• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo xịt thuốc rận sùi bọt mép!!! cứu tớ với !

xiong

:(( huhu mèo nhà tớ có rận , tớ xịt thuốc thảo mộc trị rận , nó sùi bọt mép , đang nằm cứ nhảy dựng . huhu nó làm sao rồi :(( cứu tớ với

pthieu89

Member
:(( huhu mèo nhà tớ có rận , tớ xịt thuốc thảo mộc trị rận , nó sùi bọt mép , đang nằm cứ nhảy dựng . huhu nó làm sao rồi :(( cứu tớ với
Bạn ơi bạn gọi ngay cho anh Chiền đi, gọi ngay đi kẻo em nó làm sao thì lại hối hận đấy.
SDT: 0977311712

xiong

híc tớ gọi ngay, híc nó bị dowly rồi, giưof tớ chả biết làm sao nữa

fanh_xinh

Member
nó bị ngộ độc đây'.Trước mấy bé mèo nhà mình sau khi tắm băng sữa tắm dành cho chó mèo cũng bị như thế.nên giờ mình không dám dùng nữa.Nếu chưa kịp mang đi bs thì bạn lấy nước cháo ( gạo đun sôi vợ nước) bơm vào miệng nó,cho uống càng nhiều càng tốt.Biện pháp tạm t hời cư như thế đã nếu mai bé vẫn mệt thì mang tới bs để khám nhé,người ta se tiêm thuốc giải độc cho bé,trước mình tiêm là 50K/mũi,sau đó bs còn cho 1 ống xi lanh nước gì màu như mật ong về pha với nước cháo cho bé uống.Chúc bé mèo mau chóng qua khỏi.ah bạn nhớ để 1 cái đèn sưởi,hoặc đèn học bt soi vào người bé để giữ ấm nhé.

chienvet

Chuyên gia thú y
Vâng đúng là mèo nhà bạn ấy đã liếm phải thuốc xịt rận, vì nó vừa bị xong nên chắc cũng không nguy hiểm lắm. Bây giờ đêm mà nhà bạn lại xa trung tâm nên bạn ấy đang phải chạy xe ngoài đường để mua thuốc. Hy vọng miu nhà bạn ấy nhanh qua khỏi!

xiong

huhu
đã cho uống gluco căng cả bụng , nó ko nhảy lung tung và chảy rãi nữa , đang ôm nó lim dim nè , thương quá , tất cả lại tại minhd huhu

lovebibo

Member
chắc em nó mệt nên ngủ rồi,hy vong mai sẽ hết. Cầu cho em mèo của bạn qua cơn hiểm nghèo.

xiong

Cố Lên Chi :((

tớ đã đi hết 18km cả đi cả về vưuaf xong chỉ để mua 5 gói gluco , huhu về đến nhà mèo tớ đang lăn lộn , sùi bọt mép , đồng tử rộng , cấp tốc uống ngay 1 bát gluco cứng bụng , giờ nằm im ngủ trên đùi tớ + thở nhẹ , hơi dật mình , nhưng ko chả rãi và động kinh nữa , hy vọng nó qua khỏi , cố lên chi , tao xin lỗi :(( huhu

chienvet

Chuyên gia thú y
Thế là tốt rồi bạn à! Cứ theo dõi thêm thôi, bạn vất vả rồi, mong sáng mai mọi chuyện lại bình thường!:D

xiong

cảm ơn pthieu89 và chienviet nhé , không có 2 cậu có khi em mèo tớ đã gặp các cụ rồi , híc , giờ nó khá rùi :D hihi công hiệu thật , ngủ say, :D

Cố lên em em miu ơi, mong em qua khỏi. Khi nào em nó qua khỏi nhớ post lên cho mình mừng nghe!

nguyenthuy

Member
Khổ thân em bé. Miu nhà mình cũng có rận, nhiều là đằng khác nhưng chỉ dám xịt hantox cho thằng anh lớn thôi, xong rồi tắm cho nó. Cũng chỉ làm thế khi rận quá nhiều, bắt bằng tay ko hết chứ mình cũng sợ nó liếm vào người bị ngộ độc lắm, may mà ko vấn đề gì. Chúc cho bé nhà bạn mau khoẻ nhé.

chienvet

Chuyên gia thú y
Sáng nay mình đã nhận được tin nhắn từ bạn đó. Miu của bạn đó đã trở lại bình thường và lại ăn như thuồng luồng!:))

May mắn thật!Cũng thấy vui hơn được tí, sau khi đã lo lắng vì con su không chịu ăn uống!

xiong

may quá , sáng nay Chi đã tỉnh rồi , không còn rớt rãi và co zật nữa , hơi yếu thui nhưng ăn lại thì.... như hùm rồi :D

xiong

đây là lúc chiều hum qua , lúc chưa bị ..... ngộ độc nè :(

đây là 2h30 đêm qua , saukhi uống thuốc được hơn 1 tiếng :(

và đây là sáng nay , :) có vẻ như em nó đã khoẻ trở lại sau khi ăn 1 bát thức ăn dinh dưỡng trẻ con to uỵch :D

cảm hơn các bạn đã quan tâm :D

fanh_xinh

Member
Khổ thân bé mèo.mong bé mau trở lại bt,nếu bé nhiều rận quá thì bạn mua vòng cổ chống rận cho an toàn(70K-80K).Trước mèo nhà mình bị ngộ độc phải vài ngày mới an uống bình thường cơ,nó chỉ toàn uống nước,đi lại thì liêu xiêu