• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mấy a e cho vài lời khuyên chó giữ quá

zich3082013

tuần trước mình mới bắt 1 chú xoáy thái đc 2 năm tuổi về , mà em nó dữ quá ko vào gần dc h phải làm sao đây các bác , mình hổi chủ cũ thì bảo là nó ít tiếp xuc vời người nên vậy xin các bác cho vai lời khuyên

VietpetVN

chó già rồi với lại ít gần người thì thành ra vậy bạn ak. trừ chủ cũ ra ít người gần được với mấy con như thế bạn à

zich3082013

Có Cách Nào để gần Nó Dc ko Bạn 3 hôm rồi Mà mứi chỉ gần dc e no 1 tý Hix

hang ngay cho an ban cu nho nuoc bot vao cho no quen hoi roi dan dan ban chiu kho rat no di dao la se quen va het giu ngay
Chuc ban tro thanh 1 chu tot cua chu cun nha :)

cuteo8888

Vietpet sponsor
gửi bạn vài lời khuyên chó nhà bạn do ít tiếp súc với người lên chó rất dữ đến h cho ăn bạn có thể lại gần và vuốt vé nó vài cái cho nó quen mùi bạn chịu khó dẫn đi dạo những chỗ đông người lên dọ mõm nhé cho em nó quen dần dần chúc bạn thành công >:D<:-??:-ss%-(<:p:-*

damson82

Member
cái này chỉ cần sự kiên trì thôi bạn ah.
tên nó bạn vẫn phải gọi theo tên cũ của nó.để nó đói bạn cho ăn ít một nhé.để có thể gần cần thời gian khá dài đấy bạn ah.
nó dữ có nhiều lý do khác nhau.nhưng chó đã trưởng thành thì thay chủ bao giờ nó cũng dữ vì nó cảnh giác bạn ah. bạn phỉ làm sao cho nó cảm thấy an toàn và thoải mái sẽ nhanh hơn.
chúc bạn thành công

haiaubibi

Bạn hạn chế cho nó tiếp xúc nhiều người. Siêng cho nó ăn (cho thành nhiều bữa trong ngày), tránh làm nó giật mình, đừng nhìn thẳng vào mắt nó mà lúc nào hành động cũng thật tự nhiên nhé. Sau một thời gian nó sẽ dần thuần bạn thôi. Đây là giống chó rất khôn mà

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Cho nó nhịn đói.con gì đói cũng rễ bảo con người cũng vậy.rồi cho ăn cũng cho ăn ít thì nó mới cần mình lúc đó nó sẽ ngoan hơn.chúc bạn thành công

zich3082013

Cảm ơn Moị người rất nhiều , h quan trọng với Người nhà Mình nó vẫn đề phong nên vẫn raát dữ với mọi người

thi cu tu tu cho no tiep suc voi nguoi nhieu khac no se ngoan ngay chuc ban co 1 chu cun ung y va co them 1 nguoi ban :)