• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình có 4 còn mèo BA TƯ rất dể thương mà phải cho đi (TPHCM)

Status
Không mở trả lời sau này.

tsunami

Member
vậy mình ủng hộ chị Phu Dung
Chủ topic hãy gửi gắm mấy em í cho chị Phu Dung đi, chị í chăm mèo thì khỏi nói rồi :D

mrl0n3ly714

Mình sẽ nhận nuôi cả 4 con mèo cho bạn
Nếu bạn đồng ý thì liên lạc với mình nha: 0902035602
Mình về cuối tuần này sẽ LL với bạn nhé. Bạn ở đâu vậy ?

@ Phu Du, đã nhiều mèo quá rồi không thể nuôi được nữa, cám ơn chị nhé...mình hiểu tình trạng đó...

xammiu

Member
nếu ai đó muốn nhận nuôi cả 4 bé thì bạn nên gặp gỡ ,biết nhà gia đình người đó nói chung là tìm hiểu kĩ kĩ một tí về người đó , kẻo mấy bé mèo lại bị đem bán thì khổ ,cái này mình không qui kết cho ai nhưng cũng thấy lo lo vì mấy bé này mắc tiền cũng khó tránh khỏi những chuyện như vậy.mình mới xin xỏ mẹ hôm qua bị la té tát , nhà mình 3 đứa rồi .chúc bạn tìm được người chủ mà thương mấy bé như bạn.

đáng tiếc em ở tận thanh hoá .ko thì em cũng nhận nuôi các em nó nhìn đáng yêu quá......................

em có đứa bạn học trong SG, liệu có thể cho e xin 1 bé đc ko ạ? em cũng thích mấy em Ba Tư này lắm nhưng vì là học sinh nên không đủ khả năng mua T_T nếu được thì bác nhắn cho e xin 1 cái tin ạ 01684493242 Thanks bác trước ạ!

PeMiuNgoan

Member
Tiếc quá , mình rất thích nuôi . Nhưng kham hết 4 em chắc không thể vì nhà mình còn nhiều em khác nữa ( bạn bè qua nhà mình bảo nhà mình là Sở Thú MiNi ấy ) hihi . Mình chỉ có thể chăm max 2 em thôi . Dù gì cũng chúc các bé có chủ mới tốt bụng .

P/S: Các bé trông đáng yêu lắm .

Bạn tặng cho ai nhớ lên tiếng nha , có dịp ghé thăm , nựng nịu xíu . Trông yêu quá chừng chừng

chăm cả 4 em thì mệt lắm bạn à , ko dễ như bạn nghĩ đâu mà bạn tặng người yêu bạn 4 em

nanaiuiu

Member
Mình về cuối tuần này sẽ LL với bạn nhé. Bạn ở đâu vậy ?

Bạn ah mình ở hà nội nhưng mình rất muốn nhận nuôi 4 bé mèo của bạn
1 phần vì yêu mèo, 1 phần cũng vì 2 trong số 4 bé mèo của bạn rất giống 2 bé mèo cũ nhà mình
Bạn có thể ship ra Hà Nội cho mình được ko? Mọi chi phí phát sinh trên đường mình sẽ chi trả toàn bộ
Trả lời sớm cho mình nhé

tsunami

Member
Mình đồng í với í kiến của bạn xammiu, bạn nên tìm hiểu thật kĩ chủ nhân sắp tới của 4 em mèo nha, xem nhà ng ta có đủ điều kiện nuôi không? chứ 4 em nuôi rất là tốn, 1 ngày đi nửa kg thức ăn khô là điều chắc chắn, 30 ngày như vậy là 1 số tiền không nhỏ đối với 1 gia đình bt.
Bạn nào nhận nuôi cả 4 em thì nên cân nhắc cho kĩ, chứ đừng vội thấy ng ta cho mèo Ba tư mà đã nhảy dựng lên. Mèo Ba tư rất quý và đắt tiền, công nhận luôn, nhưng người ta đã không nỡ bán mà chỉ tặng thôi đủ biết ng ta yêu mèo ttowis thế nào, k muốn chúng nó bị thiếu thốn bất cứ cái gì. Mình nói vậy k hề có í ám chỉ bạn nào hết nha. Ai thừa tình yêu thương mèo, đc gia đình đông í nhận nuôi 4 em và có đủ điều kiện kinh tế thì hãy nhận nuôi nha, kẻo lại làm khổ các em.

nanaiuiu

Member
Mình đang rất sẵn sàng nhận nuôi đây
Bạn chủ topic nhớ liên lạc với mình sớm nha

