• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mọi người có hay cho chó ra công viên thống nhất không..

hoaban1996

Member
bé này đẹp quá anh ơi, mà đây là đực hay cái vậy anh? Em đang on dt nhìn không rõ :))

Chó con loại giống to như của bạn thì:
3 tháng là cho đi theo chủ.
4-5 tháng dạy bơi.
6 tháng trở lên cho chạy theo xe đạp.
Kết hợp cho leo cầu thang là tốt nhất, làm cho chân khoẻ mạnh. Chọn đường nào bằng phẳng ít sỏi đá, thuỷ tinh để tránh tổn thương cún.
Chú ý là luôn có dây dắt, rất nhiều Alaska bị lạc chủ thời gian gần đây.

Sau khi tiêm đủ hai mũi 5 hoặc 7 bệnh mới được ra công viên bạn ạ, thường là sau 3 tháng

LysPrincess

Member
Cho em hỏi nếu chó con thì baoh mới cho ra công viên chơi được :D

Bé còn nhỏ, bạn nên hạn chế cho bé đi off CV vì ngoài ấy thường có chó lớn và khi giỡn chúng sẽ đè, chèn ép lên chó bạn, khung xương của bé đang phát triển nên còn yếu, chưa kể các yếu tố khác như thời tiết, bệnh truyền nhiễm, chó dữ,......

p/s: mình đã từng thấy nhiều trường hợp cún con chết vì sự thiếu wan tâm của những bạn trẻ nuôi cún theo phong trào....

pheupheu

Member
Bé còn nhỏ, bạn nên hạn chế cho bé đi off CV vì ngoài ấy thường có chó lớn và khi giỡn chúng sẽ đè, chèn ép lên chó bạn, khung xương của bé đang phát triển nên còn yếu, chưa kể các yếu tố khác như thời tiết, bệnh truyền nhiễm, chó dữ,......

p/s: mình đã từng thấy nhiều trường hợp cún con chết vì sự thiếu wan tâm của những bạn trẻ nuôi cún theo phong trào....
đúng r..cứ nghĩ tiêm xong là nó vô địch....cho đi tùm lum xong về bệnh là die luôn...

hoaban1996

Member
nhà anh rộng sướng thế :"> nhà em đc có 20m với sân tầm 10m nữa. Mà nếu có nuôi em cx chỉ dám để nó trong nhà, sợ cẩu tặc lắm

pheupheu

Member
nhà anh rộng sướng thế :"> nhà em đc có 20m với sân tầm 10m nữa. Mà nếu có nuôi em cx chỉ dám để nó trong nhà, sợ cẩu tặc lắm
ừ nhà a cũng thoải mái...k rộng lắm nhưng nuôi 1 chú như này thì ok...đc cái trước cửa rộng dã man...đi đâu bh cứ xích cầm tay vào là ok =)

hoaban1996

Member
sao em tìm mãi không thấy nhỉ, hay là anh add em đi. Fb em là Hóa Hí Hửng. Ava là cái mác trườg c2 của em ( ngô gia tự )