• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình muốn mua 1 e Alaskan hoặc Husky, nhờ mọi người tư vấn

kun8284

Tình hình là mình đang muốn rước 1 em Alaskan hoặc Husky màu nâu đỏ, giống đực mà chưa biết mua ở đâu thì uy tín, chất lượng. Mình nuôi lần đầu thì mua tầm 3 tháng có hợp lý ko? Search trên mạng thấy có QyCh Pet Shop, mua ở đó có ổn không mọi người?http://vi-vn.facebook.com/pages/QyCh-PET-Shop/211062758940892Mình ở Hà Nội, nhờ mọi người tư vấn giúp nhé! Thanks! >:D<

catxu0610

đúng rồi đó, mình cũng mún hỏi mọi người về Qych Pet Shop vì mìh cũng hok bit mua chó ở đâu. nhìn trên mạng thôi thì ko bit thế nào đc. ai bit góp ý giúp bọn mìh với!

HongMy

Member
Các bạn nên tìm hiểu kỹ ở cách chăm chó con, nếu các bạn chưa chăm lần nào thì nên đi off ở các clb nghe kinh nghiệm thực tiễn từ những người đi trước. Đến những bậc lão làng khi nuôi cún con nhất là cún China thì cũng chỉ dám khẳng định 70% là ổn. Các bạn nên chuẩn bị trước cho mình những kiến thức cần thiết, vì nhiều khi các của hàng không hề bán chó bệnh cho mình nhưng chính các bạn làm cho các em nó bệnh. Cún khoảng 3 tháng dù là sinh ở VN hay China thì trong giai đoạn này cũng rất dễ nhiễm các bệnh về hô hấp và tiêu hóa. Chỉ có điều là cún sinh ở VN thì chúng thích nghi nhanh và sức đề kháng tốt hơn. Nếu các bạn mới nuôi thì có nên bắt cún sinh ở VN là khả năng đảm bảo về sức khỏe cao nhất.

GumGum

Member
mình vừa mua cún của Qych pet shop và các bạn có thể vào topic của GumGum để xem hình :) shop đấy làm ăn khá uy tín và có trách nhiệm,cún cũng khỏe nữa :D nói chung chó sẽ khỏe nếu người nuôi có kiến thức ^^ bạn nên tham khảo kĩ,cũng như có những kiến thức khi mua chó ngoài shop.trc khi mình mua alaskan của qych pet shop mình cũng tìm hiểu kĩ về shop này,cũng như trao đổi vs những người đã từng mua,và trao đổi với chủ shop :) nên mua từ 3 tháng là đẹp bạn ạ - chúc có một con chó đẹp

Keoxe

Vietpet sponsor
Tốt nhất bạn nên học cách chăm chó trước khi nuôi chó. Có thía thì bạn sẽ có 1 em cún đẹp đồng hành cùng mình

SonPM

mình vừa mua cún của Qych pet shop và các bạn có thể vào topic của GumGum để xem hình :) shop đấy làm ăn khá uy tín và có trách nhiệm,cún cũng khỏe nữa :D nói chung chó sẽ khỏe nếu người nuôi có kiến thức ^^ bạn nên tham khảo kĩ,cũng như có những kiến thức khi mua chó ngoài shop.trc khi mình mua alaskan của qych pet shop mình cũng tìm hiểu kĩ về shop này,cũng như trao đổi vs những người đã từng mua,và trao đổi với chủ shop :) nên mua từ 3 tháng là đẹp bạn ạ - chúc có một con chó đẹp
Mình cũng đang đặt mua ỏ đây đấy: thế thì mình cũng an tâm rồi cảm ơn nhé! có gì mình ra điểm off để học hỏi thêm

GumGum

Member
con cún mình mua ở Qych chết mất rồi,bạn cũng nên cân nhắc ^^ mình nuôi đc mười mấy hai mươi ngày bệnh chữa mãi k khỏi nổi :((

kaka

Member
Bạn nên mua cún sinh ở VN thì an toàn nhất, không nhất thiết phải 3 tháng tuổi đâu, thông thường sau 6 tuần là có thể tách me được rồi, lúc đó chó mẹ cũng không còn sữa nữa.

