• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Víc đẹp trai đanh đá và biết tẩm quất

Zen189

Member
Mèo Víc sinh ngày 13 tháng 2 đến bây giờ đã được hơn một tuổi rồi. Mẹ mèo Víc là mèo xù lông dài trắng muốt bố là mèo ta, chẳng hiểu sao mà mèo Víc chẳng hưởng được tí gen gì của mẹ về lông nên lớn tướng rồi mà lông vẫn ngắn ngủn. Mặt mèo Víc có vẻ giống mèo Nga? Mắt màu mật ong. Toàn thân trắng phau nhưng đuôi lại như đuôi mèo mướp. Hồi bé bé tong teo bụng ỏng *** eo nhưng bây giờ mèo Víc đã lớn thành một thanh niên phổng phao rồi và suốt ngày gào meo meo vì không có bạn gái. Mời cả nhà cùng xem ảnh mèo Víc nhà mình nhé.

Mèo Vic giống Lúa nhà tớ nè
cũng có cái đuôi vàng:)):)) nhưng hình như lông của Vic có vẻ trắng toát hơn đấy (chắc do gen của mẹ ^^)

phenmaleat

Active Member
thằng cu víc đẹp trai mà nhưng đuôi kia là không phải là mướp mà là màu vàng đấy chứ.

Zen189

Member
thằng cu víc đẹp trai mà nhưng đuôi kia là không phải là mướp mà là màu vàng đấy chứ.
Hihi, đuôi mướp đấy bạn ạ, chẳng qua lên ảnh không được rõ thôi. :blusshing:

Zen189

Member
Mèo Vic giống Lúa nhà tớ nè
cũng có cái đuôi vàng:)):)) nhưng hình như lông của Vic có vẻ trắng toát hơn đấy (chắc do gen của mẹ ^^)
Hi hi đúng là giống thật, lúa nhà bạn mắt màu xanh nhạt trông như mắt mèo nhà chú TrungAC ấy nhỉ. Lúa lai mèo gì mà lại có mắt màu như vậy thế?

bé mèo của bạn xinh quá.bộ lông trắng mượt
Cảm ơn bạn đã dành tình cảm cho Víc nhé! :blusshing:

ui nhìn bộ lông và cái mặt kia chẳng ăn nhập tẹo nào....ghê ghớm phải biết. Bạn chủ top đã bị cào mấy phát roài nhỉ :)

Zen189

Member
ui nhìn bộ lông và cái mặt kia chẳng ăn nhập tẹo nào....ghê ghớm phải biết. Bạn chủ top đã bị cào mấy phát roài nhỉ :)
Hi hi... Mèo Víc đanh đá lắm, rất hay cắn đau và cào nếu làm gì mà mèo Víc không thích, như là sờ tay vào khi mèo Víc không thích, hay là bế. Lúc nào cũng chảy máu, tay mình gần như không lúc nào lành cả, đều có vết xước do chiến tích của mèo Víc đấy. :)) :((

Zen189

Member
Thành viên mới của gia đình, mèo Mũi Bơ! =D>

Nhà mới đón thêm một thành viên mới là mèo Mũi Bơ, gọi ngắn là Bơ. Mèo Mũi Bơ là có bộ lông xù màu xám và vàng, 2 mắt màu... bộ đội. Trên đường về nhà Mũi Bơ cứ kêu míu míu suốt đến là tội. Vừa về đến nhà là Mũi Bơ lon ton đi khám phá ngay, không sợ gì. Mũi Bơ cứ được vuốt ở chót đuôi là võng lưng xuống, cong hết đuôi lên trông rất ngộ. Mũi Bơ cũng rất hay gừ thích khi được tẩm quất nữa.

Gặp anh Víc, cả 2 xù lông lên, cong lưng thủ thế. Thế rồi anh Víc gầm lên một tiếng, Mũi Bơ sợ quá la hai tiếng thất thanh không ra gầm không ra khóc - vừa về đến nhà lạ mà lại gặp phải một con quái vật to đùng màu trắng nó dọa mình rồi. Sợ quá. Mình liền cho Mũi Bơ vào nhà của mèo rồi xua Víc ra, vuốt vuốt lông cho Mũi Bơ để vỗ về, một lúc sau Mũi Bơ lại thập thò ngó ra cửa nhà xem con quái vật màu trắng còn ở đấy không. Không thấy nó đâu Mũi Bơ ra gần mình rồi trèo lên đùi ngồi, mình cù Mũi Bơ, Mũi Bơ gừ thích rồi liếm liếm ngón tay mình rất tình cảm.

