• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình rất thích sưu tầm mèo Tây, bạn nào có thì cho mình xin :x

Status
Không mở trả lời sau này.
X

xuka3691

Guest
Đúng là topic câu view rồi :)) Nhà mình xưa nay chưa dám đi xin ai mèo bao giờ vì cũng không biết cách xin, thích là mua còn không dám mặc cả vì ngại gia chủ phật ý... :D Chắc topic này không nhằm vào nhà mình, thôi thì xách dép chạy nhanh không có vỡ đầu oan :))
chị ơi, chạy làm gì, ở lại với em. e cũng chưa bao giờ đi xin mèo, cũng k biết xin mèo thế nào. vào đây được học hỏi mà không mất tiền học phí đâu chị ạ

Kún¥êu

Member
thế nên câu hỏi của t là nghiêm túc. t thực sự mong có câu trả lời _ đặc biệt của những bạn đang đi tìm mèo (chia sẻ kinh nghiệm). sr các nhà có mèo. không phải em không thèm nghe ý kiến của các anh chị, nhưng e đang muốn nghe những ý kiến của người ở địa vị giống em, chứ đứng ở vị trí khác thì ý kiến nhiều khi không khách quan
- Hi , nhân có câu hỏi của xuka chị cũng muốn nói đôi điều về kinh nghiệm xin mèo.
- Bản thân mình mới biết đến diễn đàn gần 2 năm từ đó đến nay mình được các bạn bè , anh chị trên diễn đàn tặng rất nhiều mèo tây có giá trị cao . Lần đầu tiên là 1 đôi mèo Anh lông dài thuần chủng có xuất xứ từ nhà cô Hồng của 1 bạn gái trên diễn đàn sắp đi du học. Tiếp theo mình đón về bé Ki - anh lông ngắn từ chị sadmouse tặng. Và trong tương lai gần sẽ được anh Hoàng Mộc Cương tặng 1 bé exotic thuần chủng .
- Nếu bạn bạn không có tiền để mua mèo tây thì sẽ không ai dám tặng bạn con vật yêu quý của họ đâu. Vì nếu không có tiền làm sao có thể trang trải chi phí nuôi mèo , rồi khi nó ốm đau bệnh tật cần nhiều tiền để chữa trị thì lấy đâu ra???
- Tâm lý của chủ mèo ai cũng muốn bé mèo nhà mình vào được nhà có điều kiện tốt, ở nhà mới sẽ thương yêu chúng như 1 thành viên trong gia đình, chủ mới sẽ nâng niu chăm sóc chúng từng miếng ăn giấc ngủ. Người xin mèo đâu cần phải nói nhiều trên diễn đàn thay vào đó mình hãy đến nhà chủ mèo để hiểu thêm về con vật mình định đón về, bạn hãy cho chủ mèo xem những gì bạn đã chuẩn bị khi đón mèo mới . Bạn tâm sự với họ lý do tại sao bạn thích con mèo nhà họ v...v...
- Hơn hết mối quan hệ giữa cho và nhận dựa trên nền tảng tình cảm, hãy làm người chủ mèo quý mến tính cách của bạn coi như bạn đã có 70% cơ hội rồi đấy .
Good luck to U

beheoxinhxan

Active Member
Mình đang thắc mắc sao mình không được cho mèo? Mình thích cái con xám xám đô đô con đang ở với mình lắm, chả ai cho mình cả :(. Mình cũng không được cho hoa voan. Buồn như con chuồn chuồn.
Uh, uh. Thôi, con đô con đấy thì Mình chịu nhường tí xin đi em ạ. Xin tí có khi người ta cho đấy:-*:x:)). Hoặc chị nói nhỏ nhỏ này : không cho thì mình mua giá hữu nghị cũng được, còn không thì mình gửi cho chủ nó tí quà, hhe he. Thế là từ nay cái thằng đô con, giống tốt, thuần chủng ấy thành của mình. :p:))=))

