• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo xih nè =)

ừa đúng rồi. hồ ly với ngân hồ đều chung 1 nghiã là cáo thành tinh :D cứ mèo xù là chắc chắn bị đính thêm cái chữ "Hồ Ly" vào sau :D

tsunami

Member
bạn Khoai còn em nào nữa thì post nốt lên cho cả nhà cùng biết chứ!
nhà mình sắp có thêm 1 em nữa từ Neko rồi, vui quá là vui. Nếu không có gì thay đổi thì thứ 7 tuần sau sẽ lên nhà Neko mang em í về nuôi.

ah phải rồi. uớc mơ làm 1 trang trại mèo của Khoai đang từ từ được thực hiện. đã có thêm 1 bé mèo xinh xinh nữa ( tuy nhiên chưa xác định rõ giới tính, nhưng Khoai đoán nó là con trai ), nhỏ hơn Ngân Hồ có 7 ngày tuổi :D mình đính chính lại nhé: Hồ Ly 3,5 tháng/Ngân Hồ 2 tháng và "chưa có tên" 1,5 tháng :D sẽ có ảnh nó ngay mà, các bạn chờ 1 chút nhé :D

trước tiên Khoai sẽ post cho các bạn ảnh Hồ Ly và Ngân Hồ trước nhé, còn "chưa có tên" hiện vẫn chưa chụp được bức nào :D

các em nhà bạn đáng yêu quá :) Dạo này bim bim ốm đâu luôn nên mình toàn ở bên Box sức khoẻ, lâu lắm mới sang đây ngắm nghía
Hẹn khi nào bé nhà mình khỏi, sẽ post ảnh lên và hi vọng bé lớn lên sẽ xinh như những anh chị mèo ở đây :)

tsunami

Member
ah phải rồi. uớc mơ làm 1 trang trại mèo của Khoai đang từ từ được thực hiện. đã có thêm 1 bé mèo xinh xinh nữa ( tuy nhiên chưa xác định rõ giới tính, nhưng Khoai đoán nó là con trai ), nhỏ hơn Ngân Hồ có 7 ngày tuổi :D mình đính chính lại nhé: Hồ Ly 3,5 tháng/Ngân Hồ 2 tháng và "chưa có tên" 1,5 tháng :D sẽ có ảnh nó ngay mà, các bạn chờ 1 chút nhé :D
thế thì nhóc kia phải là 1.75 tháng chứ nhỉ:)),( nhỏ hơn NH có 7 ngày; mà NH 2 tháng suy ra "chưa có tên" là 1.75 tháng) =))=)) <---cái này là bệnh nghề nghiệp đấy ạ :))

trước tiên Khoai sẽ post cho các bạn ảnh Hồ Ly và Ngân Hồ trước nhé, còn "chưa có tên" hiện vẫn chưa chụp được bức nào :D
ơ cái tên kia rúc mặt vào trong cái cốc làm gì thế kia? uống nước hả?
Ôi 2 bé lớn mau mau lên rồi còn cho ra "sản phẩm" chứ, làm mình sốt ruột quá! :D

=)) chứ Tsu nghĩ Hồ Ly rúc mặt vào cốc làm gì ? không phải uống nước thì là trốn chắc =)) ôi nhìn nó lúc í đểu dã man í =)) còn 'sản phẩm" của chúng nó í hả ? ít nhất là phải sau Tết 09 ( lịch dương í ) khoảng 1,2 tháng mới có :D chờ được không Tsu =))

ah, bon chen cái ảnh Hồ Ly nè ( mặt như cún í, tự nó làm cái mặt đểu cáng này chứ Khoai không ép nó nhá =)) )

papa nói là sẽ nuôi thêm 1 con chó nữa >:D< trời ơi sướng quá !! ước mơ trang trại chó mèo nay sắp thành công rồi !! Yeeee ... ăn mưng thôi >:D<

Luu Duong

Member
hihi, vui nhờ..Khoai cố mà chăm hết tất cả nhá, nhiều thế vất vả, sợ tụi nó tị nạnh nhau thì sao. Còn chú cún kia về thể nào cũng bị mấy mèo ăn thịt cho mà xem :D

khoai đã dặn bố lấy cún cỏ hoặc cún Bắc Kinh rồi. cún cỏ là cái kiểu cún giống con chó "rếc" trong fiml ấy. 2 loại này hiền khô à, lại thông minh nữa. nó thông minh đủ để hiểu nó không được đánh các em mèo, 3 cưng thông minh của tớ cũng ngoan lắm, không đnáh anh/chị ( đã lấy cún đâu mà biết giới tính :D ) cún đâu :)

cún cỏ rất đẹp, nhưng dù sao mình cũng thích cún Bắc Kinh hơn. loại í nhỏ nhắn, dễ thương. với lại mình cũng đã có kỉ niệm với 1 con cún cái Bắc Kinh. nó què bẩm sinh ( chân trái sau ), nhưng mình vẫn yêu nó ( lắm lắm lắm )^999999999999... vạn lần, tỷ lần, triệu triệu lần ... :D trời long đất lở, sóng thần ập đến, v.v... mình vẫn rất rất rất yêu nó >:D<

hi, em Lu có quả mắt đúng là....gian xảo! Nhưng lông của Bi và Lu thích nhỉ? Ôm vào chắc phải mềm và ấm lắm! Mùa đông thích nhất có mèo! Yêu quá cơ! (Mà mình cũng thích cái em vàng xù bạn em Bi ấy!:D)

ừa, đúng rồi, lông 2 con điên này xù xù, ấm lắm. có điều em thích mũi chũng nó hồng, mắt to tròn, tai dựng lên khi nhìn em cơ. đằng này em bế con Hồ Ly ( Bi ) thì tai cụp lại, mắt nheo nheo nhìn rất ra vẻ "ah mày nhìn tao àh" >.< còn mũi thì lợt lạt vẻ đang lạnh ( mặc dù em cho nó 2 lớp chăn nỉ rất ấm :))

hm, thêm ít ảnh em nó ( nik kia tạm thời bị ban rồi ):
1. Ae chúng mình cùng phơi nắng:

2. Chị chụp chung 2 em ^^!

3. Hồ Ly: hm ... hm ... ghê quá >.<
Campeel: áh em bị ấn xuống rồi >.<

4. Hồ Ly hồi bé ~~~>> xinh đẹp không :)

Thằng zai mà điệu như con gái, con cái mà nghịch hơn cả thằng zai =))

tsunami

Member
sao nick kia lại bị ban vậy ?
Mà người trong hình là khoai hay chị họ của khoai vậy? Tại thấy tấm hình trong lần đi off khoai nói là "chị Khoai". không hiểu là xưng chị với mấy em mèo hay là "chị của khoai" :)

nik này í à, tại nói nhố nhăng trong cái toppic tiểu hổ của chị Pump í. cả chị Pump cũng bị ban do khơi mào vụ này =)) rõ ngớ ngẩn ( không phải nói các Mod ) =))

Còn "chị Khoai" là nói đến chị ruột của Khoai í, hôm nọ Tsu đi off mà không biết àh ? 2 chị em chả ngồi cạnh nhau đếy còn gì ? ầy mà Tsu đi off không nhỉ ? Khoai cũng chả nhớ nữa :D

chỉ có chị ruột Khoai và Khoai thôi. Khoai rất ngố, chưa có cái ảnh nào của Khoai trên này cả. Khoai cũng ít chụp ẳnh lắm, hihi ...

1 chùm ảnh nhỏ mới ( lần này sẽ có thêm Tép và cái cột xinh đẹp, chị Rose nhìn sẽ nhận ra ngay :p )