• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà tui nè :"> (Thuộc giống gì ai biết chỉ với)

Draconic

Thực ra cũng không phải mèo nhà tui :blusshing: hồi đó nhà kế bên đem con mèo này về, mà không hiểu sao toàn qua nhà tui ở :blusshing: nên nuôi nó luôn :blusshing:

Không biết đặt tên là gì nên gọi là "Meo" luôn :D và có một điểm đặt biệt là rất ít kêu :raised eyebrow: nó chỉ kêu "meo meo" khi nào quá đói hoặc là thấy cho ăn :eek:h go on: còn lại là im re....

Mới mấy bữa trước, mẹ tui còn bị một phen hú vía vì 2h sáng mà nó cào cửa rồi đẩy cửa (quên khóa) vô phòng ngủ để mà ngủ =))

Lúc còn nhỏ:
Ngủ:

Đùa với con Bợm:

Giờ đã chuẩn bị làm mẹ:

Mọi người ai biết con meo nhà tui là mèo gì không :rolling eyes: màu lông nhìn không giống con mèo nào hết :rolling eyes:

P/s: lông không đẹp lắm nhưng được cái lạ =))

:new:​

sis_luli

Member
Con bé có cái màu lông lạ thật đấy, chấm chấm đốm đốm như kiểu tranh sơn dầu ý :))
P/s : lại giống kiểu em meo nhà mình, chẳng hiểu nó thuộc cái giống gì luôn, chỉ biết nó là MÈO thôi :D

khì! đây là một ả mèo ta chứ còn giống nào nữa! mình cũng nuôi một cháu có màu na ná! đặt tên là A tử, nhưng giờ đã chạy theo giai mất rồi!:)

tzenki

Member
khì! đây là một ả mèo ta chứ còn giống nào nữa! mình cũng nuôi một cháu có màu na ná! đặt tên là A tử, nhưng giờ đã chạy theo giai mất rồi!:)
mình nghĩ con này cũng hơi lai một chút rồi .Chỉ có điều là ta hơi nhiều thôi ,chắc lai ta 80% còn lại ????

Tơ nghĩ đây là mèo ta, lai với anh tam thể nào đấy, ra cô thập cẩm thể này :D

thuan81

Active Member
Em này là mèo ta mà bạn!màu lông thì là màu đồi mồi lúc trứơc nhà mình cũng có em đồi mồi như thế này!lúc đó mình cứ kêu nó là Mèo Chồn hì hì,nhìn màu lông thấy lạ và hoang dã nhưng rất đẹp!Mấy em ba Tư vẫn có màu này!khi nào em nó sinh con bạn nhớ post ảnh baby nha!chúc em nó mẹ tròn con vuông nha!:love struck:

ngudaymuon

Active Member
Bé này có khi lai giữa a đen xì nào và chị mèo vàng, ra cái màu đẹp thế không hiểu nổi, ma màu rất đều nhé. Lần đầu thấy đứa có màu này đấy, không biết mèo con thì sao nhỉ? háo hức quá.:)

Draconic

Tình hình là bụng với mấy cái núm con Meo đã căn cứng :love struck: vài ngày nữa là hạ sinh rồi :love struck:

P/s: gần nhà có con mèo tam thể (ko biết là đực hay cái), nghe nói là mèo tam thể đực ko sinh được, mà thấy con Meo đi chung với con đó rồi mới có con :nerd: nghi quá...

9669_9669

Member
Mèo ta cũng ra nhiều mầu rất xinh đấy nhé.Đâu phải cứ mèo tây mới có mầu đẹp đâu nào :x

Draconic

Tình hình là con Meo mới kêu ổ :worried: không biết có đẻ liền ko :nailbitting: mà kêu rên quá rồi :praying:

Draconic

Con meo đẻ được 4 con rồi nè mọi người :love struck: không dám bắt con ra để chụp hình :whew: để 2 3 tuần nữa bắt ra chụp nghệ thuật sau :blusshing:

moimm

Member
Xinh quá yêu quá ! Draconic đỡ đẻ cho bọn nó đấy à ? Người đâu mà mát tay quá !

9669_9669

Member
giống con khói trước mình nuôi.Không bao giờ nó kêu chỉ trừ lúc cho ăn nó mới meo meo được mấy tiếng.Hình như mèo đực ít kêu,chứ mấy con giặc cái nhà mình chúng nó gào suốt ngày.

Draconic

:blusshing: thank mọi người... cái con đang bú mẹ là có lông màu đều nhất đó :love struck:

À mà lúc đầu cũng tính đỡ đẻ, nhưng thấy con meo đẻ êm xui quá... (chắc tại chạy nhảy nhiều, mấy bữa trước khi đẻ con đi oánh lộn nữa mà =)) ) nên không đỡ luôn :blusshing: mà lạ là đẻ xong con Meo lại thích cọ người vào chân, h kêu nhiều hơn hồi đó nữa :thingking:

Linhrin

Member
đây là mèo ta bình thường thôi bạn ạ :D

Màu lông này hình như thường được gọi là đổi mồi :D

bila_92

Member
hi hi giống mèo É nhà mình thế :x lôg cũg tựa tựa thế này :x nhìn loag lổ buồn cười lắm haha đã thế kêu còn k giốg mèo :( nghe kĩ nó kêu éo éo :((

ảnh e nó này :x

nhìn gét nhỉ :))

thuan81

Active Member
mèo con xinh quá bạn ơi!có em màu bông xám kìa thích quá!chúc các bé mau lớn nha!

bila_92

Member
có bé loang kia thôi hihi bé xám kia gần tuổi rồi, cbị lấy vợ đc. rồi hihi