• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Xù ngố đáng ghét !!!

ZzGauzZ

Member
Lần sau phải tuyển thẳng 1 phó nhòm để chụp ảnh nha chị :D mà em nghi ai cũng lo đi ôm mèo không ai chịu chụp quá :D ở nhà nhìn mọi người off vui ghê mà không được tham gia :( lần sau chắc mọi người sẽ đi nhiều hơn ha chị, kì này mọi người không biết với có nhiều bạn bận việc không đi được :D

Le To Anh

Member
Đúng đấy, vì ngoài mèo đẹp ra mình thấy các cô chủ, cậu chủ ai cũng dễ thương và đáng yêu cả. Đặc biệt chủ nhà ngudaymuon thì quá nhiệt tình và duyên dáng, . . . chỉ tiếc hôm đó mải vui nên không ai nhớ ra cái vụ chụp ảnh tập thể để lưu niệm.
Nhưng vẫn có cơ hội ở những lần sau . . . . .

Chị Tố Anh ơi, trên facebook có nhiều bạn hỏi thăm Vàng nhà chị lắm đấy, ai cũng khen và kêu là mèo gì mà mặt tròn xoe và béo thế! hihi
Còn Xù thì đúng như chị ngudaymuon nhận xét, có người bảo không biết anh Chiền làm gì, hay anh Chiền xí trai bế em làm mặt em Xù cứ nhăn nhó!

Le To Anh

Member
Cái vụ này là Vàng được PR nhờ ảnh đẹp, người chụp tay nghề rất cừ :D
Nhờ có vụ đi chơi mà cu cậu được giao lưu, làm quen với các em mèo đẹp.

ngudaymuon

Active Member
A Gấu này. :D Cái mặt ngố không chịu được. Tính tình Gấu càng ngày càng dễ thương và hiền lành lắm.

Ỉn xinh yêu với màu lông nhuộm bị hỏng :D

Xù ngố ngày ấy...ngây thơ, đáng yêu

Và bây giờ...nhăm nhúm ghê gớm. :))

ngudaymuon

Active Member
Lần sau vác theo ông chồng nhà ngudaymuon, phóng viên ảnh chắc chụp ảnh cho mấy bé ổn rồi. Mấy tấm đen trắng là lão chồng gian ác của ngudaymuon chụp đấy. Đợi ba tuần nữua Huyenhuong xong xuôi thì đến ủng hộ huyenhuong và gặp mặt các bé mèo xinh đẹp cảu chúng ta. Mọi người lần sau nhớ nhắc nhau chụp ảnh nha. :D

fat.L.T

Member
chị ơi bao giờ cửa hàng chị ý mở chị nt cho em đi cùng với nhớ nghỉ học em cũng nghỉ để đi cùng mọi người mà em nhớ ỉn lắm rồi

hoalinh

Member
Xù lúc nhỏ có bộ râu ria đẹp thế , thế mà Miu nhà mình sinh ra đã ko có râu cho đến bây giờ mới được 2 tháng rưỡi mọc được một chút xíu lún phún .....hihihihhi

keimoon

Member
Tại anh xén râu của cháu nó như xén cỏ đấy chứ :)) Nhìn bộ râu mà không nhịn được cười.... khổ thân Miu. Gấu công nhận là hiền và nhát thật.

ZzGauzZ

Member
Sao topic bên kia em không cm được chị ơi :( topic ảnh ý. Bé Miu giống chị Xù y hệt lun :x không biết lớn lên có đanh đá giống chị Xù không nữa :D. Gấu nhỏ có cái mặt gian tà dễ sợ lun :D Bé Ly thì xám xám giống em Ỉn, yêu ghê lun :x. Mèo vàng nhà chị Tố Anh không biết bé nhiêu tuổi mà bự con ghê, cái mặt thì đẹp trai hiền queo àh. Bé Ỉn kì này không cho chụp ảnh hả chị :( thấy không có ảnh của Ỉn. Mọi người đi off vui mà tiết kiệm ảnh quá làm người ở nhà xem không đã gì hết trơn :)

ngudaymuon

Active Member
Cái ảnh Xù ngố lúc đó là chỉ tầm hơn hai tháng một chút thôi, lông vẫn còn ngắn lắm đã mọc được ra đâu, với lại lông xù dài và dày bắt đầu từ hồi tầm 4 đến 5 tháng, thay lông và dài dần ra. :D Nhìn ảnh Xù hồi nhỏ và Miu nhà anh Dũng giống thật đấy. Mỗi tội hotboy Miu bị xén lông không thương tiếc. :)) Nhưng vẫn đẹp trai.

