• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo nhà mình tự nhiên k gào đực????

Susu109

Member
bé mèo nhà mình 1 tháng nay không thấy gào đực..... nhà mình có nuôi cả đôi nhưng thằng cu thì mới có 6 tháng mà chưa gào lần nào cả, cũng không có biểu hiện gì đáng nghi cả nên mình vẫn cho 2 đứa chơi với nhau.

Nhưng 1 tháng nay, mèo cái nhà mình k gào (bt 2 tuần gào 1 lần, gào khinh khủng)..... bụng nó thì k to lên, ăn nhiều hơn có 1 tí, k nôn, mình thì k biết xem ti mèo hồng hay ntn vì mình vạch ra mãi mới sờ thấy nên k nghĩ đến khả năng là có bầu.... Mình k muốn đưa đi khám vì thực ra bé mèo nhà mình chả có biểu hiện gì ốm cả, mình không muốn mag đến phòng khám nhiều vì sợ lây bệnh :(.....
Đã bạn mèo từng gặp trường hợp như mình chưa ạ???

cho mình hỏi 1 số thắc mắc:
1. có khi nào mèo đực ở cùng mèo cái thì k gào nữa???
2. mèo cái có khi nào đang gào dữ dỗilớn dần thì chỉ rên nhẹ mà mình không biết k???

bin_yeumeo

Member
mình nghĩ mèo nhà bạn đang có bầu rồi vì mèo đực tầm 5->6 tháng là động đực rồi mà,bạn nên đợi thêm 2 đến 3 ngày nữa xem mèo có bỏ ăn hay ăn it đi ko vì như vậy là biểu hiện có bầu mà,

Susu109

Member
mình nghĩ mèo nhà bạn đang có bầu rồi vì mèo đực tầm 5->6 tháng là động đực rồi mà,bạn nên đợi thêm 2 đến 3 ngày nữa xem mèo có bỏ ăn hay ăn it đi ko vì như vậy là biểu hiện có bầu mà,
hix... vì mèo đực nhà mình chưa gào bao giờ bạn ạ.... với cả k thấy bụng con bé to lên, chỉ thấy k gào 1 tháng nay thôi :(:(:(......

bin_yeumeo

Member
vì mèo đực ít gào lắm mèo đực chỉ khi nào động đực thì lẻn đi thôi mà nhà bạn nuôi mèo cái đk mấy tháng rồi?

bin_yeumeo

Member
mình nghĩ e nó hết kì rồi! e mèo nhà mình cũng thế mà vì mèo nhà minh gào đực từ hồi tháng 4 (mới 4 tháng đã gào rồi) đến bây giờ vẫn chưa gào lại nè! nên ko sao đâu bạn à!