• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo và ***g mèo tự chế của cafe Hoa Đá - HN

raptor

Có vẻ như chuồng làm bằng gỗ, như vậy lau dọn có thuận tiện không

link_uuu

Member
Có vẻ như chuồng làm bằng gỗ, như vậy lau dọn có thuận tiện không
thực ra mèo nhà mình sinh hoạt cũng khá sạch,
hơn nữa với thiết kế chia nhà mèo thành 3 bloc thế này thì khu ăn uống vệ sinh không ảnh hưởng nhiều đến khu khác
Tầng trệt : ăn uống + vệ sinh, với sàn là lưới thép bọc nhựa
- tất cả thức ăn rơi vãi hoặc cát vệ sinh có rơi ra ngoài cũng lọt xuống dưới sàn, quét cái xong ngay.
Tầng 2 tần 3 : ngủ & nghịch, chỗ ngủ có khay rổ nhựa, có cửa ***g riêng để mình có thể quét dọn, có thể lấy khay nhựa chỗ ngủ ra thể thay dọn.
Với nhà mèo thế này việc vệ sinh chỉ bao gồm: vệ sinh khay rổ nhựa, nệm chỗ ngủ cho mèo,
thay cát vệ sinh, bát mèo ăn, và phần thức ăn hoặc cát rơi ra lọt xuống trong pham vi gầm sàn.
Mình có làm thêm bánh xe để dễ dàng di chuyển nhà, để vệ sinh gầm.

Mimi83

Member
Cảm ơn bạn rất nhiều về ý tưởng. Mình sẽ lên thiết kế theo nhà mình rồi đến thảo luận với bạn nhé, tính toán giá thành luôn, cả tiền sơn nữa. Bạn có thể phác thảo sơ bộ giúp mình trước được không, nhà mình 5 đứa, từ 3 đến 5 kg!!! Phòng chúng nó rộng khoảng 10m2 có một số đồ dùng như tủ nhỏ, kệ sách. :D

link_uuu

Member
Cảm ơn bạn rất nhiều về ý tưởng. Mình sẽ lên thiết kế theo nhà mình rồi đến thảo luận với bạn nhé, tính toán giá thành luôn, cả tiền sơn nữa. Bạn có thể phác thảo sơ bộ giúp mình trước được không, nhà mình 5 đứa, từ 3 đến 5 kg!!! Phòng chúng nó rộng khoảng 10m2 có một số đồ dùng như tủ nhỏ, kệ sách. :D
OK cũng làm tầm tầm kích thước nhà mình hoặc nhỉnh hơn 1 chút là được

linhlady

Member
Hoan hô ý tưởng hay của anh chị, nhà em không gian không nhiều lắm, làm thế này sợ hơi cao. Hôm nào nhất định qua giao lưu đúng không mẹ Hoa cô Linh ơi? Hôm nào ra đây tụ tập đi :-X
Ok, hôm nào giao luu đê,cả nhà xem ngày nào đẹp trời ra đây tụ tập đi =D>=D> >:D<>:D<
Cô Hoa cứ chọn ngày đi ạ, ngày thường hay cuối tuần đều được ạ. dạo này lịch của cháu trống thường xuyên, chỉ mắc lịch buổi sáng là đi "họp" với sư phụ ở trường thôi ạ
Anh bị mất mèo quá nhiều rồi, cũng chỉ vì nuôi open, thương các bé để nó tự do, rồi người khác bắt mất. Thiết nghĩ làm cái nhà như thế này cho chúng nó cũng thoải mái, khi nào mình chơi đùa và trông nom được các bé thì mới thả. Tình hình này phải sắm thêm nội thất trong nhà mèo mất, cho nó đỡ giống "Tù".
Đang tháng khuyễn mãi đi mua thêm tivi, tủ lạnh, máy điều hòa cho các bé mới được he he
E nuôi 3 con, e thấy con nào cũng thích xem phim hoặc hoạt hình,mà kể cả nó không xem nó cũng lên lap e ngồi rình mò, hoặc cản trở chủ nó làm gì đấy. Thiết nghĩ những đồ gia dụng a liệt kê cũng vô cùng cần thiết. ví dụ: ti vi cho chúng nó xem, tập bắt chuột giả, ngó nghiêng xem có mụ nào đi qua đi lại hoặc chỉ đơn giản là nằm lên cho ấm.a mua thêm ít hoa lá cành cho các cháu đánh răng buổi sáng hay cái chuông gió cho các cháu thỉnh thoảng đánh chuông cho đỡ nhàm. như mèo nhà e lúc nào chán còn lấy cốc thủy tinh ra đá bóng chẳng hạn :D. Dù cái "tù" to hay nhỏ, chỉ cần mèo sống tốt và chủ yên tâm thế là ok.nhà e cả mèo cả chủ ở trong tù ~30m2 mấy tháng nay,chả ai kêu ca phàn nàn gì cả

link_uuu

Member
Vẫn là lời mời các bạn yêu pet nói chung, và các bạn yêu mèo nói riêng, qua quán cafe Hoa Đá nhà mình - vào ngày CN hàng tuần, các bạn sẽ được giảm giá 15% tổng hóa đơn đồ uống và tặng thêm **a Hướng Dương ( Note: bình thường đồ uống nhà mình thấp nhất là 15K và cao nhất là 35K). Các bạn có lịch qua nhà mình thì alo hoặc sms trước nhé, để mình sếp bàn đẹp cho.
Cafe Hoa Đá - 43 phố Vọng - HN (cạnh cổng trường ĐH Kinh Tế Quốc Dân)
Linh - 0904868822
yahoo: link_uuu
Cafe Hoa Đá - yêu mèo hàng đầu Việt Nam :D

