• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mạo muội xin chó Pulldog

midapham

Hiện tại Mida có thằng e mới thi đậu ĐH xong, mún tìm 1 con chó pull làm quà cho e nó, thằng nhỏ mê pull lắm, hy vọng được mọi người chiếu cố tặng 1 em pull làm quà. nếu có để lại giá thì hy vọng được giá ít ít xíu vì MiDa vẫn còn đang là sinh viên. cám ơn mọi người lắm lắm. chúc mọi người 1 ngày làm việc tốt lành.
p/s: a chị nào có nhã ý thì xin pm inbox dùm e, e cám ơn nhiều nhiều ạh.

dawn

Member
bạn thật tốt với em trai mình, nhưng thứ nhất là "bull" chứ không phải "pull" bạn nhé, cái thứ hai là giống bull thường có giá cao, khó ai cho không được :( hi vọng Mida có thể mua được một chú bull với giá ưu đãi để làm phần thưởng cho sự cố gắng thi đậu ĐH của em trai mida :)

midapham

hy vọng được mọi người chiếu cố và để giá ưu đãi dùm MiDa, cám ơn mọi người đã quan tâm. mới đăng kí vô 4rum nên cũng k rõ seo để sửa bài nữa, hix, topic là Bull mà xuống lại ghi Pull tủi, thông cảm

midapham

cho e up 1 cái, ai đó có lòng hảo tâm xin nhượng lại 1 e Bull làm quà tặng hoặc giá ưu đãi, e xin cám ơn nhiều ạh.
e xin về để nuôi và tặng cho thằng e của e, chứ k phải làm bán hay j j đó đâu ạh. mong mọi người hiểu và giúp đỡ.

cun

Member
hic.. bull đắt lắm bạn à. nếu muốn tặng thì m nghĩ bạn nên tặng loại khác.. hic

Theo tôi nghĩ bạn nên tặng em bạn món quà gì thực tế hơn và trong khả năng có thể của bạn.

devil_cry

Member
Bull thì là giống bull gì mới được chứ ? có rất nhiều loại bull tương ứng với nhiều loại giá.

trunglndt

Member
Hi! Bulldog là điều ao ước của rất nhìu người trong đó có cả tớ nữa mà vẫn chưa thực hiện được vì tài chính chưa đủ để sở hữu một e! Chúc bạn thành công!

bobo5555

Member
đúng là trên đời này có nhiều người khùng ghê. Xin chó cỏ biết đâu đã cho chưa, mà xin bull, ko tien thì đi mua chó cỏ ở chợ chó đi. chứ mà lên xin người ta cười vô mặt, lớn mà ngu.

Lời nói chẳng mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau
bobo5555 ạk
mình ko có cho người ta thì thôi,chứ sao nặng lời thế ^^

centaurus

Member
hix, kiểu này người ta có dư cũng ko dám tặng. Sinh viên lo cho bản thân còn chưa xong, huống hồ lo thêm 1 con cún. Nếu không có điều kiện kinh tế đừng nghĩ đến chuyện nuôi 1 con chó lớn lớn. Tiền thức ăn, chuồng trại (đó là hi vọng bạn không ở nhà thuê, ở nhà thuê mà nuôi chó là 1 cực hình), tiền chữa bệnh, tiền mua đồ chơi cho nó. Rồi tính đến cả chuyện thời gian chăm sóc, cho em nó đi ị, cho em nó đi dạo hàng ngày, huấn luyện cho em nó .... 1 chú chó lớn tiền thức ăn hàng tháng ko dưới 500 ngàn ( đó là rất tiết kiệm rồi, 1 tháng 2 bao thức ăn khô loại 1,5 kg cho ăn qua đêm và ăn trưa bằng cơm trộn cổ gà, chưa tính tiền thuốc men như là thuốc canxi, thuốc kích thích tiêu hóa .....). Tóm lại mình nghĩ bạn nên tặng 1 chú có lai hoặc chó ta.

