• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Nga lông xù nhà tui

anhbob

Member
Chủ nhật tuần sau là ngày nào vậy Phượng? Lần trước mình thấy có một thông báo là off ngày 9/11, nhưng lại hoãn hay sao ấy mà không thấy ai báo lại?
NHắn tin cho mình với nhé, cảm ơn Phượng nhiều
[/PHP]
Tớ cũng đang đắn đo đây, mang con trai đi OFFLINE dễ phải tiết kiệm tiền để đi taxi lắm, sợ nó nhảy biến mất, hoặc là tai nạn hoặc chạy biến đi đâu đó thì tớ chếtày
Con Pumpkin mất dạy nhà tớ cũng 4 tháng tuổi rồi mà vẫn nhí nhố như cái đồ nít ranh. Nhưng mà tớ vẫn thả cho nó chạy lông bông cả ngày, sợ nó mà ko chạy thì dẫn đến tình trạng ì, máu huyết ko lưu thông, sẽ bị ngu hoặc bị bệnh gì đó mất...

Offline ở Trương Định đó bạn. Khách sạn chó mèo Bảo Sinh- 167 Trương Định nhé.

Hẹn gặp YEU MEO tại đó.

oa mèo đẹp quá ! em ấy xù ghê ! nhưng chắc không phải mèo Nga nhỉ ? màu mắt của nó không giống giống Nga, mặt hơi gãy nữa :D đoán vậy thôi ! tại mèo của mình cũng xù xù, nhưng giống Nga ( chủ cũ nó bảo thế ), mắt xanh lơ, mặt nhọn như 1 con dở hơi =))

yeumeo

Thực sự thì mình cũng chẳng biết nó có phải mèo Nga hay không nữa. Hồi đến lấy nó về chỉ thấy mỗi bố của nó, cũng xù như nó nhưng vằn vàng. Thấy người ta bảo là mèo Nga thì mình nghĩ vậy chứ hồi đó có biết thế nào là mèo Nga, Ba Tư hay Anh đâu, chỉ toàn gọi mèo lông xù là mèo tây thôi:D.
Em mèo này tuy còi nhưng được cái khỏe mạnh, nuôi được hơn 4 năm rồi mà hầu như chẳng có bệnh tật gì. Thỉnh thoảng bị nôn nhưng chủ yếu do khi liếm người nó nuốt phải lông thôi.

à méo

Member
Hôm nay mình đến nhà Hoàng Thùy Linh thuê đồ thấy nhà chị ấy có con mèo Nga xinh lắm! Mình nó không dài như mèo Nga thường thấy, ngắn có một mẩu à mà béo quay, trông như cái chổi phất trần ý cơ! :) :) Mình vừa đụng vào người nó một cái nó đã ngã lăn quay ra sàn rồi! :)) Mắt nó 2 màu nhé :) mà mẹ chị ý cũng yêu mèo lắm tớ bảo cô ý tham gia vào website mình nhưng chả biết cô ý có thời gian không nữa!+__+

matsat

Member
Em mèo nhà bạn xinh ghê .Mình thấy mèo hoạn xong là nghịch ngợm lắm , hồn nhiên như mèo con í , thằng Vàng nhà mình cũng vậy trước kia trầm tính nhưng giờ thì hở ra là phá đồ . Nói thì nói vậy nhưng bạn cũng đừng nên xích em nó , nhốt trong nhà là được rồi bạn ạ , nhìn mèo bị xích thương lắm . Chúc em nó ngày càng thêm béo tốt , xinh xắn.