• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo thái mua ở đâu?

lucas_pro

Member
Có bác nào biết ở HN chỗ nào bán mèo Thái lan k ạ? em đang (mún) muốn rước 1 em về mà chả biết chỗ nào có bán! bác nào biết thì chỉ em với, tiện thể cho em biết luôn giá 1 em nó là bao nhêu! để tiện cho việc đi mua, đỡ bị hớ các bác nhể!!^^ Thanks các bác trước nha!!
TB: Niềm mơ ước của em là nuôi cả chó lẫn mèo!! nhưng đến giờ em vẫn cô đơn!! T__T:((

lucas_pro

Member
không bác nào biết à! chán nhể!>"<! ở trường chinh bán nhiều mèo nhưng toàn thấy mèo nga lai với ba tư! chả thấy ai bán mèo thái cả! Nản!T__T

Phu Dung

Moderator
Bạn nói mèo Thái là mèo gì thế? "Quốc mèo" của Thái chỉ có mèo Xiêm (Siamese) và mèo Korat lông xanh còn các loại mèo được nuôi phổ biến bên Thái cũng giống như mèo ta bên ta thôi. Ý bạn là mèo nào? Ở Hn không có, có lẽ bạn làm chuyến du lịch tiện thể tầm mèo luôn. Nghe nói ở chợ Chatuchak ở Bangkok vào ngày cuối tuần có nhiều cửa hàng chó mèo lắm. Tuy nhiên mua mèo chó ở nước ngoài nhớ lưu ý vấn đề kiểm dịch quốc tế :D không thì bạn được về mà em nó thì kẹt lại đấy!

lucas_pro

Member
mình muốn hỏi mèo birman ý bạn ạ!! không biết trong sài gòn có không nhỉ!! t7 này mình làm 1 chuyến "du hí" vô trong đó!! nếu có em nào xinh xinh thì rước về luôn!! ^^ !!

Phu Dung

Moderator
Hu hu, bạn ơi! Ở SG muốn kiếm con mèo lông hơi dài dài chút còn khó, huống gì là mèo Birman. Nơi có nhiều mèo đẹp, nhiều giống mèo lạ nhất ở VN chính là HN đấy bạn ạ. Nếu ở HN không có thì ở SG càng bó tay.

lucas_pro

Member
mình lượn suốt rồi mà chả thấy có em mèo birman nào cả! lai cũng k có! có khi phải đặt hàng thì mới có!! T__T