Mà nick mới lạ hoắc, ai người ta dám trao thú cưng cho bạn. Bạn nên tham gia đóng góp diễn đàn nhiều nhiều, biết đâu có người nào quý bạn, chó nhà người ta đẻ rồi ng ta tặng bạn 1 con. Chứ tự nhiên đi xin như này, mình cảm giác giống 1 nhóc con hồi xưa( hình hư tên nhocphong thì phải) chuyên xin chó để bán quá =)), là mình nói cu đó, chứ ko có ý nói bạn nha. Bạn cứ đóng góp cho 4rum đi, cứ cho đi rồi sẽ có người tặng bạn, mà cách nhanh nhất là mua 1 con chó ta cho nhanh ;))

Xin chó mà xin đến chó Bull, khác nào nói em trai muốn đi tay ga anh nào cho nó chiếc AirBlade nha. EM thuơng em trai muốn tặng nó làm quà, mà tụi em là sv nên k nhiều khả năng (thế mà đi tay ga cho tốn nhiều tiền xăng tiền tu bổ xe). K có ý phê phán bạn nhưng thật sự thấy bạn k hợp lý trong sự xin chó n;)ày.

s2_husky

nặng lời quá anh ạh =)) nhưng đúng thật là thời buổi bh nên thực tế 1 chút đi chủ toppic ah` =))

Amateur_

Member
Nếu bạn là gái thì mình sẽ xem sét . còn zai thì thôi miễn xem luôn :)):)):)):)):)) !

baby92love

Xin chó mà xin đến chó Bull, khác nào nói em trai muốn đi tay ga anh nào cho nó chiếc AirBlade nha. EM thuơng em trai muốn tặng nó làm quà, mà tụi em là sv nên k nhiều khả năng (thế mà đi tay ga cho tốn nhiều tiền xăng tiền tu bổ xe). K có ý phê phán bạn nhưng thật sự thấy bạn k hợp lý trong sự xin chó n;)ày.
Mình từng thấy có người còn được tặng không nhà lấu 3 tầng kìa bạn đừng nói là một còn con dog hay xe ga. Mọi chuyện đều có thể xảy ra. Người tặng trước kia căm ghét người đó lắm nhưng sau thì thay đổi.
Có lẽ diễn đàn nên làm topic về giá cả chó mèo và thêm luật cấm phê phán người xin chó, mèo như bên YTC ấy. Đừng làm forum trầm xuống thế mỗi khi có topic như vậy.

mitsuhide

Member
Mình từng thấy có người còn được tặng không nhà lấu 3 tầng kìa bạn đừng nói là một còn con dog hay xe ga. Mọi chuyện đều có thể xảy ra. Người tặng trước kia căm ghét người đó lắm nhưng sau thì thay đổi.
Có lẽ diễn đàn nên làm topic về giá cả chó mèo và thêm luật cấm phê phán người xin chó, mèo như bên YTC ấy. Đừng làm forum trầm xuống thế mỗi khi có topic như vậy.
Nhà lầu 3 tầng thì nói làm gì mình còn thấy có người tặng cả 1 quán Cafe nữa là

chopper02

Member
upupuppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp gạch nè
bạn ơi tên gì thế mà hồn nhiên quá đi làm 1 phát xin 1 em BULL DOG. dã xin thì xin hẳn 1 em TIBETAN MASTIFF đi tặng cho sướng luôn.
với lại có cho bạn thì SV điều kiện khó cho bản thân huống hồ cho cún! nhưng nếu bạn hiểu thì hay thử nghĩ lại đi nhé. nuôi 1 em BULL thì thức ăn của nó bằng cả nhà bạn ăn luôn, có gì ngon để phần cho em nó. với lại chỉ sợ em nó về mà khổ thôi.
chủ thớt thấy thế nào
!!!!!!
thôi từ bỏ đi:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h
ạn thấySỰ THẬT MẤT LÒNG( các MOD khác hiểu cho người yêu chó)

sinhnh

Member
:)):))
upupuppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp gạch nè
bạn ơi tên gì thế mà hồn nhiên quá đi làm 1 phát xin 1 em BULL DOG. dã xin thì xin hẳn 1 em TIBETAN MASTIFF đi tặng cho sướng luôn.
với lại có cho bạn thì SV điều kiện khó cho bản thân huống hồ cho cún! nhưng nếu bạn hiểu thì hay thử nghĩ lại đi nhé. nuôi 1 em BULL thì thức ăn của nó bằng cả nhà bạn ăn luôn, có gì ngon để phần cho em nó. với lại chỉ sợ em nó về mà khổ thôi.
chủ thớt thấy thế nào
!!!!!!
thôi từ bỏ đi:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h
ạn thấySỰ THẬT MẤT LÒNG( các MOD khác hiểu cho người yêu chó)

Em ơi từ bỏ ý định đó đi, thick là một chuyện, còn nuôi nó là một vấn đề. Nó ăn như thuồng luồng, mà ị thì một bãi to tướng, liệu các e có hầu nó được ko?

Hơ Hơ... chẳng quen biết gì tự nhiên đi xin, a thick cái sự lạc quan của e đấy! :x

Chó thì a ko thiếu - Vấn đề là e phải ngoan:)):)):))