chienvet

Chuyên gia thú y
Chị Tố Anh ơi, trên facebook có nhiều bạn hỏi thăm Vàng nhà chị lắm đấy, ai cũng khen và kêu là mèo gì mà mặt tròn xoe và béo thế! hihi
Còn Xù thì đúng như chị ngudaymuon nhận xét, có người bảo không biết anh Chiền làm gì, hay anh Chiền xí trai bế em làm mặt em Xù cứ nhăn nhó!
Nổi tiếng trên facebook là nhờ chienvet nhé chị Tố Anh nhé!:D mà mọi người toàn chê em xí trai.hic, đời xinh ra em như thế thì đừng có chê em mà em tủi thân^:)^. Mặt em Xù nhăn nhó là vì em ý nghĩ thế này ạ: "không biết ông ôm mình thế này có mang mình đi đâu không đây? xa mẹ ngudaymuon chắc mình phải ngủ dậy sớm để đòi ăn mất", đấy lí do đấy nhé đừng đổ tội em xí trai!:D:love struck:

hathu08

Active Member
Ôi giời ơi, sao Xù ngày ấy và bây giờ khác nhau ghê thế. Ngày bé trông chị Xù giống em Ỉn bây giờ thể, mắt tròn xoe yêu thế không biết. Bây giờ liệu có thành bà cô già khó tính không đây :p
Em vẫn thích Gấu nhà chị nhất, lúc nào cũng như lè lưỡi trêu người ta, đẹp giai thế không biết :x

Sammy_trang412

chị ơi cho em hỏi con mèo 34 nhà chị có bị chảy nước mắt ko? e thấy mèo nhà em cứ bị chảy nước mắt ý

hoalinh

Member
Miu 34 nhà mình bị chảy nước mắt liên tục nhưng từ khi hỏi phụ tá bác sĩ ngudaymuon ( phụ tá cho bác sĩ chiền đấy ) thì đỡ rất nhiều .Bạn mua nước nhỏ mắt cho trẻ em neođexa hoặc nước muối sinh lý loại 0,9 % nhé rồi về nhỏ mắt cho nó .Mình nhỏ một hoăc hai giọt vào buổi sáng và buổi tối trước khi mình đi ngủ , sáng hôm sau không còn bị rỉ mắt nhưng giống mèo này mỗi lần ăn là chảy nước mắt vì thế phải luôn dùng khăn sạch lau cho nó

Sammy_trang412

Miu 34 nhà mình bị chảy nước mắt liên tục nhưng từ khi hỏi phụ tá bác sĩ ngudaymuon ( phụ tá cho bác sĩ chiền đấy ) thì đỡ rất nhiều .Bạn mua nước nhỏ mắt cho trẻ em neođexa hoặc nước muối sinh lý loại 0,9 % nhé rồi về nhỏ mắt cho nó .Mình nhỏ một hoăc hai giọt vào buổi sáng và buổi tối trước khi mình đi ngủ , sáng hôm sau không còn bị rỉ mắt nhưng giống mèo này mỗi lần ăn là chảy nước mắt vì thế phải luôn dùng khăn sạch lau cho nó
vâng...em cảm ơn chị nhé...e ra hàg thuốc hỏi thì ko có thuốc nhỏ mắt neođexa..hôm qua e tra nc muối sinh lý cho nó rồi mà ság vẫn cứ thấy bị chảy nước mắt rồi rỉ mắt ướt ướt nữa nên e lo quá

hoalinh

Member
Mèo BaTu bị chảy nước mắt là bình thường , ko co gì đáng lo ngại chỉ có điều khi mắt nó ướt dùng khăn sạch lau cho nó luôn .Mèo nhà mình lúc đầu còn rất nhiều gỉ mắt màu đỏ nữa , mặt mũi luôn nhem nhuốc .Trước khi bạn đi ngủ nên nhỏ mắt cho nó nhé , mấy ngày đầu như vậy sau này sẽ đỡ hơn nhieu

ngudaymuon

Active Member
Mèo BaTu bị chảy nước mắt là bình thường , ko co gì đáng lo ngại chỉ có điều khi mắt nó ướt dùng khăn sạch lau cho nó luôn .Mèo nhà mình lúc đầu còn rất nhiều gỉ mắt màu đỏ nữa , mặt mũi luôn nhem nhuốc .Trước khi bạn đi ngủ nên nhỏ mắt cho nó nhé , mấy ngày đầu như vậy sau này sẽ đỡ hơn nhieu
A ơi. Xù nàh e lông lá dài quá, chắc e cũng học tập anh, xén bớt lông của nó đi thôi. Mùa hè đến rồi, phải cắt bớt đi cho mát mẻ và nó đỡ nóng. :D Nhìn bé Miu được cắt lông trông như siêu xayda nên e cũng muốn cho Xù học tập đú đởn. :D

ngudaymuon

Active Member
Cuộc sống là một chuỗi những ngày dài để ta hy vọng, để ta chờ đợi...

Tình yêu thì nhiều lắm, vì người với người sống để yêu nhau mà, đúng không?

