• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình xin ý kien ve sự viec này

xionggongzi

tối hôm nay thật đau lòng khi con meo ALN 3 tháng tuổi của mình bị chó hàng xóm xông vào tận nhà cắn chet công chạy mất mà không ai kịp trở tay làm gì , cách đây 1 tháng con meo ALD khác của mình sau buổi tối cũng mất tích. Tối nay đã thấy tận mắt 2 con CHÓ MỰC của mụ HÀNG XÓM '' dạy dỗ cẩn thận '' gây ra với meo của mình. giờ rất bực mình , em mình khóc suốt , có le ngày mai mình se tien 2 em mực yeu quý đó vào nồi , có ai có ý kien gì giúp mình vụ này không ạ T.T:(:)(:)(:)((

Diepqn

Ban ne tim cach khac'ạ j lam the mag tieg lam ban nen dau tu mot em pit cho may con muc ay toach di

linhlady

Member
Động vật với động vật và người với người, bạn sang hàng xóm nói rằng chó nhà bà cắn chết mèo nhà tôi. nếu bà ko biết dạy nó để nó đi lung tung cắn bậy thì nếu có con nào cắn chết chó nhà bà thì đừng có trách. Bạn sắm ngay e chó vừa giữ vừa to, mấy cái dòng chó pit bull j cũng dc. mèo mình nuôi cũng từng bị chết vì chó cắn. Cùng nỗi căm tức với bạn đây, chỉ tiếc là chó của nhà chủ nhà nên ko dám làm j:-w

milkygirl6390

Active Member
hàng xóm nhà mình cũng có con rot chuyên đi cắn mèo ... cơ mà chủ biết điều lỡ có việc gì ra xin lỗi ngay ... bạn phải ra bắt đền chứ ... không thấy thì thôi bắt tận tay thì phải ra bắt đền ngay ... để cho họ nhốt chó họ lại ... không thì lại có 1 cơ số mèo nữa bị như mèo nhà bạn :(( ủng hộ ý kiến của Linhlady nuôi thêm con pitbull hay roitwelleir nữa xem 2 con mực cỏ kia dám bén mảng sang đây nữa không >:p

ariel

thôi đừng, mình mất mèo mình tiếc, nhưng nhà người ta cũng thương 2 em mực kia, 2 em ý mà vào nồi thì họ cũng buồn. Mình buồn đã đành, nhưng đừng vì thế mà làm người khác cũng buồn theo bạn ạ. Vốn dĩ nếu không phải chó cùng nhà mình nuôi thì bọn nó không ưa mèo mà, nên nó cắn mèo cũng là lẽ đương nhiên, bản năng thôi. Bạn nên khóa cửa khóa cổng cẩn thận, bạn cũng nên sang nói chuyện với hàng xóm, nói họ đừng thả chó chạy lung tung nữa, lần sau mà nó còn bén mảng sang nhà bạn thì bạn không bỏ qua. Dù sao cũng là hàng xóm, cư xử nhẹ nhàng chút nha.

alyshal

bạn phải nhờ bố mẹ sang nói thẳng với hàng xóm là trông chó cho cẩn thận. không thì lần sau nó sang nhà bạn thì bạn lấy cái que đập nó 1 phát thật đau cho nhớ thì nó sẽ sợ k sang nữa.
cạnh cửa hàng nhà tớ cũng có con chó chuyên ỉa bậy linh tinh. hôm sang nhà tớ, tớ cầm cán búa tạ đập cho 1 nhát, thế là lần sau nó thấy mặt tớ chạy thẳng cẳng.
tớ chảu gét cái loại chó đi cắn bậy, ỉa bậy lung tung. Nhà tớ cũng nuôi chó nhưng dạy nó kĩ nên nó rất ngoan. Còn với mấy con chó hư, chủ yếu là do chủ k biết dạy nên tốt nhất là mình dạy hộ họ để lũ chó đấy đỡ làm phiền nhà mình