• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mấy em chó xoáy nhà mình

gnoulal

Member
bọn chúng đã có chủ mới hết rồi bạn ạ.(đặt hàng từ khi mới có mang tháng đầu-đúng là PQ có khác). sau này chỉ còn cách theo dõi chúng từ xa thôi. sẽ cố gắng cập nhật thông tin bọn chúng sau này(vì cũng quanh quanh trong họ hàng nhà mình). con mẹ đẻ được 5 con, 4 đực 1 cái. chết 1 ngay khi ra đời(hình như bị khuyết hộp sọ), đều có xớay và đốm dưới lưỡi.
còn đây là con líc nhà mình, mới hồi nào còn như bọn này giờ đã được 4 tháng. sau khi thay lông xớay lên cũng tạm được, chỉ khổ cái tai không thấy dựng

ThangSG

Na có chó con chưa bác. Em Na này đẹp thật đúng là con chó ThangSG đang tìm, Bác nào có con giống như con cái Na hú ThangSG nhé.

gnoulal

Member
còn mấy hình ngộ ngộ

tranh ngôi hoa hậu

thể hiện bản lĩnh

chung sức nào

trốn hà mậy?
to ThangSG : con của con Na đó bạn, được 2 tháng tuổi rồi.

Chó đẹp lắm! Em ở Quảng Ngãi xa xôi, muốn nuôi lắm nhưng không biết tìm ở đâu, Mọi người ở Hội có chó đẹp thật! Muốn có 1cặp quá đi mất! Hic! Em chỉ có gè rừng, gà nòi thôi!

maxdown

Member
chó đẹp wá.con Lu wá chuẩn luôn,duoi vót cần câcubữa nào cho mình xin trầu câu với nhé,mình cũng có 1 em vàng từ Phu Quoc moi ve

maxdown

Member
2 con lu và Na dep wá,mai mốt bac cho mình đem trầu câu wa nhà nhé,con vàng nhà mình mới đem từ PQ về,nó nói thích anh Lu lắm đấy hi.hi.hh

gnoulal

Member
thế là sắp phải chia tay 2 em Lu và Na sau gần 1 năm chăm sóc chúng. Lý do: về lại chủ cũ. Mặc dù không phải chính thức là chủ của chúng, đã từng "giao chiến" vài trận, bị thương tích, dưới áp lực gia đình phải gõ cửa nhiều nơi để cho đi, tránh kết cục bi thảm cho bọn chúng. Thế nhưng sau thời gian tranh đấu và cố gắng, mọi chuyện cũng qua. Chúng đã có điều kiện trở lại gia đình cũ. Post hình chúng lần nữa cho ae xem nha.

Lu: khá cá tính chỉ biết trung thành và thân thiện duy nhất với chủ cũ. Dù giờ đã có vẻ "thuần", nhưng mình vẫn có cảm giác chưa bao giờ là chủ thực sự của nó. dù vậy cũng dạy được cho nó 2 bài là tuân theo dây dắt và bỏ tật cắn trộm(khi trước vốn là chuyện bình thường đối với nó). Qua thời gian nuôi dưỡng nó cũng rút ra được khá nhiều kinh nghiệm về cách thuần hóa và cá tính của 1 con chó bất trị.

Na: một chó cái khôn ngoan và rất chu đáo, vừa sinh 4 nhóc nay đã lấy lại phong độ
còn đây hình ảnh chúng khi còn ở nhà cũ trước khi đến tay mình. Lúc đó quả thật vì không có điều kiện, chủ khổ chó cũng khổ theo nên thấy hơi tội nghiệp. Giờ chắc chắn tình hình sẽ khác vì mẹ vợ mình đã ổn định chỗ ở nên chúng có thể thoải mái hơn. Hơn nữa mình cũng bận rộn nên rất khó duy trì chế độ vận động tốt cho chúng được.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=5240.

misszen

Member
ớ thế là bác không nuôi nữa à, buồn phải biết luôn, nhìn hình mấy con chó con xinh ghê, nhớ chó nhà mình quá, hichic

gnoulal

Member
ớ thế là bác không nuôi nữa à, buồn phải biết luôn, nhìn hình mấy con chó con xinh ghê, nhớ chó nhà mình quá, hichic
buồn thì có buồn nhưng do hoàn cảnh nên chỉ có thể giữ lại 2 con thôi bạn ạ. Sau này có điều kiện hơn sẽ tính tiếp vì mình cũng thích chó PQ lắm. Đây là 1 trong 2 đứa được giữ lại đợt này

gnoulal

Member
vừa có bầy chó con đựơc 15 ngày post lên ae xem cho vui. chúng đều đã có chủ mới, hi vọng số chúng may mắn được thương yêu chăm sóc đàng hòang.

duoivot

Member
Bầy chó màu rất đều,xoáy dài, chúc mừng bạn ! Hic tiếc là có chủ cả rồi ....hy vọng lần sau vậy ...

huyengaxl

Member
Bầy chó con đẹp quá,nhìn thấy thương quá,hy vọng bầy chó con của mình cũng được như vậy,con LUCKY nhà mình chắc có thai rồi,mình thấy bầu vú hơi căng lên một ít rồi,ăn cũng hơi nhiều,mà hơi lười vận động nữa

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
=huyengaxl;144681]Bầy chó con đẹp quá,nhìn thấy thương quá,hy vọng bầy chó con của mình cũng được như vậy,con LUCKY nhà mình chắc có thai rồi,mình thấy bầu vú hơi căng lên một ít rồi,ăn cũng hơi nhiều,mà hơi lười vận động nữa

CHÚC MỪNG HAI SUI GIA LÀ A. LƯƠNG VÀ A. HUYỀN VỚI KẾT QUẢ KHÁ THÀNH CÔNG ( CHÚ CHÓ ĐỰC NHÀ A. LƯƠNG VÀ NÀNG CHÓ CÁI A. HUYỀN ) ĐÃ PHÁT TÍN HIỆU CÓ KẾT QUẢ KHI NÀO NẰM Ổ NGÀY THỨ 5 THÌ GỌI EM WA XEM CHÓ CON NHE A. HUYỀN !!!!!! :-bd

gnoulal

Member
đây là hình ảnh bầy chó con nhà mình đã gần 1 tháng tuổi, nhờ ae xem và nhận xét

post lại hình mấy em nhà mình sau 1 thời gian chăm sóc. anh em xem cho vui nhé. cứ bình luận thoải mái không sao đâu. đực là Lu, cái là Na
Bác chủ chó ơi, cho hỏi cái hình này bác nuôi em nó từ nhỏ hay mua lại ở đâu thế, mình có một con giống hệt con này, đã cho một người bạn ở Long Khánh - Đồng Nai. Phải nói là giống lắm, nếu đưa hình mà không giới thiệu thì mình cho rằng nó là chó của mình.

gnoulal

Member
Bác chủ chó ơi, cho hỏi cái hình này bác nuôi em nó từ nhỏ hay mua lại ở đâu thế, mình có một con giống hệt con này, đã cho một người bạn ở Long Khánh - Đồng Nai. Phải nói là giống lắm, nếu đưa hình mà không giới thiệu thì mình cho rằng nó là chó của mình.
vậy chắc là bác nhầm vì con Lu này nhà mình nuôi từ tấm bé(mang từ PQ về). Nay nó cũng khoảng 5 tuổi rồi. đôi khi chó nhìn có nhiều con giống nhau lắm.