• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mình muốn hỏi cách chăm sóc rùa...

:) hiện tại mình vừa mua được một em rùa núi vành cở nhỏ nhưng mình khống biết cách chăm sóc loài này mông các bạn có kinh nghiệm vui lòng giúp đỡ chia sẽ tí kinh nghiệm.
mình đang ở HCM nên không biết rùa của mình có cần ngủ đông không?
em ấy dài khoảng >10cm mình mua giá 200k vậy có bị lầm không? (chỉ hỏi cho vui thôi vì mình rất thích em ấy nên lầm cũng mua)
mình còn nhiều điều chưa biết nữa mong các bạn tận tình giúp đỡ.^:)^
chân thành cảm ơn....

hoangtkv

Active Member
Mình cũng có nuôi 1 đôi rùa tai đỏ cũng được 2 năm rồi. Không biết kinh nghiệm có giúp gì được bạn trong việc nuôi rùa núi vành không. Đôi rùa của mình rất dễ nuôi, ăn cũng ít, vài ba ngày mình mới cho ăn 1 lần. Bạn ở HCM thì cũng không lo việc rùa bị lạnh trong mùa đông. Nhìn chung kinh nghiệm của mình chỉ là nghịch rùa ít thôi để chúng khỏi bị căng thẳng nhiều là ổn bạn ạ.

bettung

anh vào một trong hai diễn đàn nuôi pet:
www.aquabird.com.vn
www.aquapet.com.vn
mà tham khảo, nói chung rùa nuôi được hay không cũng còn tuỳ vào người chủ, mình đi tham khảo kinh nghiệm cũng chỉ là một phần thôi. CÒn giá của anh mua ở hcm là hợp lý với mua làm cảnh nhưng ở Hà Nội thì quá đắt thì phải.

Mình cũng có nuôi 1 đôi rùa tai đỏ cũng được 2 năm rồi. Không biết kinh nghiệm có giúp gì được bạn trong việc nuôi rùa núi vành không. Đôi rùa của mình rất dễ nuôi, ăn cũng ít, vài ba ngày mình mới cho ăn 1 lần. Bạn ở HCM thì cũng không lo việc rùa bị lạnh trong mùa đông. Nhìn chung kinh nghiệm của mình chỉ là nghịch rùa ít thôi để chúng khỏi bị căng thẳng nhiều là ổn bạn ạ.
hiện nay mình cũng đang nuôi một em tai đỏ được 6 năm rồi và em ấy năng 2kg3..
mình muốn học hỏi kinh nghiệm về nuôi rùa núi vàng( vì mình mới có đươc 1 em).

ruavang

Núi vàng rất dẽ nuôi và dạng người . Mình cho ăn rau muống, cà chua, mít, xà lách,... 200k là ok nếu bạn thích là được . rùa nhà minh ở MN không thấy nó ngủ đông vẫn ăn như trâu .

gingwood

:) hiện tại mình vừa mua được một em rùa núi vành cở nhỏ nhưng mình khống biết cách chăm sóc loài này mông các bạn có kinh nghiệm vui lòng giúp đỡ chia sẽ tí kinh nghiệm.
mình đang ở HCM nên không biết rùa của mình có cần ngủ đông không?
em ấy dài khoảng >10cm mình mua giá 200k vậy có bị lầm không? (chỉ hỏi cho vui thôi vì mình rất thích em ấy nên lầm cũng mua)
mình còn nhiều điều chưa biết nữa mong các bạn tận tình giúp đỡ.^:)^
chân thành cảm ơn....
bạn cho mình xin email nha, để tiện liên lạc học hỏi , thx