• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo tự nhiên liệt 2 chân sau!

osakayami

Chào mọi người. Hiện giờ mình đang rất hoang mang không biết là nó bị làm sao và phải xử trí thế nào nữa.

Từ trưa nay nó bỏ ăn và thái độ rất cáu bẳn và hung dữ. Chạm nhẹ thì không sao, nhưng cứ chạm mạnh hoặc to tiếng mà làm nó giật mình là nó lại gào lên rất dữ. 2 chân sau đột nhiên ko đi được và có vẻ đau. Từ trưa nó cứ chỉ nằm, mắt nhắm nghiền và thỉnh thoảng lại run lên rồi thỉnh thoảng co giật nhẹ một chút. Đi vệ sinh không tự chủ.

Bác sĩ và các bạn nào có mèo đã từng như vậy thì cho mình lời khuyên với ạ!
Mình cảm ơn rất nhiều! :(

joongi

bạn ơi, bé mèo nhà bạn khỏi chưa? bạn có cách nào chỉ mình với
mèo nhà mình cũng gần giống vậy nè, nhưng mà bé yếu 2 chân trước
huhu

Me_Op_No

Nơ nhà mình cũng có 1 thời gian chân rất yếu đi loạng choạng, còi dí dù đã hơn 10 thán. Nơ nhà mình là do thiếu canxi, mình cho con phơi nắng, chăm bóp chân cho con lúc ngủ và mua viên canxi về nghiền trộn cùng cơm ^^ chúc các con mau khỏe nhé. Tốt nhất nên đưa con ra bác sĩ. Nhg nên chọn mặt gửi vàng câc bạn nhé vì bác sĩ mà bệnh gì cũng tiêm chỉ làm miu nặng hơn thui