Tuti2290

Member
mình cũng từng nuôi mèo batư 3-4 năm trước. Chắc là sẽ nuôi được 4 em ba tư của bạn. Mình mới có em tai cụp. giờ nhà mới có 1 chú tuti. thêm 4 chú nữa không vấn đề gì....nhà mình rộng có vườn trước vườn sau sân thượng tha hồ có chỗ cho tụi nó nô đùa và có người giúp việc nên việc chăm lo vệ sinh ăn uống sẽ đảm bảo. Chứ nói thật mình cũng không thể tự chăm 5 con ăn uống đẻ ỉa được, nhất là mèo lông dài còn phải chải lông cho nó nữa. Mình cũng quý mèo nếu bạn không ngại cứ ship ra Hà Nội cho mình... tiền ship ở VN không biết có prepaid không hay là mình trả...thế nào mình cũng chiều... thỉnh thoảng mình sẽ chụp ảnh gửi cho bạn xem 4 em yêu quí... Mình chụp ảnh đẹp liém đảm bảo lên mấy chân kính...:D

Tuti2290

Member

đây là Tuti nhà mình...mới 2 tháng tuổi...rất là khôn... ngoan cực kỳ...đi toilet đúng bồn cầu... ăn uống sạch sẽ...dũa móng tay cho em nó nằm im..rất là ngoan. :D. em nó mới về được 3 hôm. Giờ chưa có áo mặc :D. chắc cuối tuần đi may cho nó 1 bộ Burberry cho sành điệu...tôn nước da vằn vện em ý lên :D...:D...

mrl0n3ly714

Mình nghĩ có bạn nào o SG, mình còn biết chứ ship ra như vậy....mình k yên tâm thế nào cả....

love_cooker

Mong cho nhiều bạn biết tới topic và có đủ khả năng để nuôi 4 em này. Sắp đến tết rồi, nếu chúng có nhà mới trước tết thì sẽ tuyệt biết mấy. 4 chú mèo đáng yêu

nanaiuiu

Member
Bạn hỏi thử xem nếu ship trong 1 ngày thì được
Nếu 2 ngày mà không có điều kiện đảm bảo cho các em ý thì mình cũng không lấy vì lỡ các em ý gặp chuyện gì trên đường đi thì mình ân hận cả đời, hix
Nếu được thì trả lời nhanh cho mình :)
Mong là có kết quả tốt :)

Tuti2290

Member
Huh, tuỳ bạn (thui) thôi. Mình tưởng các em ý đã từng chu du 1 lần HN-SG rồi :). Bác cứ làm cái 1st class delivery. Chắc (hẻm) không sao đâu. Còn đã giao cho mình thi yên tâm....khoẻ mạnh sống tới răng râu cùng rụng :)...có bệnh là ra Hanvet liền. còn bạn kiếm được người trong đó cũng (hẻm) không sao :).
cheers

swanie

Mình là swanie, mình ở TPHCM đây. Nếu bạn không chê thì cứ giao hết cho mình. Mình đã ao ước được nuôi mèo Ba Tư từ rất lâu, tiếc rằng trong này hiếm loại mèo ấy quá nên chỉ ngắm chúng từ Vietpet thôi. Nếu bạn cho phép mình nuôi mấy em ấy thì không còn gì hạnh phúc bằng. Mình không dám nói rằng mình có đầy đủ tất cả những điều kiện bạn đã dành cho các em nhưng mình có đủ tình yêu thương dành cho các em ấy và việc trang bị nhưng thứ cần thiết là không quá khó đối với mình. Mong bạn hồi âm.

À, đây là số ĐTDĐ của mình, mong bạn hồi âm : 090 83 82 693

my_lucky

Active Member
theo mình thì nên để các em ý ở trong sài gòn là tốt nhất, chứ bây giờ mà chuyển ra đây, thay đổi không khí đột ngột như vậy nhỡ các em nó có bị làm sao thì....híc.....không dám nghĩ nữa luôn !

moceva

Member
Cat's Living Condition....

Theo mình, bạn nào nói với chủ topic là có khả năng nuôi thì phải cho bạn ấy biết vài thứ tối cần thiết để chứng tỏ bạn có thể nuôi hết chúng nó, ví dụ như điều kiện ăn ở, kinh nghiệm nuôi mèo của bạn như thế nào? tắm rửa cho chúng ra sao? Chỗ cho bọn nó giải trí, sinh hoạt, vệ sinh.....?? Nhà bạn có rào lưới không cho chúng nó khỏi đi chơi hay đi lạc, hay bạn có biện pháp nào để ngăn chặn chúng nó khỏi bị mất hay nguy hiểm tính mạng chúng nó không? Nhà có chó dữ không? ..... Và, cũng nên show vài hình ảnh chứng tỏ bạn quen nuôi mèo rồi, nhất là đối với những chú mèo đã lớn hay đang lớn, đặc biệt nuôi chung 1 đàn 3, 4 con thì lúc lớn lên rất là lộn xộn đấy các bạn ạ... Đôi lời chia xẻ của người thích mèo và đã từng nuôi mèo với số lượng tương đương!! Chúc mọi người vui vẻ và chúc các chú mèo có 1 chủ mới tốt!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.