Xù vốn là một đứa đanh đá, từ lần đầu tiên bước chân về nhà ngudaymuon, con bé đã hiểu thế nào là cuộc sống chỉ có mình ta. Một mình Xù giữa một đống lổn nhổn, gái có, trai có, già có, trẻ có, toàn người là người, chỉ có mình Xù là mèo thôi. :D. nên Xù ích kỉ, đanh đá, đành hanh...vì ta là trung tâm của vũ trụ mà. ( Xù cứ tưởng thế).

Rồi em Ỉn xuất hiện, những tưởng Xù ta sẽ bị san sẻ tình cảm, sẽ ghét em Ỉn lắm, nhưng Xù làm mình ngạc nhiên và cảm động bởi tình cảm con bé dành cho Ỉn. Như một người mẹ chăm con, lần đầu em Ỉn ngơ ngác chưa biết chỗ ăn, Xù cắn vào cổ em, công đến chỗ bát ăn cơm. Rồi bao giờ Xù cũng nhường em Ỉn ăn rồi mới ăn, liếm láp cho em Ỉn, đùa chơi âu yếm nữa. Một thứ tình cảm khó gọi tên.

Ỉn không có mẹ từ nhỏ, lớn lên bởi bàn tay chăm sóc và tình yêu thương của chủ. Ngày Ỉn về với mình, Ỉn nhỏ lắm, cái gì cũng không biết...Ỉn nghiễm nhiên coi Xù là mẹ. Con bé hay rúc ti chị Xù đến khi ướt sũng lông, nó cũng học theo chị Xù tất cả mọi thứ, từ cách tắm nắng, từ cách đi vệ sinh, cách ăn, liếm lông và chơi đùa...Ỉn lúc nào cũng dễ thương và trong sáng như một cô công chúa trong chuyện cổ tích.

Rồi Gấu được mình đón về, Gấu ốm, thời gian ốm thì nhiều hơn thời gian khỏe. Gấu không may mắn như Ỉn, Xù ghét Gấu. Nhưng Ỉn thì không, Gấu hiền lành, nhường nhịn hết em Xù rồi lại đến em Ỉn. Nhường từ chỗ nắm, đến món đồ chơi, thậm chí nhường cả chủ khi các em nũng nịu. Yêu Gấu nhiều hơn vì ngoài tình yêu còn có cả tình thương. Muốn bù đắp cho Gấu nhiều, thật nhiều những thứ mà lẽ ra Gấu xứng đáng được nhận. Mỗi lần nhìn gương mặt Gấu trong lòng mình thường dâng lên cái suy nghĩ oán ghét. Mình oán ghét con người, sao họ lại tán ác, lại ick kỉ xấu xa đến thế. nếu không làm được gì, không chăm nuôi được cho tử tế, không đủ lòng vị tha để cho thì bán đắt đi cũng được. Đày đọa đâu phải là thể hiện tình yêu, chỉ để giữ cho mình một cái gọi là thú đam mê, dở hơi.

Lần đầu tiên phải xa Gấu, một tuần nhưng lòng mình lúc nào cũng thắc thỏm, không biết Gấu cảm thấy thế nào, hay Gấu nghĩ mình sẽ bỏ rơi nó? Gấu tình cảm lắm, hay dụi dụi cái đầu lên lòng để ngủ. Nằm cũng phải nằm giữa mọi người cơ, gấu hay thè cái lưới bé bé ram ráp, mở to ,mắt nhìn mình. Mỗi lần như thế mình lại nghĩ Mình không sai khi đón Gấu về. Cho dù mệt mỏi, cho dù khó khăn, cho dù phải chiến đấu với bệnh tật thì Gấu của mình sẽ vượt qua. Luôn luôn là như thế.

Lần đầu tiên khi gấu xa nhà, đêm đó em Ỉn kêu, em Ỉn tìm a Gấu. Lần đó mình đã hiểu thế nào là tình bạn, không chỉ con người mới có thứ tình cảm đó.

Mỗi khi nhìn Gấu liếm láp cho Ỉn, đùa nghịch với Xù...mình lại xót xa...

Hy vọng thì rất nhiều, yêu thương cũng rất nhiều, nhưng mình không biết phải làm gì. Nhìn bóng xe ra khỏi ngõ, tim mình thắt lại, một lần nữa mình lại bỏ rơi Gấu, một lần nữa mình lại không làm được những gì mình đã hứa. Cho Gấu một cuộc sống đủ đầy hạnh phúc, một cơ thể khỏe mạnh...Một tình yêu thương không đòi hỏi. Mình thấy mình bất lực, như là chạy trốn, như là xua đuổi Gấu đi vậy. Khi nhìn vào đôi mắt của Gấu, mình như cảm nhận được nó yêu thương mình, nó đâu có đòi hỏi ở mình điều gì đâu??? Chỉ có mình là vô dụng thôi.