• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mùa thu về rồi nầy.

meomum

Member
:love struck: Sự thật là meomum tự kỉ đã tạo hẳn 1 facebook để show hàng các con, nhưng không thỏa mãn trước vẻ đáng yêu của lũ trẻ, nên tiếp tục show dài dài...

Yêu.......lắm.........cơ!!!!!!:love struck:

VuVuCz

Member
Ôi ôi cái ánh mắt tròn xoe long lanh ngây thơ kia là ánh mắt khi mèo đang tắm đúng không bạn ???

meomum

Member
tắm à, không ạ, tắm nó lầm lì lắm, trông hận đời chứ không ngây thơ. Cái mặt đấy là sau khi nghe tớ nói " tạo dáng đẹp đẹp đi mẹ cho ruốc cá" :))

VuVuCz

Member
tắm à, không ạ, tắm nó lầm lì lắm, trông hận đời chứ không ngây thơ. Cái mặt đấy là sau khi nghe tớ nói " tạo dáng đẹp đẹp đi mẹ cho ruốc cá" :))
Mun nhà mình khi tắm thì lại có đôi mắt đấy, kiểu thôi mà đừng làm ướt em nữa mà, bế em lên đi mà :-bd Mà mắt ngây thơ thế thôi, mình chỉ cần sơ hở ra, hơi cúi người về phía trước là nó nhảy lên vai mình ngay ^:)^

meomum

Member
lạnh này tớ không tắm nhiều cho chúng, toàn lau khăn ướt em bé và chải lông thôi, mình còn lười tắm nữa là lũ lông lá này...

ruồi bẹp

Active Member
con zai mặc váy, con gái mặc áo :))
mà thu rồi đông sắp lạnh rồi nên cũng sắm dần quần áo cho tụi nó là vừa chị nhỉ :D
trông cái váy tím tím hoa trắng kia em mê tít :))

hathu08

Active Member
ôi 2 đứa mặc áo nhìn ấm áp quá, không biết mình có thể tự may đồ cho chúng nó không nhỉ :D 2 thằng còm nhà em không có cỡ áo vừa
Nhìn cái váy yêu thật đấy :x :X

meomum

Member
Ruồi ơi, nhiều áo, váy đẹp, điệu các kiểu nhé, quần bò áo yếm.....các con mặc lên yêu chết mất.........có đủ các cỡ từ số 1 đến số 10, chắc là từ mèo bé tí đến chó nhật. Chị mua ở chỗ Minh Khai gần nhà chị, nhà ấy có con chó fox, lúc chị đến nó mặc váy công chúa diêm dúa, cái mặt kênh kênh ""thấy ta có xinh không"", được cái chị bán hàng nhiệt tình, bới cả thùng to cho mình chọn, mua 4 cái có hơn 100k. Quyết tâm để con mình đẹp hơn chó fox....

Tony_Nghia

Member
Lâu nay tớ chỉ quan tâm đến chó, tình cờ ghé qua xem mèo nhìn dễ thương quá, chưa bao giờ nhìn con mèo nào đáng yêu như cái con mèo trắng có nổt ruồi này.
Cho mình hỏi tý : mèo có huấn luyện được không ( hl cơ bản ấy)

CÓ mèo có huấn luyện được bạn ạ, ví dụ như gọi tên biết chạy lại,nghe búng tay tách tách là từ t4 cũng chạy xuống. Nói chung chúng nó ko như chó nên cũng ko thể dạy bò, nằm ,ngồi được. Xiếc cũng có cả chó và mèo mà, nhưng mà nghĩ mèo cũng ko cần phải huấn luyện gì cả. Có mí món ko cần hl cũng được đó là: cạy vung xong ko phát tiếng động, thò tay quờ thịt mà ko ai hay,mắt trước mắt sau là lên nóc tủ. Mèo nhà mình mới về còn có chiêu: Bắt cá chép trên ban thờ, gà luộc còn nguyên con ngoại trừ....cái phao câu:p...Nhưng mà dạy dần dần giờ ngoan rồi, ngồi nhìn mâm cơm thôi....

Mimi83

Member
Ruồi ơi, nhiều áo, váy đẹp, điệu các kiểu nhé, quần bò áo yếm.....các con mặc lên yêu chết mất.........có đủ các cỡ từ số 1 đến số 10, chắc là từ mèo bé tí đến chó nhật. Chị mua ở chỗ Minh Khai gần nhà chị, nhà ấy có con chó fox, lúc chị đến nó mặc váy công chúa diêm dúa, cái mặt kênh kênh ""thấy ta có xinh không"", được cái chị bán hàng nhiệt tình, bới cả thùng to cho mình chọn, mua 4 cái có hơn 100k. Quyết tâm để con mình đẹp hơn chó fox....
Bạn cho biết địa chỉ với để đến sắm cho mấy con yêu tinh ở nhà. Thanks!

