• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo nhà mình bỏ ăn rồi ...

Miewmiew

Member
tình hình là mèo nhà mình được hơn 1 tuổi, trước đây nó chỉ ăn đồ ăn khô hiệu Me-o, nó không thiết tha gì với cái loại này, chỉ thích ăn cơm nhưng do mình không có thời gian nên chỉ biết cho nó ăn thức ăn khô thôi.
1 tháng trở lại đây nó có những triệu chứng lạ như người gầy đi thấy rõ, bỏ ăn, kêu khóc thảm thiết, đã vậy còn hay đi tè tùm lum đầy nhà (trước đây nó chỉ tè trong toilet). Nó thấy cơm với cá là ăn sạch, nhưng mình thì không có thời gian lo mấy thứ đó cho nó.
Mình làm topic này cảnh báo mọi người tẩy chay cái đồ ăn hiệu Me-o khốn nạn đó đi, còn mình thì ráng chịu cực đi chợ mua cá kho cho nó ăn thời gian tiếp theo coi sao, nếu nặng quá chắc phải nhờ đến bác sỹ, ôi, khổ thân con antonio, nguyền rủa cái bọn sản xuất Me-o !