• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mắt của chó có vấn đề

dohathu87

Member
Em chó Cocker của em mấy tháng nay mắt lúc nào cũng trong tình trạng bị gỉ mắt chảy ướt hết cả lông xung quanh, em xem trong mắt thì thấy mắt bị đỏ, như vậy là bị gì và cách chưa trị như thế nào ?

dragon82

Member
mua thuốc nhỏ mắt nhỏ cho nó ngày 1 lần, mua loại nước muối cũng đc, chỉ 1 tuần là hết thôi

dohathu87

Member
Mình đã mua thuốc nhỏ mắt cho nó, nhỏ liên tục 1 tháng nhưng vẫn không khỏi, tình hình càng tệ hơn, giờ mắ em ý nhìn kém lắm, có ai giúp em với, em lo lắm

dragon82

Member
Mình đã mua thuốc nhỏ mắt cho nó, nhỏ liên tục 1 tháng nhưng vẫn không khỏi, tình hình càng tệ hơn, giờ mắ em ý nhìn kém lắm, có ai giúp em với, em lo lắm
thế bạn còn chờ gì nữa mà ko mang e đến Bác sĩ thú y để kiểm tra, bình thường mà 1 tuần ko khỏi là phải mang đi khám ngay rồi

Loo

Member
Mắt bị mộng thịt

Trường hợp trên có khả năng chó bị mộng thịt ở phía trong mí mắt dưới. Nếu bạn dùng tay lận mí dưới mắt của nó ra, bạn sẽ thấy một mụt màu trắng. Mộng mắt này gây xốn, khó chịu, chảy nước mắt gây hạn chế tầm nhìn của chó. Chữa trị bằng một phẩu thuật nhỏ, thực hiện đúng cách thì đơn giản! Còn làm càn thì tiền mất tật mang, có khi mắt bị chảy máu, nhiễm trùng mà đui luôn! Cách làm của BS như sau: Cho nó một liều gây mê nhẹ, dùng pince kẹp mộng thịt cho lồi lên. Bảo vệ nhãn cầu bằng miếng bông che. Dùng mỏ hàn nóng dích cục thịt cho nó rớt ra. Mạch máu được hàn kín nên máu không chảy và cũng không bị nhiễm trùng. Nói vậy nhưng xin đừng làm vậy! Bạn hãy đem nó ra cho BS làm, bạn nhé!

khevan72

Member
up..........................................................................................................................