meomum

Member
Nầy, tụi nó còn biết mừng như chó nhé, tất nhiên là không rõ ràng đâu, ví như thằng Mướp nhà tớ tối nào cũng đợi tớ đi học về,ngồi ở cái gốc cây, mà tớ toàn về lúc 9h, đợi tớ về xong nó mới chạy đi chơi, thế mới lạ. Có hôm tớ ngủ nhà bạn, mẹ tớ bảo nó đợi tớ ngay ở cổng đến 11h......thế mới khôn, tình cảm lắm lắm!!!! Tưởng mèo lạnh lùng hơn chó thế thôi, chúng nó biết hết đấy, nhiều lúc tớ không hiểu tụi nhà tớ ngu thật hay Giả vờ Ngu.
:D
Quần áo thì tớ mua của chị Ngọc, địa chỉ : Số 23 ngõ 17 Mạc Thị Bưởi, ở gần chân cầu Vĩnh Tuy đấy( tớ không quảng cáo đâu nhé, nhưng thấy chỗ mua rẻ, tốt nên chia sẻ để mọi người mua cho các bé......:)))

beheoxinhxan

Active Member
@ Tony_nghia:Mèo không cần huấn luyện cũng vẫn giỏi những trò như đứng bằng 2 chân, bò kiểu du kích,, nhảy cao và nhảy xa (mà chó thì phải huấn luyện hết hơi, tốn cả tấn thức ăn mới dạy được:)):D). Thậm chí có trò mà chó có nằm mơ cũng không làm được như leo trèo:)). Nhưng mèo là 1 lũ kênh kiệu, chả ai bắt nó làm được nếu nó không muốn:angry:. Hehe.
Thật ra đây là 2 loài có tính cách khác nhau. Thông thường chó xem mình (người nuôi) là chủ nhân, lòng trung thành gần như là tuyệt đối (một số rất dễ dạy dễ bảo, một số thì khó dạy nhưng dù nó ngu đần đến thế nào nó vẫn yêu thương chủ vô cùng). Còn mèo thì khác, nó xem người nuôi nó là bạn (một dạng đồng vai phải lứa) nên không có chuyện mình bắt nó phải thế này thế khác. Nếu có thích nó sẽ sán đến bạn, nhưng khi không thích thì dù bạn có gọi khản cổ nó vẫn vểnh đít bỏ đi:D.

beheoxinhxan

Active Member
Nầy, tụi nó còn biết mừng như chó nhé, tất nhiên là không rõ ràng đâu, ví như thằng Mướp nhà tớ tối nào cũng đợi tớ đi học về,ngồi ở cái gốc cây, mà tớ toàn về lúc 9h, đợi tớ về xong nó mới chạy đi chơi, thế mới lạ. Có hôm tớ ngủ nhà bạn, mẹ tớ bảo nó đợi tớ ngay ở cổng đến 11h......thế mới khôn, tình cảm lắm lắm!!!! Tưởng mèo lạnh lùng hơn chó thế thôi, chúng nó biết hết đấy, nhiều lúc tớ không hiểu tụi nhà tớ ngu thật hay Giả vờ Ngu.
:D
Bông nhà mình cũng có kiểu mừng như chó:)). Vừa kêu vừa chồm lên người mình. Chỉ thiếu mỗi cái vẫy đuôi:))

ruồi bẹp

Active Member
hôm qua vào FB mới thấy meomum bằng tuổi Ruồi :)) thế mà đã một nách 4 con, chẳng bù cho Ruồi 2 đứa mà chăm phát mệt, nhiều lúc cứ dọa nghịch là cho ra đường tự bơm xe mà sống -_-

mà con gái nhà meomum xinh đáo để, có cái nốt ruồi vừa đanh đá vừa duyên nữa kìa :)), cháu nó được mấy tháng rùi, hay là... sau này cho Kem nhà Ruồi qua làm thông gia nhá :D

meomum

Member
ầy, được thế còn gì bằng, tớ cũng thích thằng con rể Kem mông sấn, trông cái mẹt đẹp trai thuần chủng ai chả thích làm mẹ vợ nó, ngày xưa tính gả Bon ruồi cho thằng vân ám nhà moim...ai ngờ 2 đứa vô duyên nhạt phận khi moim xoẹt 1 phát hết đời trai em nó.:D. Tính ra thì cháu Bon vừa tròn 4 tháng xuân xanh, Beo thì gần 6 tháng, cu Mướp tròn 8 tháng.....chết tui thế này tớ có cháu ngoại dễ dàng quá....
Bon là con của mèo Nga trắng và Anh lông thảm nên có đuôi đen và nốt ruồi điêu.... Beo là con của Anh lông dài và mẹ nó là mèo Mĩ lai -> toàn lũ tạp chủng đầu đất. Hơ hơ, hèn gì mà nhiều khi mình nói Tiếng Việt chúng không hiểu, toàn phải mắng kiểu "get out", lie dowm, Don't move or I will kick....:))

À nầy, nhà tớ đang xây, dự kiến tết hoàn thành, nhưng họ nhà tớ sống thành dãy gần nhau, nhà ông nhà bác liền nhà tớ luôn.... có vườn rộng cây cảnh tha hồ cho lũ ngố chạy tung tăng và an toàn( nhưng thỉnh thoảng vẫn phải ngó-không có thằng khốn trèo tường cắp mèo mình đi mất). Ruồi hay bạn nào muốn đưa lũ trẻ đến chơi nhiệt liêt hoan nghênh nhé, tớ ở Nguyễn Khoái Hoàng Mai nhé.