• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà mình này

Mrpham

Member
Đây là hình ảnh của em khi lần đâu mình bắt gặp tại chợ chó mèo Quảng Châu ngày 30/4/2009.
1 cô mèo giống Mainer coon duy nhất trong chợ cũng như trong chuồng. Trong chuồng toàn mèo nga và 3 4 mặt tịt
Tính tình hiền lành ,quí người và cực kì chiều thằng bụi đời nhà tớ. Đặc biệt rất thích gãi đầu, đang gãi cho e nó mà làm việc khác là lao vào cắn đúng cái tay vừa gãi nhẹ thôi nhưng mà vẫn ko gãi nữa là cắn đau đấy
Her Name : kelly

Vipz.14

Member
MrPham còn ảnh của bé mèo này không vậy? Trông bé ngố vậy ta. Mắt tròn xoe, nhìn ngơ ngác. Phải em em cũng rinh về ngay! Em cũng rất thích giống Mainer Coon. Nhưng từ bấy đến giờ toàn nuôi mèo ta. Nuôi mèo Pháp có vài tháng bị chó đuổi chạy lạc mất. Thiết nghĩ mình không có kinh nghiệm nuôi mèo tây nên cứ nuôi mèo ta thôi. Mèo ta cũng khôn với tình cảm lắm mà. Bé mèo của anh hiện tại mấy tuổi rồi :D Nghịch dữ không? Coi bộ cái mặt bương bướng thế kia thì chắc nghịch như quỷ ấy nhỉ? Chắc hòa đồng với mấy bé khác lắm. Yêu quá! Yêu quá!!

Mrpham

Member
Hix mèo nhà mình bị lây nấm của em mèo Siberian trắng mới khỏi lông cũng đang mọc nên từ bấy đến h cũng chưa có chụp thêm cái nào ^^ Để lát đè 2 e mèo nhà mình ra chụp coi

Mrpham

Member
Hehe ảnh các em mèo lúc lơn nè mấy tháng trời mới chịu mọc lông đợt bi nấm phải cắt trụi hết cả lông T_T

E mèo mặt tịt của tớ bố pháp mũi thẳng như tây thế mà thằng con mũi tẹt ^^ vẫn còn hói sau đợt bị nấm
Gia phả Bố mèo pháp lông vàng Mẹ ko biết
His name Louis
Lúc bé

lớn 1 tí

Vipz.14

Member
Ối ối! Nhìn 2 em mèo nằm trên cái lan can mà ngố vậy! :)) Nhìn dáng mấy em cũng thật là đểu =)) Mấy em này xinh lắm!!! Chúc anh chăm sóc thật tốt nha!! :)

sunmi

Member
Em màu vàng sọc đó nhìn dễ thương quá, con đực hay cái vậy mrpham?

Meomemini

Member
đáng yêu quá đi ,không hiễu sao con nào cũng thấy ghét ghê :) Trời phú cho mỗi con đều có 1vẽ đẹp huyền bí hay sao áh.Ngày xưa mình sợ chó lắm (vì khi nhỏ bị chó cắn quài nên nhìn thấy chó là sợ ) từ ngày nuôi mèo mình yêu tất cã thú vật luôn,nên mỗi khi nhìn chó mình không cảm thấy sợ mà cứ tiến lại gần kiu chụt chụt.Mà hình như nó biết mình yêu nó nên nó chỉ nhìn lai mà khong sủa hay grừ mình đâu vui thật,thú vật cũng hiễu và biết con người nghỉ gì hãy yêu tụi nó hihi đễ tụi nó cũng yêu mình hì hì hì

Mrpham

Member
Mèo vàng nhà mình là mèo đực ^^ Hàng xóm nhà mình có mấy bác đang nhăm nhe sản xuất 1 đàn mèo ta mặt tịt =)) Nhưng phải cái thằng Louis nhà tớ nó vẫn chưa lớn làm e kelly cũng phải chờ
@meomemini: có lúc cao điểm nhà mình có đến 10 em gâu gâu và 4 em meo meo ^^! Vui thì vui thiệt nhưng mà hôi quá trời
Ảnh 2 e mèo nằm trên ban công lúc đấy e phốc sóc nhà mình đang sủa nhặng xị đòi cắn đuôi e mèo
@ all: Hiện tại quảng châu đang có lệnh hạn chế nuôi chó nuôi chó thì phải trả phí rất cao nên bây h mèo ở TQ rất là đắt T_T 1 e mèo 34 h cũng 2-3000tệ
1 e mèo anh lông ngắn cỡ 3000tệ hix

à méo

Member
Chúng nó nằm bẹp dí như cái thảm ý nhỉ! Yêu quá đi mất nhìn chỉ muốn nắn nắn cái mặt xấu thôi :X

Mrpham

Member
Mấy em mèo nhà tớ ngủ nè
Lúc bé 2 đứa ngủ với nhau nè

Lớn lên vẫn ôm nhau ngủ

Anh í chê béo đành phải ngủ 1 mình :(( - Ko hiểu vì sao dạo này e mèo cái nhà mình rẩt chi là béo và lười vận động lắm

Lấy cái rổ để gọt lê thì bố chui luôn vào đây nằm và nhất quyết ko ra. Sau khi mọi người chịu thua thì lăn ra ngủ

Dán giấy vào mẹt đồ ham ăn ham ngủ nè. Kệ vẫn ngủ

em gaí thì trông tiểu thư yểu điệu xinh xắn, còn thằng cu kia thì trông rất ngầu, cái mặt cứ phèn phẹt, lúc hắn ngủ trông cả người nần nẫn như củ khoai ^^ đến là yêu :D, đứa nào là em vậy bạn?

Vipz.14

Member
Nhìn nhộn quá. Nhất là bức chúng nó ôm nhau ngủ. Còn cái kiểu chui vô cái rổ nhỏ mà vẫn cố uốn hết mình để mà nhét vừa thì thật là khâm phục em mèo đó :))

Ane.Naka

Member
Ối. Bạn có những con mèo đáng yêu thật đấy. :)

Bé nào cũng xinh xắn và dễ thương. :)

Mrpham

Member
Đã xác định được danh tính mèo mẹ của thằng mèo vàng nhà mình T_T Hoá ra là vậy

Ngây thơ vô số tội này

Vẫn cố thò mặt vào

à 2 đứa ủa vậy con mèo trắng là ông nội nào vậy, khi nào nó có baby ship vào hcm nhá

Mrpham

Member
cái ảnh có con mèo trắng và mèo vàng đầu tiên kia thì con mèo trắng là mèo mẹ còn mèo vàng to kia là mèo bố

her her vui nhỉ , thành viên gia đinh nhà mèo ngộ quá ^^, còn con mèo vừa tam thế nó có vai gì trong gia đình thế