• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà em có nốt đỏ ở đùi sau

LongNDG

Member
Số là mèo nhà em đang chửa được khoảng 1 tháng nay, nhưng đợt trước em thấy ở đùi sau nó có 1 nốt đỏ như kiểu cắn nhau hay gì đó, đám lông quanh đó trụi đi. Em cứ nghĩ là vết thương bình thường chắc sẽ chóng khỏi nhưng mãi mà không thấy hết. Không biết nó bị thế nào? Nhìn nó giống nốt mụn ở người và bị toét ra, không có chảy máu. Em sẽ chụp ảnh sớm để các bác sĩ nhìn rõ bệnh. Liệu với những triệu chứng thế thì có phải tiêm thuốc hay gì không? Và có ảnh hưởng gì đến thai nhi không nếu phải dùng thuốc?
Thanks các bác sĩ rất nhiều!

liuliu

Member
Số là mèo nhà em đang chửa được khoảng 1 tháng nay, nhưng đợt trước em thấy ở đùi sau nó có 1 nốt đỏ như kiểu cắn nhau hay gì đó, đám lông quanh đó trụi đi. Em cứ nghĩ là vết thương bình thường chắc sẽ chóng khỏi nhưng mãi mà không thấy hết. Không biết nó bị thế nào? Nhìn nó giống nốt mụn ở người và bị toét ra, không có chảy máu. Em sẽ chụp ảnh sớm để các bác sĩ nhìn rõ bệnh. Liệu với những triệu chứng thế thì có phải tiêm thuốc hay gì không? Và có ảnh hưởng gì đến thai nhi không nếu phải dùng thuốc?
Thanks các bác sĩ rất nhiều!
Chụp lại ảnh cho mình xem nào. Có lúc là do mèo cắn nhau hoặc do nó sơ ý bị người ta cố ý hãm hại.