D_P_HOA

Active Member
Cô Hoa cứ chọn ngày đi ạ, ngày thường hay cuối tuần đều được ạ. dạo này lịch của cháu trống thường xuyên, chỉ mắc lịch buổi sáng là đi "họp" với sư phụ ở trường thôi ạ

E nuôi 3 con, e thấy con nào cũng thích xem phim hoặc hoạt hình,mà kể cả nó không xem nó cũng lên lap e ngồi rình mò, hoặc cản trở chủ nó làm gì đấy. Thiết nghĩ những đồ gia dụng a liệt kê cũng vô cùng cần thiết. ví dụ: ti vi cho chúng nó xem, tập bắt chuột giả, ngó nghiêng xem có mụ nào đi qua đi lại hoặc chỉ đơn giản là nằm lên cho ấm.a mua thêm ít hoa lá cành cho các cháu đánh răng buổi sáng hay cái chuông gió cho các cháu thỉnh thoảng đánh chuông cho đỡ nhàm. như mèo nhà e lúc nào chán còn lấy cốc thủy tinh ra đá bóng chẳng hạn :D. Dù cái "tù" to hay nhỏ, chỉ cần mèo sống tốt và chủ yên tâm thế là ok.nhà e cả mèo cả chủ ở trong tù ~30m2 mấy tháng nay,chả ai kêu ca phàn nàn gì cả
Vẫn là lời mời các bạn yêu pet nói chung, và các bạn yêu mèo nói riêng, qua quán cafe Hoa Đá nhà mình - vào ngày CN hàng tuần, các bạn sẽ được giảm giá 15% tổng hóa đơn đồ uống và tặng thêm **a Hướng Dương ( Note: bình thường đồ uống nhà mình thấp nhất là 15K và cao nhất là 35K). Các bạn có lịch qua nhà mình thì alo hoặc sms trước nhé, để mình sếp bàn đẹp cho.
Cafe Hoa Đá - 43 phố Vọng - HN (cạnh cổng trường ĐH Kinh Tế Quốc Dân)
Linh - 0904868822
yahoo: link_uuu
Cafe Hoa Đá - yêu mèo hàng đầu Việt Nam :D
hi hi , nhà mình phòng cho mèo khoảng 14m2, nhưng chắc mình cũng chỉ làm cái nhà to bằng nhà mèo của ban thôi:).

Chiều chủ nhật này đi cả nhà ơi , ai ủng hộ vào đây đăng ký nào >:D<

link_uuu

Member
CN này nhà mình có giỗ ông Ngoại nên đóng cửa hàng, các ban nếu đến vào CN này thì đến buổi sáng nhé, hic hic

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
CN này nhà mình có giỗ ông Ngoại nên đóng cửa hàng, các ban nếu đến vào CN này thì đến buổi sáng nhé, hic hic
Sáng chủ nhật vẫn mở chứ bạn, mong được nhâm nhi ly cafe trong cái lạnh của Hà Nội.

link_uuu

Member
bác nào có quần áo chó mèo cũ, chật, ủng hộ 2 bé mèo của cafe Hoa Đá với, 2 bé mới được xây cho ngôi nhà tình nghĩa nhưng quần áo thì vẫn thiếu thốn lắm. :D

linhlamhn

Member
Bạn ơi mang theo 1 mèo thì được giảm 15%, nhà mình có rất nhiều mèo, có khi mang hết mèo đi là được free nhỉ ;))
Đùa chút thôi, hôm nào vợ chồng con cái nhà mình phải qua ngắm cái NHÀ MÈO ;)) (không phải cái CHUỒNG MÈO) để về cải tiến cái NHÀ MÈO cũ nhà mình
Chúc quán của bạn đông khách!

link_uuu

Member
Làm mình lặn lội đến thì thấy quán đóng cửa............................
Xin chịu phạt, kế hoạch của các bô lão nhà mình thay đổi nên nghỉ cả buổi sáng, thật sự xin lỗi, phạt 1 cốc cafe Free nhé

link_uuu

Member
Bạn ơi mang theo 1 mèo thì được giảm 15%, nhà mình có rất nhiều mèo, có khi mang hết mèo đi là được free nhỉ ;))
Đùa chút thôi, hôm nào vợ chồng con cái nhà mình phải qua ngắm cái NHÀ MÈO ;)) (không phải cái CHUỒNG MÈO) để về cải tiến cái NHÀ MÈO cũ nhà mình
Chúc quán của bạn đông khách!
welcome welcome, các bạn cần gì mình sẽ giúp, làm cái nhà 3 tầng 1 tum cho mèo đi bạn ơi

link_uuu

Member
mình đang tính nhận đơn đặt hàng đầu tiên, một cái ***g kích thước 90x80x50

Tớ thấy nhà mèo bạn này đóng rất hợp lí.Đẹp và sang trọng nữa,bạn ấy chỉ cần phun sơn hay vẽ lên đó vài hình ảnh gì đó là tuyệt kĩ luôn.Nhà tớ đã đặt hàng 1 chiếc

tham quá ;)) . cafe, nuôi cả chó lẫn mèo, giờ lại dịch vụ làm nhà cho mèo nữa... haizzzz vớ vẩn sang năm còn có dịch vụ mới nữa thì khổ :)) :)) :))