Từ đấy Mũi Bơ coi mình là "mẹ", cứ dứt ra đi đâu mà không thấy là kêu míu míu gọi "mẹ". Tối đến ngủ trong nhà của mèo, thức giấc, không thấy "mẹ" đâu, kêu ngíu ngíu gọi rồi thấy "mẹ" gọi "Mũi Bơ, Mũi Bơ" , thế là chạy tới leo lên giường rúc đầu vào "mẹ" ngủ ngon lành. Lúc thức cứ phải có "mẹ" ở gần thì mới yên tâm chơi đùa, cũng mệt. Cứ phải chờ lúc nào ngủ say say thì mới lừa trốn đi được một chút. Thức giấc không thấy "mẹ" đâu là lại kêu ngíu ngíu nghe đến xót. Đã thế lại phải canh chừng anh Víc vào phá không cho Mũi Bơ ngủ.

Tối đến, Mũi Bơ và anh Víc lại gặp nhau, Mũi Bơ đi lại gần rất tự nhiên, nhưng anh Víc lại đột nhiên khè một cái làm Mũi Bơ hoảng sợ gừ lại thế là "mẹ" lại phải bế Mũi Bơ đi trốn.

Ngày thứ 2, anh Víc vẫn khè Mũi Bơ, Mũi Bơ gừ lại. Tuy nhiên anh Víc cứ rình Mũi Bơ từ xa, nhìn rồi kêu lên những tiếng phấn khích. Sang ngày thứ 3 thì anh Víc đã lại gần và hít hít Mũi Bơ rồi, còn Mũi Bơ vẫn thủ thế. Đến tối thì anh Víc đã dạn hơn, bắt đầu đánh đùa và vồ đùa em, Mũi Bơ dần dần hiểu và không phản đối nữa, cả nhà đầu tiên lo sợ vì anh Víc ra tay có vẻ mạnh quá (nhưng không trúng) rồi sau cũng hết lo dần, anh Víc cứ đuổi Mũi Bơ lại cong lưng xù đuôi chạy quanh, 2 anh em vờn nhau, một to đùng một bé xíu trông rất vui mắt. Anh Víc lớn tướng mà vẫn thích chơi trò trẻ con, cứ vờn em như đùa với một con chuột nhỏ. Có Víc chơi cùng, phản xạ rất nhanh như một thử thách, cứ chặn đầu, rình rập rồi nhảy vào cắn đùa, làm Mũi Bơ cũng trở nên nhanh nhẹn, năng động hơn, tập phản xạ rất tốt. Anh Víc cứ vừa chơi vừa kêu những tiếng ngắn và cao rất thích thú. Mũi Bơ vì bé hơn rất nhiều chủ yếu là phòng thủ, chạy quanh và trốn, nhưng thỉnh thoảng cũng ra tay, đuổi lại và giơ tay đánh đùa. Từ đấy anh Víc nghiện chơi với Mũi Bơ, cứ thức là ngồi chờ ngoài phòng, không được chơi thì đi ngồi kêu rất buồn và bức xúc. Thế là hai anh em đã thân thiện với nhau trở thành đôi bạn chơi vui trong nhà.

Mũi Bơ về nhà 2 ngày mà chỉ chịu bú sữa, chưa ăn uống gì, cũng không đi vệ sinh. Tối ngày thứ ba, Mũi Bơ đi tè vào chậu cát rất ngoan "mẹ" rất vui đi khoe ầm lên. Anh Víc lên ngửi ngửi chậu rồi nhanh chóng tranh thủ trèo vào đánh dấu luôn một bãi trong chậu ị của em, "mẹ" ngăn không kịp.

Giờ thì Mũi Bơ vừa ngủ dậy, lại đang chơi với anh Víc rồi. Mong Mũi Bơ hay ăn, chóng lớn khỏe mạnh. Thành một cô mèo xinh đẹp và cùng anh Víc cho ra những đàn con thật xinh xắn nhé. :)

Zen189

Member
eo ui,
yêu thế nhỉ, chức mũi bơ ăn nhanh chóng lớn nhé
Hi hi, cảm ơn bạn đã dành tình cảm cho Mũi Bơ nhé. Mũi Bơ lớn rất nhanh, từ lúc về nhà nhẹ bẫng sau 2 tuần cầm đã nặng tay rồi.

Đây là ảnh của Mũi Bơ như mình đã hứa với mọi người nhé!

Em là một cô mèo hay kêu míu míu đây:

Em bú bình thêm thay uống sữa để chóng lớn nè:

Bắt chước làm điệu để lên Việt Pet: