• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình muốn xin nuôi 1 nhóc mèo ^ ^"

anhvu91

Chuyện là thế này, 3 năm trước nhà mình có nuôi 1 nhóc mèo màu vàng. Mình ko có đặt tên chỉ gọi " meo meo ra đây với anh nào " , càng nuôi thì nhóc ý càng béo, béo lắm.
Điều mà mình thích ở nhóc này hơi lập dị 1 chút.... Chắc chả ai như mình đâu... Nhưng là nhóc mèo này rất ngu... cực dốt... béo sợ độ cao, cái bàn học của mình cũng không dám nhảy xuống nữa, béo đến nối đi qua khe hàng rào bị mắc lại ko ra được nữa... 1 điều đặc biệt nhất là " SỢ CHUỘT " đó
Nhưng ko may bị mất trộm, mình nghĩ là chả còn con mèo nào ngu như thế nữa, chả còn con nào lại quí mình đến nối mình nhỡ chân " dẫm " vào đuôi mà chỉ biết kêu thôi chứ ko cắn đâu, nên mình ko nuôi mèo nữa.
Số phận thế nào mình lại yêu 1 người, người đấy rất yêu mèo và người yêu đã truyền cảm hứng cho mình, mình muốn nuôi mèo nên viết topic này xin nuôi 1 chú mèo đực. Mình muốn nuôi 1 chú mèo đực màu trắng + mảng đen... hoặc mèo trắng mảng vàng.... ( ko biết là yêu cầu của mình có cao không, nhưng mình thích loại màu như thế và mỗi lần nhìn mèo của mình thì mình lại càng yêu hơn)
Mình tên là: Phạm Vũ Anh
Nick email: anhvu91@ymail.com ( làm phiền mọi người add cả đuôi @ymail.com mới add được nick mình nhé)
Số điện thoại: 098 795 1366
Cảm ơn mọi người.... mình sẽ đợi tin từ mọi người..

anhvu91

Cảm ơn Rex rất nhiều. Mình thích màu đấy lắm, nhưng Tom lớn quá rồi..... cám ơn Rex

Hiện tớ đang giữ 1 em mèo tầm 2-3 tháng gì ấy, chắc thế, ăn cơm tốt, em ý đi lang thang, tớ thấy tội quá nên mang về định nuôi, nhưng mà em ý với BimBim nhà tớ lại không hợp nhau, hic. Em ấy ngoan, quấn người và khôn lắm. Em này rất buồn cười, lúc tớ lấy cái dây buộc vô cổ dắt về, thấy cứ như mình đang dắt chó, chứ không phải mèo, mà em này cũng lạ lắm, cứ gọi là chạy ra, em nó vừa trèo lên giường, tớ gọi cái là nhảy từ trên giường xuông chạy ra, ngoan lắm, theo đánh giá của tớ em ấy mặc dù là mèo nhưng mà có phần giống chó, kiểu như con cục sắt trong chuyện chie cô bé hạt tiêu ý, ah em ý có màu cũng giống con cục sắt nhá, màu đen trắng.
Bạn nào nuôi được thì gọi cho mình theo số 0985.909.585, thanks

Hiện tớ đang giữ 1 em mèo tầm 2-3 tháng gì ấy, chắc thế, ăn cơm tốt, em ý đi lang thang, tớ thấy tội quá nên mang về định nuôi, nhưng mà em ý với BimBim nhà tớ lại không hợp nhau, hic. Em ấy ngoan, quấn người và khôn lắm. Em này rất buồn cười, lúc tớ lấy cái dây buộc vô cổ dắt về, thấy cứ như mình đang dắt chó, chứ không phải mèo, mà em này cũng lạ lắm, cứ gọi là chạy ra, em nó vừa trèo lên giường, tớ gọi cái là nhảy từ trên giường xuông chạy ra, ngoan lắm, theo đánh giá của tớ em ấy mặc dù là mèo nhưng mà có phần giống chó, kiểu như con cục sắt trong chuyện chie cô bé hạt tiêu ý, ah em ý có màu cũng giống con cục sắt nhá, màu đen trắng.
Bạn nào nuôi được thì gọi cho mình theo số 0985.909.585, thanks

anhvu91

Cảm ơn Linh nhé ^ ^", mình đã nhận 1 em do mẹ con BíNgô xin cho (rùi) rồi. Hôm nay chắc có bạn tới xin mèo Linh (rùi) rồi đúng không? :D

Bạn anh vũ 91 ơi hôm qua mình là người gọi điện cho bạn xin bạn nhường chú mèo của chị phamlinh07 cho mình đây. bạn đồng ý rồi đúng không, vậy mà lúc mình đón chú mèo về thì có 1 bạn gái gọi điện cho mình (sdt: 0983.820.659) bảo là bạn ý đã xin trước rồi cơ mà rồi mắng mình 1 trận te tua, còn nói mình chả ra cái gì. Mình nói đã gọi cho anh vũ xin rồi thì bạn ý bảo là "nếu không gọi thì nói thẳng ra đi" rồi nói này nói nọ. Vậy là sao đây, chị phạm linh07 và bạn anh vũ làm rõ giúp mình với. Oan quá huhu :((

P/S: thanks chị phạm linh nha Tôm rất ngoan, hôm qua em với thằng bạn phải đi mua sữa bò mộc châu với bình bú về cho em nó bú vì em thấy tôm còn bé quá có khi còn chưa cai sữa. Bé ăn khoẻ lăm em cắt thịt cho cũng ăn. Bác sĩ bảo là không sao đâu mèo con nó thế đấy chỉ hơi yếu chút thôi, tẩm bổ vài hôm là khoẻ ngay ^^! Cảm ơn chị lần nữa nha. Nếu tôm đẻ nhất định sẽ tặng chị nhóc đầu tiên, còn lại em sẽ up lên forum để chia sẻ cho những người cũng muốn có 1 chú mèo để yêu thương >:D<