug của một người nuôi bạn ạ, giá cả thì từ 5-6tr tuỳ em. Nhưng nếu chịu khó rình thì có khi mua được rẻ, điển hình là hôm nọ có một em bán Pug cái vì nhà k cho nuôi, mua 5tr, bán có 3tr à :-s Hôm đấy mình cứ phân vân mãi nên ko mua, chứ không thì Pin nhà mình có khi cũng có bạn chơi chung rồi ;))

ztrungkienz

Member
Nhìn Pin nhà bạn yêu quá đi mất, mình cũng mới nuôi 1 em chihuahua đc 2 tuần nhưng chưa dậy dỗ đc gì cả, bạn dậy em ý thế nào vậy? Bảo mình cách với nhé, thanks bạn :)
Bạn lên trang www.collie.vn có rất nhiều bài hướng dẫn các bạn nhé :D

ztrungkienz

Member
Mà hôm qua vừa hí hửng dạy được ku Pin ngồi thẳng bằng hai chân rồi giơ tay chào, đang sướng thì sáng nay đọc được trò này chỉ dành cho chó trên 6 tháng, Pin nhà mình 4 tháng tập trò này thì không tốt cho cột sống lắm :(

NDragon

Member
:)):)):)) mặt e này ngộ ghê...................................................................