SonPM

Hôm nay ở đấy về 3 con có 1 con alas họ bảo để làm giống nhìn lớn hơn hẳn 2 e kia mình đang đinh lấy e này( tất nhiên là giá mắc hơn) mình định cứ để họ nuôi 10-15 hôm thì mới mang về cho an toàn thế có đc ko nhỉ mình đang thấy phân vân quá

GumGum

Member
mình mua ở qych về bị viêm phổi xong care bạn ạ,chó con nuôi cũng khó lắm,k đơn giản đâu,mình nghĩ cứ mua tầm từ 4-5 tháng là có vẻ an toàn nhất,k thì cũng phải chơi chó đẻ ở đây

SonPM

Mình đến xem rồi có 1 e của họ nuôi từ bên tq( giờ vẫn còn nhỏ) đc khoảng 20 ngày mình thấy cũng thích e đấy họ bảo nếu lấy e đấy thì cứ để họ chăm đến khoảng 15/5 hãy mang về mình thế có đc ko nhỉ

Tko.Alaska

Member
Phải công nhận 1 điều rằng cún TQ hôk biết người ta nuôi thế nào nhưng bề ngoài đẹp hơn hẳn cún sink sản ở Vn, từ lông lá đến chân tay. Người mua thường bị vẻ ngoài ấy dụ dỗ mà xem nhẹ vấn đề sức khỏe của cún. Nói chung về chó TQ thì thường cần phải đề phòng bạn ạk. Với các bậc lão làng nghiệp chó rồi nhiều khi còn bó tay nữa là. Những bệnh nguy hiểm kiểu care,pravo lại có thời gian ủ bệnk khá dài ( ~1 tuần - 10 ngày, có những con ủ bệnh tận 2 tuần mới lăn ra ốm ), hôk còn nằm trong thời gian bảo hành của cửa hàng chó. Thứ nhất bạn chưa nuôi cún bao giờ và thứ 2 là để đảm bảo, có lẽ bạn nên tìm mua các bé đẻ ở Hn. Cố gắng tìm mua hoặc đặt gạch nhà bạn nào có cún đẻ ý. Chắc cũng hôk khó khăn lắm đâu. :D
Chúc bạn sớm kiếm đc. 1 e ưng ý :x

Darkstar

Vietpet sponsor
Phải công nhận 1 điều rằng cún TQ hôk biết người ta nuôi thế nào nhưng bề ngoài đẹp hơn hẳn cún sink sản ở Vn, từ lông lá đến chân tay. Người mua thường bị vẻ ngoài ấy dụ dỗ mà xem nhẹ vấn đề sức khỏe của cún. Nói chung về chó TQ thì thường cần phải đề phòng bạn ạk. Với các bậc lão làng nghiệp chó rồi nhiều khi còn bó tay nữa là. Những bệnh nguy hiểm kiểu care,pravo lại có thời gian ủ bệnk khá dài ( ~1 tuần - 10 ngày, có những con ủ bệnh tận 2 tuần mới lăn ra ốm ), hôk còn nằm trong thời gian bảo hành của cửa hàng chó. Thứ nhất bạn chưa nuôi cún bao giờ và thứ 2 là để đảm bảo, có lẽ bạn nên tìm mua các bé đẻ ở Hn. Cố gắng tìm mua hoặc đặt gạch nhà bạn nào có cún đẻ ý. Chắc cũng hôk khó khăn lắm đâu. :D
Chúc bạn sớm kiếm đc. 1 e ưng ý :x
Em nói chỉ có chuẩn :D Phải thật chú ý về việc sức khỏe, vẻ đẹp có thể make up nhưng sức khỏe thì ko make up được đâu mọi người nhé. Chúc mọi người đều có cún khỏe mạnh và dáng dấp đẹp!

Tko.Alaska

Member
Mà sao nick em lại là Tko.Alaska vậy?? Tờ khô a lát ca =))
Sặc... A dịch cái nick của e ra thành cái gì đấy? X-( Thỏ Alaska đấy x-( đúng là cái đồ 4 mắt x-( ( giống alas với husky =)) )

Darkstar

Vietpet sponsor
Sặc... A dịch cái nick của e ra thành cái gì đấy? X-( Thỏ Alaska đấy x-( đúng là cái đồ 4 mắt x-( ( giống alas với husky =)) )
Anh chả biết, anh đọc thì thấy đúng là TKO mà em =)) chứ có phải THỎ Đâu :)) Chứng tỏ não em có vấn đề, hoặc hồi bé là không đi học =))>:/

haihip

mình cũng đang đặt 1 em ở qych tuần sau lấy.nhưng mà đọc thấy sợ quá hjx:((