bizonzon

Active Member
Thế cuối cùng là chung kết rồi à??? sao không để hot thêm tí nữa là đủ gạch xây cả chung cư cho mèo ở hả bạn bizonzon??? Có cái lợi mà cũng có cái hại, nhưng mà cơ bản là vẫn thế thôi, hội mèo bé bằng nắm tay, ai cũng dễ bị kích động( Giống như cái tính ham chạy nhảy của lũ lông lá ấy mà) nên nếu có 1 topic nữa về xin mèo TÂY vẫn có thể bị ném đá như thường.
P/s Bizonzon: Vì bận quá, khi vào VP lại gặp ngay topic" chướng tai gai mắt" như của bạn nên chưa kịp search thông tin về bạn, nhưng hôm qua ngồi search lại, mình cũng đã phần nào hiểu được ẩn í của bạn, thành thật xin lỗi bạn nhé, bị ăn gạch của mình có đau không? ^^!, thôi cho mình xin lại mấy viên gạch để sang năm xây nhà mới cho tụi nhỏ nó ở( khuyến mãi thêm một ít của các bạn khác cũng không sao). Chúc vui vẻ nhé.!!!
Tớ chưa bao giờ sợ gach bạn nào ném cả, nên bạn không phải lo. Hơn nữa các bạn vào ném gạch nhà tớ mà ném có 1 viên là chạy mất tăm là sao? Tớ trả lời lại không thấy các bạn ném nữa? :)). Sợ thì tớ cổ vũ mọi người ném làm gì.
Còn chuyện topic của tớ có tác dụng hay không, thì nó có tác dụng với ai người đó tự biết rồi, tớ cũng biết 1 số rồi. Hơn nữa vẫn chưa đến hồi kết, tớ đã chốt hạ đâu mà bảo không tác dụng. Tớ còn nhiều kế hoạch lắm <:p

Boo Boo

Member
Uh, uh. Thôi, con đô con đấy thì Mình chịu nhường tí xin đi em ạ. Xin tí có khi người ta cho đấy:-*:x:)). Hoặc chị nói nhỏ nhỏ này : không cho thì mình mua giá hữu nghị cũng được, còn không thì mình gửi cho chủ nó tí quà, hhe he. Thế là từ nay cái thằng đô con, giống tốt, thuần chủng ấy thành của mình. :p:))=))
Bạn xui nhỏ nhỏ chứ xui to to cũng chả ăn thua. Nhà tớ không bán, không nhận quà. Trừ phi bạn ấy nhận lời lấy chú Dao thì may ra có cơ hội (lấy người khác cũng không, nhà tớ chỉ quý mỗi chú Dao thôi).

milkygirl6390

Active Member
Bạn xui nhỏ nhỏ chứ xui to to cũng chả ăn thua. Nhà tớ không bán, không nhận quà. Trừ phi bạn ấy nhận lời lấy chú Dao thì may ra có cơ hội (lấy người khác cũng không, nhà tớ chỉ quý mỗi chú Dao thôi).
Không biết ý chị Sheryl như nào chứ phải em là Dao Kiếm gì em chơi tất =))

bizonzon

Active Member
Sau khi nhận thấy bàn dân VP hoặc là quá hăng hái ném đá nên đã bị mỏi tay, hoặc là đã quá chán vì ném hòn nào đá bật ra hòn đấy, hoặc là quá bực mình đến chả buồn hỏi han nữa, hoặc là chán ngấy với cái kiểu trơ mặt của tớ, thì tớ đã mạn phép mang toàn bộ số đá lượm được (trừ một số đã lấy ra để chọi lại), tập trung ném vào cửa sổ mấy nhà được tớ nêu tên ở đầu topic. Và giờ xin phép được báo cáo thành quả. Mời mọi người ghé qua nhà mới của tớ http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=548114#post548114
Topic này xin được tạm dừng tại đây. Mời quý vị còn đá thì ném sang nhà mới của tớ. Chân thành cảm ơn :x:x:x

Status
Không mở trả lời sau này.